ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
07, พฤษภาคม 2024, 11:46:18 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ถามเรื่องช่องใต้หวันครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องช่องใต้หวันครับ  (อ่าน 3869 ครั้ง)
Sakaekrang
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 04, สิงหาคม 2011, 04:32:37 pm »

ลูกค้าต้องการดูช่องใต้หวัน เอาประเภทมีหนัง มีรายการเพลงให้ดูครับ  ไม่ทราบว่าดาวดวงไหนดี  //'',

ตอนนี้นัดติดตั้งจานจีนแล้วใบนึง  จะเอาไปรวมกับช่องใต้หวันครับ 
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
thaidream
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 04, สิงหาคม 2011, 04:42:53 pm »

ดาวไชน่า6B น่าจะมีรายการที่ต้องการถ้าอยากดูช่องเข้ารหัสก็เอาการ์ดPL2(ที่เขียนแล้วมาใส่ดู)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
iyara
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 04, สิงหาคม 2011, 08:00:12 pm »

ถูกต้องแล้วครับ
rambo
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 05, สิงหาคม 2011, 09:27:50 am »

ดาวเทียม JCSAT 3A ส่วนใหญ่จะเข้าระหัสครับ ที่ INTELSAT 8 จะมีช่องฟรีทีวีของใต้หวันให้ดูมากกว่า ส่วนดาวเทียม CHINASAT 6 B เป็นของจีนแดงล้วน ๆครับ.
bnipon
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 05, สิงหาคม 2011, 03:23:42 pm »

ดูตามลิงค์ มีหลายดาวครับเลือกเข้าไปดูรายละเอียด ว่าลูกค้าต้องการดูดวงไหน
http://www.lyngsat.com/freetv/Taiwan.html
wp11
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 05, สิงหาคม 2011, 03:51:50 pm »

มีใครทราบบ้าง  ดาว JCsat 3A  ช่อง  Jet  กับ  Z  Channel  ต้องใช้การ์ดอะไร  ถึงจะดูได้ ราคาเท่าไรครับ

parman
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 07, สิงหาคม 2011, 02:06:44 pm »

ที่บ้านติดตามช่องไต้หวันเหมือนกันค่ะ จะมีดาว Jcsat3 กับ Intelsat 8 ที่ดูบ่อย
ตอนนี้ Jcsat3 เริ่มมีการเปลี่ยนแปลงแล้ว คาดว่าคงดูได้อีกไม่นานก็ต้องใช้การ์ด
ส่วน Intelsat 8 ยังเสถียร อยู่
ดาวนี้รับTVBSได้ ก็จะมีข่าว มีรายการเพลงวาไรตี้ในวันเสาร์อาทิตย์ บวกับเพลงล้วนๆจากช่อง MTV จีน แต่ไม่มีหนัง
โดยรวมมีไม่กี่ช่องหรอกค่ะ แต่ก็พอแก้ขัดได้สำหรับคนที่อยากดูไต้หวัน

ส่วนหนังฝรั่งที่มีซับจีน จะหมุนไปดูที่ Asiasat3s แืืทน ที่ความถึ่ 3880H 27500 ช่อง Macau Lotus TV
และหนังจีนที่ช่อง Xing Kong International ความถี่ 4000 H 26850 ค่ะ

จริงๆ Asiasat 3s ก็หลากหลายใช้ได้นะคะ บันเทิงเยอะดี ถึงจะไม่ใช่ไต้หวันโดยตรง แต่เค้าก็นำละครไต้หวัน รายการเกมส์โชว์ วาไรตี้ของไต้หวันมาฉายด้วย (เพียงแต่มันอาจดีเลย์ไปหน่อย)
แถมยังมีละครเกาหลีเยอะเชียว มี Channel V ด้วย
อ้อ! มีช่อง Xinya Azio อันนี้เป็นช่องของไต้หวันโดยตรงค่ะ
jp
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 08, สิงหาคม 2011, 11:07:30 am »

เพื่อนๆ ท่านใด พอจูนช่ง FTV taiwan ได้ครับ เห็นว่าเปิดฟรีอยู่ครับ พอดีผมไม่มีจานอะครับ ท่านใดจูนได้ ตอบทีนะครับ ขอบคุณครับ
parman
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 08, สิงหาคม 2011, 12:37:11 pm »

จูนได้ค่ะ แต่มันเป็นช่องโฆษณาไปแล้ว (โฆษณา Skynindo)
ส่วนช่องรายการทำหดเหลือกรอบเล็กๆ วางตรงมุมบนของโฆษณา
jp
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 10, สิงหาคม 2011, 09:25:49 pm »

จูนได้ค่ะ แต่มันเป็นช่องโฆษณาไปแล้ว (โฆษณา Skynindo)
ส่วนช่องรายการทำหดเหลือกรอบเล็กๆ วางตรงมุมบนของโฆษณา

เป็นดาว parapa  หรือ JC sat3 ครับ
parman
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 13, สิงหาคม 2011, 02:21:19 pm »

เป็นดาว parapa  หรือ JC sat3 ครับ

หมายถึงใน Jcsat3 ค่ะ วันนนี้เพิ่งมาเห็น รายการเหลือกรอบเล็กกว่าเดิมอีก นอกนั้นเป็นพื้นที่โฆษณา
โฆษณาให้ skynindo น่ะค่ะ แบบว่าเหมือนจะย้ายสัญญาณไปแล้ว
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์