ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
22, พฤษภาคม 2024, 07:06:03 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เพิ่งบอกเลิกก๊วนชายสี่มา อยากหาแฟนใหม่
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งบอกเลิกก๊วนชายสี่มา อยากหาแฟนใหม่  (อ่าน 4986 ครั้ง)
satotoo
Newbie
*

« เมื่อ: 01, กุมภาพันธ์ 2013, 12:27:55 pm »

ตอนนี้ส่วนใหญ่ก๊วนชายสี่กำลังอยู่ในช่วงต่ออายุสามาชิกอีก 6 เดือน แต่ที่เข้าก๊วนชายสี่เพราะบอลพรีเมียร์ แต่อีก 3 ปีไม่มี เลยไม่รู้จะเข้าก๊วนไปทำไม ถึงจะเจ็ดร้อยกว่าบาทแต่ก้อไม่ได้ดูอย่างอื่นเลย ยังมี กล่อง 500s อยู่ทำอะไรกับมันได้บ้าง หรือไปหา IPTV ไปพร่างๆรอ CTH ชัดเจน (ลงชื่อไว้นานแล้วแต่ไม่เห็นมีอะไรคืบหน้าเลย) แต่จากที่อ่านๆมาหลายๆกระทู้เห็นว่าไม่น่าสนใจ เห็นบ่นว่ากระตุกซะส่วนใหญ่โดยเฉพาะช่อง Live ทั้งหลาย จะติดจานเพื่อดู VTC ก้อไม่มีพื้นที่แล้ว (ติดจาน 6 ฟุตไปแล้ว) เลยอยากถามคนที่คิดแบบเดียวกับผมหาแฟนใหม่แบบไหนกันครับ ขอบคุณล่วงหน้าทุกๆคำตอบ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
satotoo
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 01, กุมภาพันธ์ 2013, 12:31:50 pm »

อ้าววววเพิ่งเห็นกระทู้ข้างๆ VTC ก้อไปแล้ว มืดสนิท โอ้...อะไรกันนี้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
REPORTER TPBS
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 01, กุมภาพันธ์ 2013, 01:31:54 pm »

อ้าววววเพิ่งเห็นกระทู้ข้างๆ VTC ก้อไปแล้ว มืดสนิท โอ้...อะไรกันนี้
ดับอยู่ครับ
aiyob
Special Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 01, กุมภาพันธ์ 2013, 01:34:12 pm »

ลงมาประเทศเพื่อนบ้านทางใต้ใหวใหม ถ้ามี โจร 500 ในเมือผมว่าน่าจะเหมาะสุดไม่ต้องลงทุนเพิ่มมากมาย ครับ
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 01, กุมภาพันธ์ 2013, 01:51:35 pm »

อย่าคิดเพียงแค่ช่วงเวลาสั้นๆ ๓ เดือน ไหนๆก็จะจ่ายเงินแล้ว คิดรองรับอนาคตด้วย จะได้ประหยัด ไม่ลงทุนซ้ำซ้อน

sunya
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 01, กุมภาพันธ์ 2013, 08:56:37 pm »

vtc สว่างแล้วครับ
satotoo
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 01, กุมภาพันธ์ 2013, 09:32:11 pm »

อย่าคิดเพียงแค่ช่วงเวลาสั้นๆ ๓ เดือน ไหนๆก็จะจ่ายเงินแล้ว คิดรองรับอนาคตด้วย จะได้ประหยัด ไม่ลงทุนซ้ำซ้อน

ไม่เข้าใจครับ ช่วยขยายความหน่อย
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 01, กุมภาพันธ์ 2013, 09:56:08 pm »

ไม่เข้าใจครับ ช่วยขยายความหน่อย
ไม่มีอะไรครับ แค่อยากจะบอกว่า ไหนๆก็จะจ่ายเงินแล้ว เพื่อที่จะดูในอีก ๓ เดือนข้างหน้า แล้วค่อยมาจ่ายใหม่เมื่อมีการเปลี่ยนแปลงอีกหรือ ใคร่ครวญให้รอบครอบ อุปกรณ์ที่มีอยู่ ยังสามารถที่จะทำ จะเพิ่ม จะลด อยู่ที่ตัวคุณครับ ความเห็นในกระทู้ เป็นเพียงแค่ความเห็นของแต่ละบุคคล และความนิยม ชมชอบของตัวบุคคล เงินเป็นของคุณที่จ่ายเพื่อแลกกับความสุขของคุณ การตัดสินใจจ่ายก็ตัวคุณ จ่ายเพื่อความคุ้ม

satotoo
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 01, กุมภาพันธ์ 2013, 10:32:33 pm »

