ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
14, พฤษภาคม 2024, 12:00:13 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ลองเปรียบเทียบดูภาพที่ได้จาก VIVA V8 กับ openbox s10 ต่างกันหรือไม่
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ลองเปรียบเทียบดูภาพที่ได้จาก VIVA V8 กับ openbox s10 ต่างกันหรือไม่  (อ่าน 4816 ครั้ง)
jay
Special Member
*

« เมื่อ: 13, มีนาคม 2012, 09:50:32 pm »

ผมลองเอามือถือถ่ายดูจากตำแหน่งเดียวกัน
วีว่า วี8 มีเมนูปรับภาพ เพิ่ม ลด แสง สี ความเข้ม ทำได้เหมือนกับทีวี

ภาพแรกถ่ายจากเครื่อง VIVA V8

ภาพที่สองถ่ายจากเครื่อง Open Box s10

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
wa
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 14, มีนาคม 2012, 02:31:07 am »

คนทั่วไป ไม่มีเวลามานั่งปรับแบบไหนให้เข้ากับทีวีตัวเองหรอก
อย่าเชียร์จนน่าเกลียด ในบอร์ดนี้เอาความจริงมาบอกกันครับ
ผมไม่ได้เป็นช่างครับ ฃื้อมาให้ญาติผู้ใหญ่ใช้กัน
ถูกด่าหูจนชา ว่าเอาของห่วยมาให้กูใช้

ถ้าดีจริง คุณกล้ารับฃื้อกลับไปในราคาเดืมไหมล่ะ

ถ้าดีจริง คุณกล้ารับฃื้อกลับไปในราคาเดืมไหมล่ะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jay
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 14, มีนาคม 2012, 08:17:32 am »

คนทั่วไป ไม่มีเวลามานั่งปรับแบบไหนให้เข้ากับทีวีตัวเองหรอก
ไม่มีเวลาปรับแต่ดันมีเวลามานั่งดูทีวี ถ้าจะปรับคงใช้เวลาไม่เกิน3นาที

อย่าเชียร์จนน่าเกลียด ในบอร์ดนี้เอาความจริงมาบอกกันครับ
ไม่ได้เชียร์ เพราะไม่ได้เป็นร้านขาย แค่ซื้อมาทดสอบ การทดสอบไม่ใช่ซื้อมาแค่ทดสอบเพียง1-2วัน
แต่จะทดสอบกันเป็นเดือน

ผมไม่ได้เป็นช่างครับ ฃื้อมาให้ญาติผู้ใหญ่ใช้กัน
ส่วนผมเป็นช่างเลยรู้ว่าเครื่องรุ่นไหนเป็นยังไงเพราะทดสอบเกือบทุกรุ่น
หรือว่าญาติท่านเป็นช่าง หรือว่าสายตาขั้นเทพ

ถ้าดีจริง คุณกล้ารับฃื้อกลับไปในราคาเดิมไหมล่ะ
ราคาเดิมมันเท่าไหร่ และจำเป็นด้วยหรือที่ผมต้องซื้อ ในเมื่อผมมีเครื่องรุ่นนี้อยู่แล้ว

ปล.การที่จะซื้อสินค้าที่ผลิตจากจีน คนซื้อย่อมรู้ๆกันอยู่ว่าเป็นสินค้าเลียนแบบ คุณภาพอาจไม่ดีเท่าของแท้
ก็ไม่ต่างอะไรกับ VCD จีนกับ SONY สมัยเมื่อ10กว่าปีก่อน โซนี่แท้ 15900 ของจีน 3900 แถวบ้านหม้อขายกันแทบหยิบไม่ทันสมัยนั้น
สินค้าจีนเหมาะสำหรับคนที่มีงบน้อยทุนน้อย ไม่เหมาะกับคนชั้นสูงเพราะคุณภาพอาจไม่ได้ตามที่คาดหวังไว้
การที่ผมมาตั้งกระทู้ก็เพื่อให้ผู้ซื้อได้ตัดสินใจเอง ไม่ได้มาเชียร์สินค้าเพราะผมไม่ใช่พ่อค้า
wa
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 14, มีนาคม 2012, 01:46:14 pm »

ปล.การที่จะซื้อสินค้าที่ผลิตจากจีน คนซื้อย่อมรู้ๆกันอยู่ว่าเป็นสินค้าเลียนแบบ คุณภาพอาจไม่ดีเท่าของแท้
ก็ไม่ต่างอะไรกับ VCD จีนกับ SONY สมัยเมื่อ10กว่าปีก่อน โซนี่แท้ 15900 ของจีน 3900 แถวบ้านหม้อขายกันแทบหยิบไม่ทันสมัยนั้น
สินค้าจีนเหมาะสำหรับคนที่มีงบน้อยทุนน้อย ไม่เหมาะกับคนชั้นสูงเพราะคุณภาพอาจไม่ได้ตามที่คาดหวังไว้
การที่ผมมาตั้งกระทู้ก็เพื่อให้ผู้ซื้อได้ตัดสินใจเอง ไม่ได้มาเชียร์สินค้าเพราะผมไม่ใช่พ่อค้า

ผิดหวังกับวิธีคิดของคุณครับ
แต่เข้าใจได้ เพราะเห็นขาย v8 อยู่ในหมวดซื้อ-ขาย
น่าอายครับที่โกหกว่าไม่ใช่พ่อค้าครับ หรือต้องให้ copy มาให้ดู.....
อุทัย
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 14, มีนาคม 2012, 02:41:25 pm »

