ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
05, พฤษภาคม 2024, 11:30:39 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ขอความรู้เป็นวิทยาทานหน่อยครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เป็นวิทยาทานหน่อยครับ  (อ่าน 9812 ครั้ง)
คนอ่าน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #20 เมื่อ: 26, ตุลาคม 2010, 09:38:00 pm »

สอบถามครับ LNB KU จะต้องห่างออกมาจาก LNB เท่าไร และต่ำจาก C Band ไทยคมประมาณเท่าไรครับ
 ผมเซ็ท LNB  Universal 9750 กับ 10600 ความถี่ดัก H 11678 Sr 27500  คืออะไร ครับ ผมเพิ่งอบรมได้ไม่ถึงครึ่งเดือน ยังไม่รู้จักเลย แล้วก็มาปลุกผีซากจานดาวเทียมนี่เอง เรื่องรูปผมยังเปิดไม่ได้ รบกวนท่านไปฝากรูปที่ นี่หน่อยครับ upic.me  แล้วก๊อบที่ BB Code [full image]มาทั้งหมด
จะได้อย่าง

เวิล์ไวด์เวป.upic.me/show/17690924
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ผ่านมาดู
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #21 เมื่อ: 26, ตุลาคม 2010, 10:07:07 pm »

จขกท  เล่นตอบกระทู้อย่างนี้ใครจะให้ความรู้ท่าน  ถ่อมตัว แต่อวดฉลาด  โชว์โง่

ตกลง จะดูโอ้ Nss6  บนจาน 8 ฟุต  หรือ จะรับตรงบนจานทึบสีขาว กันแน่
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kai1504
Sr. Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 26, ตุลาคม 2010, 10:37:21 pm »

จขกท  เล่นตอบกระทู้อย่างนี้ใครจะให้ความรู้ท่าน  ถ่อมตัว แต่อวดฉลาด  โชว์โง่

ตกลง จะดูโอ้ Nss6  บนจาน 8 ฟุต  หรือ จะรับตรงบนจานทึบสีขาว กันแน่

ขอบคุณท่าน ผ่านมาดู มากครับ

เรียนชี้แจงเพิ่มเติมหน่อยครับ คุณ คนอ่าน ^ ^ ^ ไปก๊อบกระทู้คนล่ะกระทู้ คนละหัวข้อ มาตอบที่นีอยากให้ทำความเข้าใจหน่อยครับ
kajayfa1897
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #23 เมื่อ: 26, ตุลาคม 2010, 11:00:01 pm »

++ปัญหาของคุณอยู่ที่หน้าจานครับ ผมแนะนำให้ใช้หน้าจานของ DTV หรือ ทรูก็ได้เพราะปัญหานี้ผมเจอมาแล้วปัญหาที่ว่าก็คือ มุมเงยของจานที่คุณส่งรูปมาให้ดูนี้ มุมเงยมันไม่พอที่จะเงยไปหาดาว NSS6 เพราะมันสุดล๊อกมุมเงยของจานรุ่นนี้แล้ว หากไม่แน่ใจคุณลองไปดูหน้าจานของ DTV หรือ ทรู มุมเงยของจานพวกนี้จะเงยได้มากกว่าจานแบบของคุณ...
gtr
Newbie
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 26, ตุลาคม 2010, 11:21:21 pm »

อยากช่วยจะได้ใช้จานมูฟได้อย่างคุ้มค่าเดี๋ยวพรุ่งนี้จะแวะไปบอกแล้วท่านจะได้มากกว่า nss 6
คนอ่าน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #25 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2010, 10:09:55 am »

เรียนชี้แจงเพิ่มเติมหน่อยครับ คุณ คนอ่าน ^ ^ ^ ไปก๊อบกระทู้คนล่ะกระทู้ คนละหัวข้อ มาตอบที่นีอยากให้ทำความเข้าใจหน่อยครับ

ต้องขอประทานโทษอย่างแรง ที่ทำให้ท่าน kai1504  ต้องขุ่นข้องหมองใจ เพราะผมความรู้น้อยกว่าท่าน และโง่เองที่อยากเสนอแนะกับท่าน แต่ให้ไม่เป็นเลยทำให้ท่านต้องโกรธ คราวหน้าผมจะไม่เข้ากระทู้นี้อีกแล้วครับ
kai1504
Sr. Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2010, 11:15:07 am »

ต้องขอประทานโทษอย่างแรง ที่ทำให้ท่าน kai1504  ต้องขุ่นข้องหมองใจ เพราะผมความรู้น้อยกว่าท่าน และโง่เองที่อยากเสนอแนะกับท่าน แต่ให้ไม่เป็นเลยทำให้ท่านต้องโกรธ คราวหน้าผมจะไม่เข้ากระทู้นี้อีกแล้วครับ

ครับไม่เป็นไรครับ ผมไม่ได้โกรธ ไม่ได้ขุ่นข้องหมองใจใดๆท่านทั้งสิ้นสบายใจได้ครับ  ความรู้เรียนกันไม่หมด
 คนเราต่างมีความรู้คนละด้าน ผมเองเพิ่งหัดตั้งจานได้ไม่ถึงเดือนครับ คำว่า รี ผม ยังไม่ทราบเลยว่า รี หมายถึงอะไร 
 คนกินเหล้า อาจคิดว่าเป็นรีเจนซี่ คนหัดตั้งจานอย่างผม เมื่อวานเพิ่งซ่อมรีหมดที่น้ำกรดจากถ่านไหลเยิ้ม
กัดจนสปริงและตัวดันถ่านผุใช้ไม่ได้ซ่อมกลับมาใช้ได้ดี ผมยังคิดว่า รี  หมายถึงรีโหมด อย่างที่ผมได้ถามไป
 นี่เรื่องจริง อย่างไรแล้วผมขอฝากตัวเป็นลูกศิษย์กับท่านกูรูทุกท่านครับ

หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์