ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
07, พฤษภาคม 2024, 08:07:09 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ระวังช่างซ่อม เก่ง จอมทอง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] 4 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังช่างซ่อม เก่ง จอมทอง  (อ่าน 18069 ครั้ง)
Daboth Wisesrite
Jr. Member
**

« ตอบ #40 เมื่อ: 14, พฤศจิกายน 2014, 06:54:19 am »

ความดี ความเชื่อถือ ที่ช่างเก่ง จอมทอง สะสมมาก็คงจะล่มและค่อยๆหมดศรัทธาลงไปเรื่อยๆ ทำไมต้องทำหรือหากินแบบนี้ด้วยน๊ะ.......ไม่เข้าใจเลย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Bhoon
Special Member
*

« ตอบ #41 เมื่อ: 14, พฤศจิกายน 2014, 07:06:45 am »

ของผมก็เพียง ซื้อกล่องจากเค้า ส่งให้มาครบไม่มีขาด

แต่

Adapter ใช้งานไม่ได้  // ภาษาช่างเค้า่เรียก เสีย
Remote ใช้งานไม่ได้  //  ก็เสียอีกแหละ กดแล้ว ไม่อึไม่แอะ

ระดับช่างเก่ง ส่งของออกขาย ไม่รู้ Huh??
อุปกรณ์มันจะเสียเพราะการขนส่งเหรอ
ผมว่าไม่ใช่

โทรแจ้ง..ก็บอกจะถามน้องชาย(คนส่ง)ให้ // คนรับตังส์จะไปถามคนส่งของ
.... หลายวันเกิน
โทรหาอีก ก็บอกจะติดต่อน้องชายให้ ยังติดต่อไม่ได้ // สงสัยปิดมือถือตามความชำนาญ
..... นาน
โทรถามอีก ก็บอกเค้าจะรับผิดชอบส่งมาเปลี่ยนให้  // (เป็นคนดีแท้ แท้)
..... นาน
โทรจะถาม  แต่สงสัยลืมโทรศัพท์ไว้ในรถ (ไม่มีคนรับ)
ตามอีก หลายหน  ทั้งถามในเฟส  ทั้งโทรที่คงเมม# ผมไว้แล้ว
ก็เงียบ

เลยตัดสินใจ ทำบุญใส่บาตร อุทิศส่วนกุศล ....
ชาติก่อนผมคงโกงเค้าไว้ ชาตินี้เค้าเลยมาเอาคืน

อโหสิ....   อย่าได้มีเวรซึ่งกันและกันเลย

เพียงแต่หากมีกระทู้ช่างเก่ง  ขอเขย่งแจมเล่าเรื่องนี้ด้วย...น๊ะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

billy jean
Newbie
*

« ตอบ #42 เมื่อ: 14, พฤศจิกายน 2014, 08:42:05 am »

เริ่มแฉ...ละ   คงมีอีกหลายท่านที่โดนน่าจะกลายเป็น

***แฉรายวัน****
อุทัย
*

« ตอบ #43 เมื่อ: 14, พฤศจิกายน 2014, 09:13:21 am »

ผมว่ามันเป็นที่สันดารมันครับ
patiparn_piw
*

« ตอบ #44 เมื่อ: 14, พฤศจิกายน 2014, 09:21:31 am »

ผมก็เคยโดน ซื้อจอ LCD  ของ D800hd ส่งของเสียมาให้ กว่าจะให้ส่งอันใหม่มาให้ก็ใช้เวลาเป็นเดือนๆ ทั้งโทร เมล์ และ PM ถาม อ้างสาระพัดจะอ้าง สุดท้ายก็ยังส่งของเสียมาให้อีก แถมให้ผมส่งของเก่ากลับไปให้ด้วย จนผมบอกว่าไม่ต้องส่งไรมาให้แล้วเสียเวลา ขี้เกียจจะโทรตาม ถามหน่อยเหอะบอกชาวบ้านว่าเป็นช่างเก่งอย่างนั้นเก่งอย่างนี้ ส่งของให้ลูกค้าไม่คิดจะตรวจเซ็คก่อนเหรอ แถมมาบอกผมว่าสงสัยตัวเครื่องจะเสีย ให้ส่งเครื่องมาให้ซ่อมให้ ดีที่ผมไปยืมจอของเพื่อนมาลองว่าใช้งานได้ไม่งั้นเสียค่าโง่ไปอีกหลายบาท ส่วนเงินที่โอนไปให้ถือว่าใสะเดาะเคราะห์ไปแล้วกัน ใครจะซื้อจะขายกะคนๆนี้ก็เอาเถอะผมคนนึงไม่เอาด้วยแล้ว
sorawit
Hero Member

« ตอบ #45 เมื่อ: 14, พฤศจิกายน 2014, 09:54:49 am »