ท่านwaอย่าไปว่าช่างเจียบแกเลยผมก็ชื้อของพวกนี้มาขายเหมือนกันก็เคยถูกว่าเหมือนท่านนี่ละแต่ท่านต้องบอกกับคนที่จะใช้ในของราคาเท่านี้จะให้ดุดีเหมือนพวกดีบี800มันก็ไม่ได้นะครับ
dpongsree
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 14, มีนาคม 2012, 02:51:06 pm »

แล้วตกลงคุณ jay เค้าเชียร์เครื่องไหนเนี่ยะ ผมดูภาพ เห็นมันก็เหมือนๆ กัน ไม่ชัดเจ็งเป้งทั้งคู่ เพราะไม่ใช่ภาพจากการออกอากาศแบบ hd ทั้งๆ ที่เครื่องทั้งคู่รับ hd ได้ .. คุณ jay น่าจะทำรูปที่ถ่ายจากภาพ hd มาเปรียบเทียบให้ดู น่าจะมีประโยชน์กว่า
cmu2523
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 14, มีนาคม 2012, 03:24:19 pm »

บดูภาพที่ได้จาก VIVA V8 see at http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=15684.20
dpongsree
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 14, มีนาคม 2012, 03:34:58 pm »

ok - เข้าใจแล้วครับ ...
หลังจากไปอ่านเว็บที่เกี่ยวข้องก็รู้แล้วครับ ..
ตอนนี้ ไม่มีความเห็นครับ เพราะที่ใช้อยู่ 3 เครื่องยังดีและถูกใจทุกเครื่อง และยังไม่คิดจะเปลี่ยน..
dekchaymax
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 14, มีนาคม 2012, 03:51:24 pm »

ผมลองเอามือถือถ่ายดูจากตำแหน่งเดียวกัน
วีว่า วี8 มีเมนูปรับภาพ เพิ่ม ลด แสง สี ความเข้ม ทำได้เหมือนกับทีวี

ภาพแรกถ่ายจากเครื่อง VIVA V8

ภาพที่สองถ่ายจากเครื่อง Open Box s10

เมนูปรับ แสง สี S10 ก็มีน่ะครับ
jay
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 14, มีนาคม 2012, 03:55:53 pm »

ผิดหวังกับวิธีคิดของคุณครับ
แต่เข้าใจได้ เพราะเห็นขาย v8 อยู่ในหมวดซื้อ-ขาย
น่าอายครับที่โกหกว่าไม่ใช่พ่อค้าครับ หรือต้องให้ copy มาให้ดู.....
รบกวนไปแหกตาอ่านให้ดีๆก่อน ผมไม่ได้ซื้อมาขาย แต่ซื้อมาทดสอบ ตอนแรกสั่งซื้อไปเครื่องเดียวจากร้านในโซน7(แถวบางกะปิ)ซื้อแค่เครื่องเดียว 2650บ.โอนเงินไปแล้ว และพอดีมีลูกค้าฝากซื้อและพร้อมให้ลงsvให้3เดือน ผมก็เลยสั่งเพิ่มไปอีกรอบ ของก็ส่งมาพร้อมกัน2เครื่องและรอลูกค้ามารับ10วันไม่มารับจะเก็บไว้ทำ...ไร บอกได้เลย ซื้อจากร้าน 9digitalshop และเจ้าของร้านก้เป็นสมาชิกบอร์ดโบราณ

รายละเอียดในการสั่งของ

Subject: Re: สอบถามสินค้า
From: 9digitalshop@gmail.com
Date: Tue, 28 Feb 2012 19:20:16 +0700
To: aumnat@msn.com

มีของพร้อมส่ง ราคาปกติ 2650 ค่าส่ง100

ของช่างเจี๊ยบ 2650 ส่งฟรี

โอนได้เลยครับ ส่งเช้าพรุ่งนี้

Sent from my iPhone

On 28 ก.พ. 2555, at 17:09, ชายเจ เทวดาส่งมาเกิด <aumnat@msn.com> wrote:

VIVA V8 Lite Compact Slim Size  ยังพอมีเหลื่อไหมครับ ต้องการ1ตัว รบกวนแจ้งราคาส่งด้วยครับ
ขอราคาพร้อมส่งEMSด้วยครับ ถ้าโอนวันนี้ ส่งพรุ่งนี้ได้เลยไหม
0879977166 ช่างเจี๊ยบปราจีนบุรี
ขอบคุณครับ
ส่งอีเมล
ค้นหาอีเมล
wa
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 14, มีนาคม 2012, 07:35:39 pm »

ไม่แตกต่างจากพ่อค้าหรอกครับ
พอเขาเอาข้อไม่ดีมาเปิดเผย
โกรธเหมือนบ้า
พวกเราไม่ได้ด่าว่าคนขายเลยนะ
ไปแหกตาอ่านดูดีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เอาของมาวิเคราะห์วิจารณ์เท่านั้น เน้นสินค้า
ยี่ห้อไหนไม่เตยใช้ ไม่เสือกไปวิจารณ์หรอกครับ
ใครกันแน่ที่ทำยี่ห้อ viva เสีย
อย่าไปหลอกคนอื่นเลย บาปกรรมครับ
jay
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 14, มีนาคม 2012, 09:37:32 pm »

อยู่ว่างๆเลยเข้าไปเยี่ยมชมเว็ปเพื่อนบ้าน เจอกระทู้ที่เกี่ยวกับ v8 เลยก็อปลิงค์มา เพื่อการตัดสินใจสำหรับคนที่กำลังคิดจะซื้อครับ
http://www.zone7countryclub.com/index.php/topic,23337.0.html

http://www.711shop.info/index.php?topic=259.570
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์