ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
18, พฤษภาคม 2024, 04:29:52 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ถามเพื่อนสมาชิกกรุงเทพใครเล่น Apple Tv บ้างครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเพื่อนสมาชิกกรุงเทพใครเล่น Apple Tv บ้างครับ  (อ่าน 3760 ครั้ง)
pisutr
Hero Member

« เมื่อ: 07, กันยายน 2012, 02:20:26 pm »

อยากแชร์ความรู้เรื่อง ที่เกี่ยวข้อง กับ Apple Tv สำหรับสมิกที่อยู่ในกรุงเทพครับ ไม่ทราบว่ามีหรือไม่ ?
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
maximum9
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 07, กันยายน 2012, 02:40:58 pm »

ผมใช้อยู่ แต่ทำไมต้องอยู่ในกรุงเทพฯ หนะครับ? (สงสัย?)

ผมก็อยู่ในกรุงเทพฯครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
stone
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 07, กันยายน 2012, 05:07:03 pm »

ผมก็ใช้ แต่อยู่ต่างจังหวัดครับ

kanawuth
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 07, กันยายน 2012, 05:28:55 pm »

รบกวนสอบถามหน่อยครับ ดู Youtube แชร์ภาพขึ้นไป Apple TV ทำยังไงครับ

แชร์หนังจาก PC >> iPad แล้วใช้ AirPlay จาก iPad ไป Apple TV ด้วยครับ

ขอบคุณครับ
maximum9
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 07, กันยายน 2012, 06:32:29 pm »

รบกวนสอบถามหน่อยครับ ดู Youtube แชร์ภาพขึ้นไป Apple TV ทำยังไงครับ

แชร์หนังจาก PC >> iPad แล้วใช้ AirPlay จาก iPad ไป Apple TV ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ดู youtube ดูบน Apple Tv ได้เลยครับ แต่ต้อง location เป็นเมกานะ
ส่วนถ้าดูในคอมจะแชร์ขึ้น Apple Tv ต้องผ่าน Airplay ครับ
ส่วน PC ขึ้น  iPad รู้สึกจะทำไม่ได้นะ แต่ iPad ขึ้น Apple Tv ก็ผ่านAirplay ครับ กดปุ่ม Home2 ครั้ง เลื่อนไปทางซ้าย
จะมีปุ่มนึงให้คลิก ที่ไม่ใช่ปุ่มเล่นเพลงหยุดเพลง แล้วเลือก Apple Tv มันจะไปขึ้นบน Apple Tv แต่ต้องดูด้วยนะว่า รุ่นที่ใช้มันใช้ได้รึเปล่า
somsak4322
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 07, กันยายน 2012, 08:49:14 pm »

Tv สำหรับสมิกที่อยู่ในกรุงเทพครับ ไม่ทราบว่ามีหรือไม่ ? คำว่าสมิกคืออะไรครับ
j101
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 07, กันยายน 2012, 09:10:04 pm »

Tv สำหรับสมิกที่อยู่ในกรุงเทพครับ ไม่ทราบว่ามีหรือไม่ ? คำว่าสมิกคืออะไรครับ
เค้าพิมพ์ผิด มันคือ สมาชิก
kanawuth
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 07, กันยายน 2012, 10:06:22 pm »

แต่ iPad ขึ้น Apple Tv ก็ผ่านAirplay ครับ กดปุ่ม Home2 ครั้ง เลื่อนไปทางซ้าย
จะมีปุ่มนึงให้คลิก ที่ไม่ใช่ปุ่มเล่นเพลงหยุดเพลง แล้วเลือก Apple Tv มันจะไปขึ้นบน Apple Tv แต่ต้องดูด้วยนะว่า รุ่นที่ใช้มันใช้ได้รึเปล่า

AirPlay นี่ใช่แอพ Airplayit รึเปล่าครับ ต้องเล่นทางAirplayก่อนใช่ไหมครับถึงกดปุ่มhome 2ครั้ง แล้วกดปุ่มที่ว่านั่น
maximum9
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 08, กันยายน 2012, 10:00:37 am »

แต่ iPad ขึ้น Apple Tv ก็ผ่านAirplay ครับ กดปุ่ม Home2 ครั้ง เลื่อนไปทางซ้าย

AirPlay นี่ใช่แอพ Airplayit รึเปล่าครับ ต้องเล่นทางAirplayก่อนใช่ไหมครับถึงกดปุ่มhome 2ครั้ง แล้วกดปุ่มที่ว่านั่น

ลองดูครับ มันไม่ใช่แอปครับ
http://www.youtube.com/watch?v=orfD45VQB1c
pisutr
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 16, กันยายน 2012, 05:59:25 pm »

1. อยากรู้ว่าอยู่ที่ไหนกันบ้าง
    2. ถ้าอยู่กรุงเทพ จะได้พบประพูดคุยสดๆกันบ้าง
    3. ผมพิมพ์ ผิด/ตก (สมาชิก)
    4. อยากทราบว่าใช้ประโยชน์ ด้านใด อย่างไรกันบ้าง
    5  คุณต้น Usat อุบลราชธานีใช้อยู่
    6. ผมใช้อยู่ 1ตัว เป็นยุคที่ 3 ความระเอียด 1080 p
pisutr
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 16, กันยายน 2012, 08:20:14 pm »

1. อยากรู้ว่าอยู่ที่ไหนกันบ้าง
    2. ถ้าอยู่กรุงเทพ จะได้พบประพูดคุยสดๆกันบ้าง
    3. ผมพิมพ์ ผิด/ตก (สมาชิก)
    4. อยากทราบว่าใช้ประโยชน์ ด้านใด อย่างไรกันบ้าง
    5  คุณต้น Usat อุบลราชธานีใช้อยู่
    6. ผมใช้อยู่ 1ตัว เป็นยุคที่ 3 ความระเอียด 1080 p
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์