ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
05, พฤษภาคม 2024, 07:51:41 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เกจิ ท่านใดมีกุญแจใหม่ รบกวนหน่อยนะครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เกจิ ท่านใดมีกุญแจใหม่ รบกวนหน่อยนะครับ  (อ่าน 6316 ครั้ง)
khunbee
Newbie
*

« เมื่อ: 28, พฤศจิกายน 2010, 04:05:32 pm »

ขอคีย์ดูบอลด้วยนะครับ ผมไม่โพสครับ khunbee_sat@hotmail.com
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
woot_2005
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 28, พฤศจิกายน 2010, 04:52:00 pm »

หวังอยู่เหมือนกัน woot_2005@hotmail.com

ขอบคุณคร๊าบ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
winai
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 28, พฤศจิกายน 2010, 06:09:35 pm »

ขอด้วยครับทั้ง 2 ช่อง ขอบคุณครับ winai_10@yahoo.com
หลายจาน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 28, พฤศจิกายน 2010, 06:32:13 pm »

ผมขอด้วยไม่เคยโพสต์ สาบานครับparadaka@hotmail.co.th
pisaranon
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 28, พฤศจิกายน 2010, 07:32:36 pm »

ขอด้วยคนครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับผม

pisaranon@gmail.com
PARN
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 28, พฤศจิกายน 2010, 10:31:11 pm »

ผมขอความกรุณาครับLIMTRAKOON2@HOTMAIL.COM
เก่ง อยุธยา
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 28, พฤศจิกายน 2010, 10:43:07 pm »

หนุ่มช่างเกื้อ...........อยู่ไหน?
เก่งอยุธยา...............อยู่ไหน?
มิสเตอร์ biss...........อยู่ไหน?

ได้มาทดลองแล้วมันไม่ผ่านถ้าผ่านไม่ต้องกลัวครับ ไม่ห่วงหรอก เพราะตั้งแต่เข้าวงการดาวเทียมมา มันมีอะไรอีกเยอะแยะ ที่สมาชิกท่านอื่นๆๆ ยังไม่รู้อีกเยอะครับ  สมัยก่อน(ต้องขออ้างถึง เวปบอร์ดโบราณด้วยนะครับ) เวปนี้มีไว้เพื่อแลกเปลี่ยนความรู้กัน แต่สมัยนี้อะไรกันก็ไม่รู้ครับ สิ่งที่อยากจะบอกคือ บอร์ดโบราณเป็นบอร์ดที่ให้ความรู้ ทุกวันนี้ที่ผมได้อย่างนี้ก็ต้องขอบคุณเพื่อนๆๆ และพี่ๆๆ สมาชิกสมัยที่ใช้เนตกันแค่ 33.6K ที่เข้ามาให้ความรู้กันนะครับ ไม่ว่าจะเป็น ช่างโคราช  ช่างร้อยเอ็ด  ท่านปราสาทคำหนองคาย โนปกรณ์ ออกัส 14 ลาวขอนแก่น  ลาวโคราช  อ.คิม และอีกหลายๆๆท่านที่ไม่ได้เอ่ยนามนะครับ
แต่ท่านทราบกันไหมว่าแต่ก่อน เค้าให้ความรู้กันทุกๆๆ อย่าง ไม่ว่าจะเป็นการเขียนการ์ด ไม่ว่าจะเป็นวิธีการหาคีย์ เอาง่ายๆๆนะครับ ถ้าเพื่อนๆสมาชิกเข้ามาในเวปนี้ทัน และเข้ามาในสมัยที่ เคเบิ้ลฟิลิปปินส์ (ดรีมทีวี) ที่อยู่ที่ดาวเทียม AGIKA  ที่บอร์ดโบราณเค้าก็แจกคีย์กันยิ่งกว่านี้อีกยังไม่มีปัญหาอะไรกันเลย และแจกเป็นตัววิ่งให้ด้วย

ลองคิดกันดูนะครับ ถ้าหากว่าการแบ่งปันกันแบบนี้แล้วทำให้ เคเบิ้ลฟิลิปปินส์ ดูไม่ได้จริงหรือ  หรือเรื่องจริง ทางฟิลิปปินส์ เค้าพัฒนาระบบการเข้ารหัสให้ทันสมัยมากขึ้น ยกตัวอย่างให้แค่นี้ดีกว่าครับ

