ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
05, พฤษภาคม 2024, 11:29:22 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เครื่องรับ HD ตัวไหนน่าเล่น
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องรับ HD ตัวไหนน่าเล่น  (อ่าน 6324 ครั้ง)
eazyby
Special Member
*

« เมื่อ: 01, สิงหาคม 2011, 04:49:34 pm »

เครื่องรับ HD ตัวไหนน่าเล่น ครับ เอาแบบว่า เล่นไฟล์ หนังได้ทุกชนิด อ่านการ์ดได้ ใส่บ้านเช่าได้ ราคาไม่แรง แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
mana2151
Jr. Member
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 01, สิงหาคม 2011, 07:13:19 pm »

ใช้ 800 hd อยู่คับ ติดพัดลมหน่อย เวลาเปิด 6โมงเช้า ปิด 4ท่ม เกือบทุกวันไม่มีปัญหา แล้วทำได้หลายอย่าง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
poowut
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 01, สิงหาคม 2011, 07:49:16 pm »

ราคาไม่แพง ก็ Openbox
ภาพสวยก็ Gobo9500

หากท่านต้องการให้ครบ เล่นหนังได้ทุกชนิด ทุกไฟล์นามสกุล ภาพสวย
ไม่มีปัญหาใดๆเลย
อันนี้ยังไม่มี ต้องรอครับ

แต่จะให้ได้ทุกอย่าง ก็ computer นี้แหละครับ โมอีกนิด รับได้ทุกดาว แน่นอน
topfy1975
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 01, สิงหาคม 2011, 09:15:50 pm »

ลองหาข้อมูล hitech HT-89hd ว่าถูกใจหรือเปล่า ผมใช้อยู่ ก็เล่น ไฟล์ หนัง ได้หมด เท่าที่มีเล่นทั่วไป ใช้งานง่าย ภาพสวยกว่า openbox แต่ราคาจะ แพงกว่า openbox อยู่นิดหน่อย ลองดูหลายๆ รุ่นเป็นตัวเลือกครับ
Sing
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 01, สิงหาคม 2011, 11:18:24 pm »

Openbox ราคาพอสมเหตุผล แบบใช้ไปวันๆ
คุณภาพก็งั้นๆ แฮงค์บ้าง รวนบ้าง เป็นธรรมดา
เล่นไฟล์หนังก็ได้มั่งไม่ได้มั่ง
เฟิร์มแวร์ก็ออกกันทุกสัปดาห์แต่ไม่ได้ดีขึ้นเลย

ของถูกเอาไรมากมาย จริงมั้ยครับ

เล่นยี่ห้ออื่นเหอะครับ

Venus Trg
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2011, 10:00:28 am »

ชอบใจกับความเห็นของ " คุณ Sing "  มากเลยครับ แต่ไม่เห็นมีใครกล่าวถึง แมงป่อง บ้างเลย ...

ในความรู้สึกส่วนตัว เท่าที่ได้ลองเล่นรีซีฟเวอร์ HD ราคาประหยัดจากประเทศจีน หลายยี่ห้อ หลายรุ่น ผมค่อนข้างถูกใจหับ
Scorpion HD 801 PVR ลองใช้กับ LED TV 3D และ LCD จอขนาด 42/46 นิ้ว รู้สึกว่าแสดงภาพที่สีสวยสด ภาพเนียนคมชัด
กลมกล่อม แตกต่างกับเครื่องที่เอามาเปรียบเทียบแบบ ABC ผมรู้สึกพอใจกว่า แม้ภาพจะมีมิติน้อยกว่า Topfield 7700 HSCI (Korea) แต่นั่นมันราคาสูงกว่า 3 เท่า และไม่มีขายแล้ว ในราคา 4,000 นิดๆ ผมถือว่าคุ้มค่ามาก มันไม่ได้ใช้ Ali 3501 เหมือนเจ้าอิ่นๆ แต่ใช้ CPU NXP (Philips) และอีกประการหนึ่งรายการที่บันทึกภาพไว้จากเครื่องโดยใช้ Flash Drive สามารถเอาไปเสียบดูกับทีวีได้เลย ไม่ต้องมีความรู้อะไรมากเลย ... ขอให้ท่านโชคดีได้ของที่ถูกใจครับ
hivion
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2011, 10:21:16 am »

ถ้างบในกระเป๋าเยอะก็แนะนำตัวนี้ละครับ http://www.infosats.com/download/hivion9696.pdf ภาพออกมาสวยมากทั้งระบบ HD และ SD เมดอินเกาหลี เรื่องรวนหรือปัญหาเกี่ยวกับความร้อนสะสมไม่มีปัญหาครับ
Sing
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2011, 11:21:05 am »

มีอีกตัว ครับ AZBOX premium  เล่นหนังได้หมด มี wifi ในตัว  แถว sub ยังแต่งเองได้ด้วย จะตัวหนังสือใหญ่หรือเล็กห รือจะเอา สีอะไร  ใส่ font ให้อ่านไทยได้ เอา font ของ widows มาใส่ ได้ รับบ้านเช่าได้ทุกระบบ มี cam ให้ลงเยอะ firmware ให้เล่นตรึม   ลองดูครับ ผมใช้ อยู่ ภาพสวยเลยทีเดียว
ไอ้เจ้า AZBOX premium นี่มันราคาประมาณเท่าไหร่ครับ หาซื้อได้ที่ไหน
yasai41
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2011, 01:37:18 pm »

viva กะ all gen1 เป็นอย่างไรบ้างครับ

ช่วยแนะนำด้วย กำลังคิดจะซื้อครับ 
kied
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2011, 03:11:56 pm »

มีอีกตัว ครับ AZBOX premium  เล่นหนังได้หมด มี wifi ในตัว  แถว sub ยังแต่งเองได้ด้วย จะตัวหนังสือใหญ่หรือเล็กห รือจะเอา สีอะไร  ใส่ font ให้อ่านไทยได้ เอา font ของ widows มาใส่ ได้ รับบ้านเช่าได้ทุกระบบ มี cam ให้ลงเยอะ firmware ให้เล่นตรึม   ลองดูครับ ผมใช้ อยู่ ภาพสวยเลยทีเดียว
ไอ้เจ้า AZBOX premium นี่มันราคาประมาณเท่าไหร่ครับ หาซื้อได้ที่ไหน

คุณมวยวัด บอร์ดไทยดรีมบ๊อกมีขายคับคุณสิงห์เทพ ราคาก็ 3,456 ประมาณนั้น อิอิ แอบตามมาหลังจากดูรีวิวที่เว็บนู้นๆๆๆๆ Grin
wuttikai
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #10 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2011, 10:39:31 pm »

ผมใช้ Openbox อยู่น่าใช้ครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์