ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
04, พฤษภาคม 2024, 02:27:53 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  cth ที่ vinasat ความแรงได้เท่าไหร่กันบ้าง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: cth ที่ vinasat ความแรงได้เท่าไหร่กันบ้าง  (อ่าน 8313 ครั้ง)
weerawat
Full Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2013, 08:17:45 pm »

ขออภัยครับ

อันเนื่องมาจากกระทู้ที่ผมโพสต์ว่า จานขนาด 35 ซ.ม. ไม่สามารถรับสัญญาณจาก CTH ได้ นั้น
ผมได้รับทราบจาก " คุณ morn @ zone 7 " ซึ่งอยู่ที่จังหวัดเลย ว่าสามารถใช้จานขนาด 35 cm
รับ TP ของ CTH ได้เช่นเดียวกับที่ผมสามารถใช้จานขนาดนี้ รับสัญญาณ astro ได้ที่ภาคใต้ ...

ผมรู้สึกเสียใจในความผิดพลาด จึงขอกล่าวคำ   ขอโทษ  กับผู้เกี่ยวข้อง โดยเฉพาะอย่างยิ่ง
ผู้จำหน่ายจาน JONSA  และขออับเปหิตัวเองออกจากบอร์ด ...

ขอบคุณครับ.
ถึงคุณ Venus Trg ไม่ต้องเอ่ยคำขอโทษครับ ข้อมูลที่คุณมีนั้นเป็นข้อมูลด้านหนึ่ง ส่วนข้อมูลของผมนั้นก็เป็นอีกด้านหนึ่ง
บางครั้งอาจมีข้อมูลที่ผิดพลาด คลาดเคลื่อนกันได้ครับ
ส่วนตัว ต้องขอขอบคุณ คุณ Venus Trg ที่ทำให้ผมได้ลงมือทดสอบด้วยตนเอง สำหรับการหาคำตอบ
ซึ่งก็เป็นการแลกเปลี่ยนข้อเท็จจริง ที่เกิดขึ้น

....ถ้าคำพูดบางคำที่ได้ทำร้ายความรู้สึก หรือทำให้เกิดความขุ่นข้องหมองใจ ผมต้องขอโทษจากใจมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
อย่าจากสังคมนี้ไปครับ ถ้าทำเช่นนั้นผมจะรู้สึกเสียใจเป็นอย่างมากที่จะไม่ได้รับความรู้ ข้อมูลต่างๆจากคุณ   Venus Trg อีก
Weerawat.
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

sumetp
Full Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 27, พฤษภาคม 2013, 01:16:56 pm »

ที่ระยอง จาน35cm. รับได้แรง ทุกดาวครับ แอส เหงียน nss6 abs TK.
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
sayan
Special Member
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 27, พฤษภาคม 2013, 03:23:10 pm »

ขออภัยครับ

อันเนื่องมาจากกระทู้ที่ผมโพสต์ว่า จานขนาด 35 ซ.ม. ไม่สามารถรับสัญญาณจาก CTH ได้ นั้น
ผมได้รับทราบจาก " คุณ morn @ zone 7 " ซึ่งอยู่ที่จังหวัดเลย ว่าสามารถใช้จานขนาด 35 cm
รับ TP ของ CTH ได้เช่นเดียวกับที่ผมสามารถใช้จานขนาดนี้ รับสัญญาณ astro ได้ที่ภาคใต้ ...

ผมรู้สึกเสียใจในความผิดพลาด จึงขอกล่าวคำ   ขอโทษ  กับผู้เกี่ยวข้อง โดยเฉพาะอย่างยิ่ง
ผู้จำหน่ายจาน JONSA  และขออับเปหิตัวเองออกจากบอร์ด ...

ขอบคุณครับ.

มันเป็นเรื่องที่อาจจะคาดไม่ถึงก็ได้
-คุณภาพของอุปกรณ์
-สะภาพดินฟ้าอากาศ
-พื้นที่ติดตั้ง

ทุกอย่างเป็นปัจจัยทั้งนั้น
หัวที่ว่าแรง แต่เราอาจโชคดีไปเจอล๊อทที่ห่วยก้ได้

ลืมมันไปเถอะ
ครับผม เรื่องเล็กน้อยท่าน ไม่มีใครว่าท่านหรอกครับมีแต่ขอบคุณข้อมูลดีๆตรงๆของท่านด้วยช้ำไปครับ

หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์