ปล.ในส่วนแง่คิด คนต่างประเทศเข้าเวปของคนไทย ท่านคิดว่าจอคอมที่ต่างประเทศมันจะฟ้องเป็นภาษาอะไร ครับ จะเป็นตัวอ่านไม่ออกไหม  หลักการเหมือนกันนะครับ ท่านลองเข้าเวปที่เป็นของประเทศจีน ดูซิครับว่า ตัวหนังสือมันเป็นภาษาที่เราอ่านได้ หรือเป็นภาษาที่อ่านไม่ออก และอีกกรณี เวปต่างประเทศให้แจกคีย์กันเพรียบ แล้วมีคนไทยคนไหนไหม กล้าไปด่าเค้าว่า ไม่ให้เค้าแจก ไม่ให้เค้าโพส ต่างประเทศ เค้าเสรียิ่งกว่าเรา และภาษาก็อังกฤษด้วยซึ่งเป็นภาษาสากล  แล้วเพื่อนๆๆ คิดว่า เวปในประเทศเราจะมีผลถึงขนาดที่ทำให้เจ้าของรายการเค้าเปลี่ยนคีย์หรือเปล่า

เพื่อนๆๆ ก็ลองคิดดูกันเองนะครับ นี่ก็เป็นแค่ความคิดของผมนะครับ
xx
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 28, พฤศจิกายน 2010, 11:42:50 pm »

เรื่องนี้คงคุยกันไม่เลิก เรื่องคีย์น่ะ เขาเปลี่ยนไปเรื่อยๆตามปรกติอยู่แล้ว ผมไม่เห็นเคเบิ้ลไหนเขาไม่เปลี่ยนคีย์เลย แล้วทางเคเบิ้ลน่ะเขาก็ทราบว่า ทุกๆประเทศน่ะ มีการแฮ้กข้อมูลกันอยู่แล้ว ที่ไหนๆเขาก็แจกคีย์กันทั้งนั้น ถึงในบอร์ดโบราณจะไม่มีการโพส์บอก เขาก็ต้องเปลี่ยนคีย์อยู่ดี เพราะประเทศอื่นๆเขาก็โพส์บอกกันอยู่ดีน่ะแหละ มันเปลี่ยนก็หาใหม่ ของฟรีๆท่านก็ต้องทำใจและเข้าใจในระบบหน่อยซิครับ

อย่าทำตัวเป็นคนพาล ดูไม่ได้ ก็อย่ามาต่อว่าคนอื่นๆให้บาดหมางกันดีกว่า
watchara1662
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #8 เมื่อ: 29, พฤศจิกายน 2010, 02:48:37 am »

ขอรบกวนคีย์ ดูบอล 2 ช่องด้วยคนนะครับ  watchara1662@hotmail.com   - ขอบคุณมากครับ ..
cmg
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 29, พฤศจิกายน 2010, 04:54:03 am »

...ผมเห็นด้วยกับคุณเก่งอยุธยาครับ...เมื่อก่อนบอร์ดนี้มีอะไรก็แบ่งกันครับ...สมัยแรกเริ่มเดิมที พอมาระยะหลังๆมีคนป่วนแบบนี้แหล่ะ...คนเก่งๆ ก็เลยทยอย ค่อย ๆ หายไปที่ล่ะคน สองคน เลยทำให้บอร์ดนี้เป็นแบบทุกวันนี้....จะโพส หรือไม่โพส ยังงัยเขาก็เปลี่ยนอยู่แล้ว...เขาเปลี่ยนเราก็หาใหม่ ไม่เห็นจะยาก...เขาเปลี่ยนได้เราก็แฮกส์ ได้ (ไม่ใช่ผมน่ะ)...
ช่างกุญแจ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #10 เมื่อ: 29, พฤศจิกายน 2010, 12:24:00 pm »

มีอยู่ไม่เกิน 3 คน ที่ชอบออกมาโวยวายเมื่อมีคนมาบอก Key  เพราะฉะนั้นอย่าไปสนใจพวกนี้เลยเพิ่งหัดเล่นดาวเทียมเพิ่งเริ่มเข้า บอร์ดนี้ เลยไม่รู้ว่าเขาเล่นกันมาตั้งแต่ Irdeto 1 Seca 1 Viaccess , Nagravission ตอนนี้เล่น Key Biss หน่อยทำมาคุยโวยวาย ไม่รู้ว่ารู้จัก DS9 , Gold card  , Silver Card หรือ Fun Card กันหรือเปล่า
kom
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 29, พฤศจิกายน 2010, 01:58:04 pm »

สมัยก่อนแถวนี้ยิ่งกว่านี้อีก ถ้าไม่มีเรื่องพันนี้ วงการนี้จะคึกคักมั้ยละเนี่ย นึกถึงภูเก็ตบอร์ดจัง....
ดาวเหนือ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #12 เมื่อ: 29, พฤศจิกายน 2010, 03:25:54 pm »

คุณเก่ง ว่าไว้เหตุผลครบถ้วน ขอสนับสนุน
ยางตลาด
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #13 เมื่อ: 29, พฤศจิกายน 2010, 07:08:30 pm »

เมื่อก่อนเขียนการ์ดกับ Key SECA ดู Astro แล้วก็ ZeeTV ไม่มีกรอกแบบนี้หรอก บอร์ดนี้ละ ที่มีการให้ Key กัน สมัยนั้นไม่รู้ว่า พวกที่ออกมาโวยวายนี่มีจานใช้กันหรือยัง
Andaman
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 01, ธันวาคม 2010, 04:43:52 pm »

หนุ่มช่างเกื้อ...........อยู่ไหน?
เก่งอยุธยา...............อยู่ไหน?
มิสเตอร์ biss...........อยู่ไหน?

