ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
15, พฤษภาคม 2024, 04:51:52 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  สอบถามครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ  (อ่าน 1337 ครั้ง)
Airblaed
Full Member

« เมื่อ: 15, พฤษภาคม 2013, 11:19:57 am »

เพาเวอรซัพลายของ เอส 10 กับ  F3   เหมือนกันไหมครับ แล้วใช้แทนกันได้ไหมครับ และ แลน เอส 10 กับ F3 เหมือนกันไหมรับ แล้วใช้แทนกันได้ไหมครับ ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
goods_buy
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 15, พฤษภาคม 2013, 12:25:42 pm »

เพาเวอรซัพลายของ เอส 10 กับ  F3   เหมือนกันไหมครับ แล้วใช้แทนกันได้ไหมครับ และ แลน เอส 10 กับ F3 เหมือนกันไหมรับ แล้วใช้แทนกันได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

power supply F3 รุ่นใหม่ ที่ผมขายอยู่ สามารถใช้ได้กับ F3
และสามารถถอด plug ตัวเมียออกแล้วต่อตรง เพื่อใช้กับ S10 ได้ด้วย 

รูยึดน็อต และตำแหน่ง socket เหมือนกันทุกประการ  (ต้องเป็นรุ่นที่ผมสั่งเข้ามา  รุ่นอื่น ๆ อาจจะยาวกว่า ใส่แล้วติดหน้ากาก)

ส่วน lan S10 กับ F3 เป็นคนละแบบ คนละเบอร์ ใช้แทนกันไม่ได้ครับ

power supply F3 รุ่นใหม่  มีของ
lan S10  มีของ
lan F3 มีของ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Airblaed
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 15, พฤษภาคม 2013, 09:54:45 pm »

ท่าน Goodby แลน S10 ซื้อมาใส่เองได้ไหมครับ ต้องบักรีไหมครับ ยากไหมครับ ถ้าใส่เองได้ก็ดี ครับ เครื่อง S10 ของผม ไฟแลนไม่ติด แบบนี้แลนเสียป่าวครับ
goods_buy
Special Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2013, 07:58:24 am »

ท่าน Goodby แลน S10 ซื้อมาใส่เองได้ไหมครับ ต้องบักรีไหมครับ ยากไหมครับ ถ้าใส่เองได้ก็ดี ครับ เครื่อง S10 ของผม ไฟแลนไม่ติด แบบนี้แลนเสียป่าวครับ

รุ่น S10 จะมี lan อยู่ 2 แบบ คือ
เป็น module แยก (สังเกตุ port แลนจะอยู่สูง)
เป็น lan on board (สังเกต port แลนจะอยู่ต่ำ แนวเดียวกับ HDMI)

หากเป็นแบบแยก  ซื้อ lan module ไปเปลี่ยนได้เอง
หากเป็น lan on board ต้องซื้อ IC lan ไป แล้วใช้เครื่องเป่าลมร้อน ในการถอดและใส่
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์