เป็นอุทาหรณ์นะครับไว้เตือนสติ มียุคหนึ่งคำขวัญของน้ำมันสามทหารก่อนเป็น ปตท บอกว่า ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน  ไม่่ได้ซ้ำเติมนะครับและควรจะเคลียร์ให้จบๆๆกันไปชดเชยค่าเสียหายซะและให้อภัยกัน สร้างชื่อเสียงในทางที่ดีสร้างความไว้ใจกันใหม่ ถึงแม้นว่าจะยากแต่ควรทำถ้าคิดจะหากินในวงการต่อไปมันพลาดไปแล้วก็ต้องทนเพราะเราทำตัวเอง ขอแนะนำช่างเก่งนะครับขอโทษต่อสังคมชาวบอร์ดและเคลียร์ทุกเรื่องให้จบก็มีสมาชิกหลายท่านที่โดนก็พร้อมอสิแล้วหลายคน.    ขอโทษถ้าคิดว่าผม  เ สื อ ก
LOVE
*

« ตอบ #46 เมื่อ: 14, พฤศจิกายน 2014, 12:49:50 pm »

จะซ่อมต้องท่าน goods buy คับ
fat
*

« ตอบ #47 เมื่อ: 14, พฤศจิกายน 2014, 03:01:28 pm »

ผมว่าจะไม่มาตอบแล้วนะครับผมพวกที่ว่าต้องการอะไรครับ
ผมส่งเรื่องให้ทนายผมจัด  แล้วครับ 
มีปัณหาอะไรโทรหาผม
ขอบคุณครับ
birdvaan
*

« ตอบ #48 เมื่อ: 14, พฤศจิกายน 2014, 03:09:30 pm »

ผมว่าจะไม่มาตอบแล้วนะครับผมพวกที่ว่าต้องการอะไรครับ
ผมส่งเรื่องให้ทนายผมจัด  แล้วครับ 
ขอบคุณครับ
มีทนายส่วนตัวซะด้วย........
niraid2507
*

« ตอบ #49 เมื่อ: 14, พฤศจิกายน 2014, 03:32:43 pm »

ทุกอย่างมีเกิดขึ้น..ตั้งอยู่..แส้วก็ดับไป
เป็นของธรรมดา..ครับ
chinnozukae
Hero Member

« ตอบ #50 เมื่อ: 14, พฤศจิกายน 2014, 06:53:20 pm »

ขอบคุณครับ
มีใครกลัวทนายบ้าง ขอเสียงหน่อย

billy jean
Newbie
*

« ตอบ #51 เมื่อ: 14, พฤศจิกายน 2014, 07:02:24 pm »

เรื่องที่เพื่อนเพื่อนเอามาบอกกล่าวก็เป็นเรื่องจริงทั้งนั้น  ไม่ได้กุเรื่องขึ้นมา
ก็ไม่น่าจะผิดกฎหมายนะครับ

ถ้าท่านเอาทนายมา   แล้วคนที่เขาโอนเงินให้ท่านแล้วไม่ได้ของ ซึ่งเขาก็ต้องมีหลักฐานการโอนนะครับ
ถ้าผู้้เสียหายแจ้งความ ท่านยุ่งเลยนะครับจะบอกให้
kss_ooy
Hero Member

« ตอบ #52 เมื่อ: 14, พฤศจิกายน 2014, 07:49:33 pm »

มีใครกลัวทนายบ้าง ขอเสียงหน่อย

ผมไม่กลัว  ให้เสียงได้ไหม

fat
*

« ตอบ #53 เมื่อ: 14, พฤศจิกายน 2014, 10:01:36 pm »

ผมไม่อยากโต้ตอบใครแล้วครับ
ใครมีอะไรโทรมาคุยกับผมเลยครับ
อุทัย
*

« ตอบ #54 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2014, 05:28:25 am »

สันดานไม่ดีเดียวกันเลยป่าว
kaijae
*

« ตอบ #55 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2014, 06:25:49 am »

ผมไม่อยากโต้ตอบใครแล้วครับ
ใครมีอะไรโทรมาคุยกับผมเลยครับ

โทรแล้วได้อะไรบ้าง ได้เงินได้ของคืนใหม หลักฐานก็มีครบ

sangwan
*

« ตอบ #56 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2014, 08:50:15 am »

หน้ากลัวจริงๆ มีทนายเสียด้วย
poowut
*

« ตอบ #57 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2014, 10:28:57 am »

ทางที่ดี รีบเคลียเสียเถอะท่านเก่ง
เคลียเป็นรายรายไป ดีกว่า ไม่ทำอะไรเลย
เราอยู่ในวงการนี้มานาน ชื่อเสียงเป็นสิ่งที่สำคัญ

ในฐานะคนเชียงใหม่เหมือนกันครับ.
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #58 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2014, 01:21:15 pm »

ผมกลัวทนายครับ กลัวทนายไม่เก่งจริง มาหลอกลูกความอีกทอด ทีนี้โดนสองเด้งเลย

padtom
Newbie
*

« ตอบ #59 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2014, 02:09:34 pm »

ผมส่งเลขผิดครับโทษด้วยครับ ems  EL746006012TH
ผมได้รับเครื่องแล้วนะครับ
ผมว่าน่าจะจบได้แล้วนะครับ
ขอบคุณครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 ขึ้นบน พิมพ์