ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
16, พฤษภาคม 2024, 07:13:34 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  สรุป IPM ณ ตอนนี้ครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สรุป IPM ณ ตอนนี้ครับ  (อ่าน 5000 ครั้ง)
poowut
Special Member
*

« เมื่อ: 09, กันยายน 2010, 06:28:39 pm »

ณ เวลานี้เท่าทีได้ใช้มาครับ
ในความคิดเห็นของผมนะครับ
ยังไม่มีอะไรแปลกใหม่ เข้ามาครับ มีแต่เพียงทางIPM ช่วยเหลือเรื่องการอัพเดส ดาว YAMAL202และสามารถ
อัพเดสคีย์ช่อง TVS ได้ ส่วนช่องอื่น ๆ ก็ต้องรอเขาOTA มาให้อีกที อาทิตย์หน้าหรือเดือนหน้าก็คงจะรู้ผลกันครับ
เครื่องนี้ไม่ต่างอะไรกับรีชีพเวอร์อื่นๆที่สามารถถอดระหัสได้ เพียงแต่เครื่องอื่นเราต้องใส่คีย์เอง ส่วนIPM ไม่ต้องและมีช่องของเขาด้วยอีกกว่า 70 ช่อง

ส่วนช่อง พรีเมี่ย ก็ต้องรอคอยกันต่อไปสำหรับคีย์

ท่านใดมีความคิดเห็นแตกต่างกันไปจากผมก็สามารถโพสแลกเปลี่ยนกันได้นะครับ ทางผมเปิดให้ทุกท่านทุกคนครับ
แต่ขอร้องว่าขอให้ใช้วาจาที่สุภาพด้วยนะครับ เพราะผมไม่อยากถูกแบนออกจากเวปนี้ครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
*-*
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 09, กันยายน 2010, 06:37:14 pm »

ณ เวลานี้เท่าทีได้ใช้มาครับ
ในความคิดเห็นของผมนะครับ
ยังไม่มีอะไรแปลกใหม่ เข้ามาครับ มีแต่เพียงทางIPM ช่วยเหลือเรื่องการอัพเดส ดาว YAMAL202และสามารถ
อัพเดสคีย์ช่อง TVS ได้ ส่วนช่องอื่น ๆ ก็ต้องรอเขาOTA มาให้อีกที อาทิตย์หน้าหรือเดือนหน้าก็คงจะรู้ผลกันครับ
เครื่องนี้ไม่ต่างอะไรกับรีชีพเวอร์อื่นๆที่สามารถถอดระหัสได้ เพียงแต่เครื่องอื่นเราต้องใส่คีย์เอง ส่วนIPM ไม่ต้องและมีช่องของเขาด้วยอีกกว่า 70 ช่อง

ส่วนช่อง พรีเมี่ย ก็ต้องรอคอยกันต่อไปสำหรับคีย์

ท่านใดมีความคิดเห็นแตกต่างกันไปจากผมก็สามารถโพสแลกเปลี่ยนกันได้นะครับ ทางผมเปิดให้ทุกท่านทุกคนครับ
แต่ขอร้องว่าขอให้ใช้วาจาที่สุภาพด้วยนะครับ เพราะผมไม่อยากถูกแบนออกจากเวปนี้ครับ

อัพเดทคีย์ แล้วมันถุกลิขสิทธิ์หรือเปล่า
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ัyyy
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 09, กันยายน 2010, 07:02:08 pm »

แล้วกัน!!! ถามแต่ลิขสิทธิ์  ก็ทุกสำนักนั่นแหละ  อะไรกันนักกันหนา
เป็นเจ้าของเคเบิ้ลละกัน
ติดให้หายอยาก
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 09, กันยายน 2010, 07:16:13 pm »

มัน ไม่แน่ ดอกนาย ของฟรี อยู่ได้นาน     ถ้าคิดว่าคุ้มกับการชม ก็ติดโลดรับ  ดาวเยเมล นั่น  หากติด จาน ดำเพิ่ม  ...หากติดได้ 2 เดือน  จอ มืด ล่ะ   จะว่าใครล่ะ ครับ  เจ้า นาย... คน..รวยตังก็ ติดจาน  ส้ม  ดำ ไทคมและ  ดำ เยเมล   3  จาน  หยุดแค่ นี่ใช่ไหม...
sunwa
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 09, กันยายน 2010, 09:44:42 pm »

ถ้าต้องการดูแบบเสียเงินรายเดือน 2000 ก็จบข่าว แต่สำหรับนักเล่นจาน ผมว่าเป็นความสนุกสนาน ติด duo เพิ่มอีก 1 ใบ (ควรใช้ 5.5 - 6 ฟุตขึ้นไป)  อนาคตมันย้ายไปไหนก็ย้ายตาม หรืออยากจะหันไปเล่นดาวดวงไหนก็ทำได้ ในงบที่ไม่สูงแล้วครับสมัยนี้
peerawat
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 09, กันยายน 2010, 10:49:15 pm »

ลงทุนกับ ไอพีมเอ็ม 801 ทั้งเครื่อง  จานออฟเซ็ท  จานตะแกรง  ค่าติดตั้ง เมื่อต้นปีหมดไป 7000 บาท จะติดดูยมบาล  ค่าอุปกรณ์ จานเพิ่ม 1 ชุด +ค่าแรง จะประมาณเท่าไร คุ้มกับการลงทุนเพิ่มไหมนี่ เห็นพวกบอกเล่นกล่องฝั้น ดีกว่า
ร่วมด้วยคน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 10, กันยายน 2010, 05:36:51 am »