ไม่มีอะไรครับ แค่อยากจะบอกว่า ไหนๆก็จะจ่ายเงินแล้ว เพื่อที่จะดูในอีก ๓ เดือนข้างหน้า แล้วค่อยมาจ่ายใหม่เมื่อมีการเปลี่ยนแปลงอีกหรือ ใคร่ครวญให้รอบครอบ อุปกรณ์ที่มีอยู่ ยังสามารถที่จะทำ จะเพิ่ม จะลด อยู่ที่ตัวคุณครับ ความเห็นในกระทู้ เป็นเพียงแค่ความเห็นของแต่ละบุคคล และความนิยม ชมชอบของตัวบุคคล เงินเป็นของคุณที่จ่ายเพื่อแลกกับความสุขของคุณ การตัดสินใจจ่ายก็ตัวคุณ จ่ายเพื่อความคุ้ม

มีแนะนำไหมครับ เช่นเอา 500S ไปแปลงเป็น Nonet แล้วดูพวกโนเลทกับdtv รอ CTH ไปพร่างๆ หรือหันจานไปเพื่อนบ้านเลย แต่ที่กำลังคิดอยู่ในใจคือเล่น IPTV ไปเลยสิ้นเรื่องสิ้นราวไป ไม่ต้องรอ CTH เพราะยังไงก้อดูช่องกีฬาของต่างประเทศได้ ติดเนทตั้งดรีมแล้วไม่ต้องเพิ่มค่าเนท เพิ่มแต่ ค่าหอ ถูกกว่าชายสี่ สามร้อยกว่าบาท ราคากล่องก้อบางส่วนได้คืนจากชายสี่ สองพันก้อเพิ่มอีกนิดหน่อย อย่างนี้พี่ว่าโอเปล่าครับ
mm
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 02, กุมภาพันธ์ 2013, 08:24:47 am »

มี 500S อยู่แล้ว หันจานรับ น้าแอ๊ด มีบอลทุกลีค

( พรีเมียร์ ,ลาลีกา ,บุนเดส, กัลโช, เดอะแชมเปียนชิพ, FA CUP, ยูฟ่า แชมเปี้ยนลีค, ยูโรปา ลีค ,โกปา เดลเรย์ ,โคปปา อิตาเลีย, แคปติคอล...)

มีหนัง HBO ,CINIMAX ,Fox Movies premium   สารคดี การ์ตูน .................

100 บ./เดือน  พร้อม มี 2 ,ดีทีv, พี่เหงียน                ผมใช้อยู่คุ้มมากๆๆๆๆๆๆครับ
satotoo
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2013, 12:59:01 pm »

มี 500S อยู่แล้ว หันจานรับ น้าแอ๊ด มีบอลทุกลีค

( พรีเมียร์ ,ลาลีกา ,บุนเดส, กัลโช, เดอะแชมเปียนชิพ, FA CUP, ยูฟ่า แชมเปี้ยนลีค, ยูโรปา ลีค ,โกปา เดลเรย์ ,โคปปา อิตาเลีย, แคปติคอล...)

มีหนัง HBO ,CINIMAX ,Fox Movies premium สารคดี การ์ตูน .................

100 บ./เดือน พร้อม มี 2 ,ดีทีv, พี่เหงียน        ผมใช้อยู่คุ้มมากๆๆๆๆๆๆครับ
ช่วยชี้เป้าให้หน่อยได้ไหมครับ PM มาก้อได้ครับ เดี๋ยวผมติดต่อไปเองครับ แล้วพอจะทราบไหมครับว่าค่าจ้างปรับหน้าจานประมาณเท่าไหร่ครับ
mm
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2013, 04:48:59 pm »

ชี้เป้าให้แล้วครับ

500s กล่องเดียวเอาอยู่ ท่านจะได้พบกับสารพันความบันเทิงทุกประเภท ครับ
satotoo
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 06, กุมภาพันธ์ 2013, 06:02:19 pm »

ชี้เป้าให้แล้วครับ

500s กล่องเดียวเอาอยู่ ท่านจะได้พบกับสารพันความบันเทิงทุกประเภท ครับ

ขอบคุณนะครับ เดี๋ยวปรับหน้าจานแล้วจะลองครับ
Yummy
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 07, กุมภาพันธ์ 2013, 09:31:59 pm »

ขอรบกวนด้วยครับ
ช่วยชี้เป้าให้ผมด้วยครับ ช่วยเมลมา จักขอบคุณยิ่งครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้า
bigpatana@yahoo.com
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์