ได้มาทดลองแล้วมันไม่ผ่านถ้าผ่านไม่ต้องกลัวครับ ไม่ห่วงหรอก เพราะตั้งแต่เข้าวงการดาวเทียมมา มันมีอะไรอีกเยอะแยะ ที่สมาชิกท่านอื่นๆๆ ยังไม่รู้อีกเยอะครับ  สมัยก่อน(ต้องขออ้างถึง เวปบอร์ดโบราณด้วยนะครับ) เวปนี้มีไว้เพื่อแลกเปลี่ยนความรู้กัน แต่สมัยนี้อะไรกันก็ไม่รู้ครับ สิ่งที่อยากจะบอกคือ บอร์ดโบราณเป็นบอร์ดที่ให้ความรู้ ทุกวันนี้ที่ผมได้อย่างนี้ก็ต้องขอบคุณเพื่อนๆๆ และพี่ๆๆ สมาชิกสมัยที่ใช้เนตกันแค่ 33.6K ที่เข้ามาให้ความรู้กันนะครับ ไม่ว่าจะเป็น ช่างโคราช  ช่างร้อยเอ็ด  ท่านปราสาทคำหนองคาย โนปกรณ์ ออกัส 14 ลาวขอนแก่น  ลาวโคราช  อ.คิม และอีกหลายๆๆท่านที่ไม่ได้เอ่ยนามนะครับ
แต่ท่านทราบกันไหมว่าแต่ก่อน เค้าให้ความรู้กันทุกๆๆ อย่าง ไม่ว่าจะเป็นการเขียนการ์ด ไม่ว่าจะเป็นวิธีการหาคีย์ เอาง่ายๆๆนะครับ ถ้าเพื่อนๆสมาชิกเข้ามาในเวปนี้ทัน และเข้ามาในสมัยที่ เคเบิ้ลฟิลิปปินส์ (ดรีมทีวี) ที่อยู่ที่ดาวเทียม AGIKA  ที่บอร์ดโบราณเค้าก็แจกคีย์กันยิ่งกว่านี้อีกยังไม่มีปัญหาอะไรกันเลย และแจกเป็นตัววิ่งให้ด้วย

ลองคิดกันดูนะครับ ถ้าหากว่าการแบ่งปันกันแบบนี้แล้วทำให้ เคเบิ้ลฟิลิปปินส์ ดูไม่ได้จริงหรือ  หรือเรื่องจริง ทางฟิลิปปินส์ เค้าพัฒนาระบบการเข้ารหัสให้ทันสมัยมากขึ้น ยกตัวอย่างให้แค่นี้ดีกว่าครับ

ปล.ในส่วนแง่คิด คนต่างประเทศเข้าเวปของคนไทย ท่านคิดว่าจอคอมที่ต่างประเทศมันจะฟ้องเป็นภาษาอะไร ครับ จะเป็นตัวอ่านไม่ออกไหม  หลักการเหมือนกันนะครับ ท่านลองเข้าเวปที่เป็นของประเทศจีน ดูซิครับว่า ตัวหนังสือมันเป็นภาษาที่เราอ่านได้ หรือเป็นภาษาที่อ่านไม่ออก และอีกกรณี เวปต่างประเทศให้แจกคีย์กันเพรียบ แล้วมีคนไทยคนไหนไหม กล้าไปด่าเค้าว่า ไม่ให้เค้าแจก ไม่ให้เค้าโพส ต่างประเทศ เค้าเสรียิ่งกว่าเรา และภาษาก็อังกฤษด้วยซึ่งเป็นภาษาสากล  แล้วเพื่อนๆๆ คิดว่า เวปในประเทศเราจะมีผลถึงขนาดที่ทำให้เจ้าของรายการเค้าเปลี่ยนคีย์หรือเปล่า

เพื่อนๆๆ ก็ลองคิดดูกันเองนะครับ นี่ก็เป็นแค่ความคิดของผมนะครับ

ผมเห็นไปแนวทางเดียวกับ "เก่ง อยุธยา" น่ะครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์