ว่าตามจริงไม่เหมาะกับการลงทุนใหม่ แต่ถ้าเดิมมีจานดำอยู่แล้วหันมารับ yamal 202
ก็พอถูไถไปได้ ส่วนคีย์หาคำถามที่ดีๆ ตรงจุดไปถามอากู๋ ก็สามารถหาได้
ส่วนเรื่องความรับผิดชอบกับการที่โฆษณา ไม่สง่างามจริงๆ IPM
mamaman
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 10, กันยายน 2010, 10:02:49 am »

สำหรับผมมองว่ามันก็ทำให้มีประเด็นที่เอามาพูดคุยถกเถียง ให้เกิดความคิดที่ต่อยอดได้คนเล่นจาน
จริงๆไม่ซีเรียสครับอย่างที่เพื่อนๆในกระทู้ว่าถ้าจอดำเราก็ย้ายหนีเราก็หากันใหม่ ส่วนราคาค่างวด
จานดำนั้นสมัยนี้ก็ไม่ได้สูงจนที่ว่าซื้อทีต้องคิดเเล้วคิดอีก ส่วนทางไอพีเอ็มผมว่าเค้าฉวยโอกาสจริงๆ
ผมเเสดงความคิดเห็นไปเเล้วครับในส่วนนี้ ส่วนคนอื่นๆก็ลองมาต่อยอดความคิดเห็นกันครับ
หลายจาน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #8 เมื่อ: 10, กันยายน 2010, 10:39:49 am »

อยากทำอะไรก็ทำครับ ถ้าพอทำได้ เวลาผ่านไปชีวิตมันสั้นจ้างช่างมาก็เยอะ หมดเงินไปก็แยะ
ยิ่งทำได้เองยิ่งภูมิใจครับ  ดาวนี้ไม่ดีหันไปดาวนั้นครับทุกมีความสามารถและเรียนรู้ได้ครับท่าน
s.kasuk
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 10, กันยายน 2010, 12:00:11 pm »

ลงมือทำเองเลยครับ เราจะได้ภูมิใจ  เรื่องช่องมันไม่แน่นอนอยู่แล้ว อย่าไปคิดมาก
คนเล่นจานเป็นมันสนุกครับ  ความรู้ทั้งนั้นที่โรงเรียนไม่มีสอนครับ  แต่ในเวปมีแน่ครับ
จากประสบการณ์เพื่อนสมาชิก และท่านเซียนทั้งหลายมาช่วยแบ่งปันความรู้ครับ
ตอบ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #10 เมื่อ: 11, กันยายน 2010, 10:45:53 am »

ที่ IPM โดนด่าตอนนี้ ก็เพราะตอนที่ผลิตออกขายใหม่ๆเอาเรื่อง การดูบอล เป็นจุดขายหลักนั่นเอง ด้วยเหตุผลที่ว่า ต้องแข่งขันกับจานฟิกซ์ของค่ายยักษ์ใหญ่หลายค่าย
ถ้าไม่มี จุดขายเรื่องดูบอลอังกฤษ ได้ ก็ยากที่จะดึงดูดความสนใจจากลูกค้า
ในช่วงต่อๆมา พอมีใครถามเรื่องดูบอลอังกฤษ ก็จะมีคำแนะนำให้ซื้อ IPM ทั้งนั้น ไม่เห็นจะมีใครออกมาค้านซักคน
มาถึงตอนนี้ IPM ไม่เอาบอลอังกฤษ มาบริการลูกค้าเหมือนตอนแรกๆของการโหมโฆษณาอีกแล้ว ก็สมควรแล้วล่ะ ที่จะต้องโดนด่า ไม่ใช่เรื่องผิดปกติอะไรเลย
อะไรที่ดี ที่เหนือกว่า ยี่ห้ออื่น ก็พยายามทำต่อไปเถอะ เพื่อแลกกับความน่าเชื่อถือของสินค้าในอนาคต 
poowut
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 11, กันยายน 2010, 10:57:42 pm »

ขอคุณสำหรับคำตอบทุกท่านนะครับ

สรุปว่า ท่านที่เห็นว่าสามารถติดตั้งใด้เองผมว่าก็ดีครับ เป็นการฝึกทักษะไปในตัวเองด้วย วันหลังเราเองก็จะเก่ง
ใครๆ ถามเราสามารถตอบได้หมด ไม่ต้องเสียค่าช่างติดตั้งด้วย ยอมรับครับ
และสำหรับบางท่านที่ติดตั้งไม่เป็น ก็ต้องคำนึงถึงเรื่องการลงทุนกันก่อน เพราะเครื่องรับ ยี่ห้อนี้ไม่ใช่หลักร้อย
หามือสองหรือที่พอมีก็ถูไถ่กันอย่างที่เพื่อนๆ โพสมาครับ

เละสำหรับท่านที่ยังไม่เป็นอะไรเลย(ไม่รู้ว่าจะเริ่มต้นตรงใหน) ก็ให้ใช้วิจารณญาณกันนะครับ
จุดประสงของกระทู้นี้เพื่อให้
1.ทุกท่านไม่ต้องเปลืองงบประมาณมากโดยใช่เหตุ
2.ท่านที่มีอุปกรณ์แล้วก็ให้ท่านฝึกติดตั้งเพื่อเสริมความรู้นะครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์