ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
16, พฤษภาคม 2024, 04:19:48 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  BOXDTV เขมร ติด E30-4 แก้ยังไงได้บ้างครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: BOXDTV เขมร ติด E30-4 แก้ยังไงได้บ้างครับ  (อ่าน 3196 ครั้ง)
manbicycle
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 22, มีนาคม 2011, 12:40:43 am »

BOX DTV เขมร ติด E30-4 แก้ยังไงได้บ้างครับ
  ที่บอกว่าเป็น เขมรเพราะเมนูในกล่องสามารถเลือกได้
  แค่ 2 ภาษา คือ อังกฤษ และ เขมร
     มันคงเป็น ของเถื่อน จริงๆ ที่ไม่ศูนย์ไม่สามารถทำ
  ให้เราได้
 ลองแก้แล้ว โดย
  1.ลองส่ง SMS ไปที่4899777 พิมพ์ DTV และตามด้วย
  หมายเลขเครื่อง xxxxxxxxxx E30   แล้ว ก็ได้รับ
  SMS กลับมาว่าไม่สามารถแก้ไข E30 ให้ท่านได้

2.โทร ไป 02-9505005 แล้วกดเลขแก้ไขปัญหาตาม
  ระบบตอบรับ แล้วมันก็บอกกลับว่าไม่สามารถแก้ไำขได้ ให้
  ติดต่อเจ้าหน้าที่

ใครมีวิธีทำให้ มันรับ ฟรีทีวี ของไทยได้มั่งครับ
ขอบคุณล่วงหน้า

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kusalodom
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 22, มีนาคม 2011, 07:56:00 am »

เปิดมันทิ้งไว้เฉยๆนานๆ อย่างน้อยซักคืนก็น่าจะได้ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
sv electronic
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 22, มีนาคม 2011, 07:57:35 am »

เครื่องใช้งานมานานหรือยังถ้านานแล้วแกะดูภาคจ่ายไฟอันดับแรกเลยครับ
manbicycle
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 22, มีนาคม 2011, 08:52:56 am »

อ้างอิง คุณ kusalodom เปิดมันทิ้งไว้เฉยๆนานๆ อย่างน้อยซักคืนก็น่าจะได้ครับ

เปิดทิ้ง ไว้ 2 วันแล้วครับ  ล่าสุด เมื่อกี้ ปิดเครื่องถอดปลั้กทิ้งไว้ 1 ชั่วโมง
         เดี๋ยวไปลอง เปิดดูใหม่ แล้วจะมาบอก ผล ครับ

อ้างอิง คุณ sv electronic  เครื่องใช้งานมานานหรือยังถ้านานแล้วแกะดูภาคจ่ายไฟอันดับแรกเลยครับ

ผมเอามาใช้งานระบบ MATV ขนาดย่อมนะครับ ใช้งานมานานปีแล้ว แต่มันเป็นตัว
         สำรอง เลยมิได้เปิดทิ้งไว้  นานๆ มาเปิดใช้งานที และบางครั้งก็เอาไปใช้ต่างพื้นที่
         ถอดเข้า ถอดออก ตลอดนะครับ (เฉลี่ยเดือนนึง เปิดใช้งานสัก ครั้ง รึ 2 ครั้ง เท่านั้น)
kha
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 22, มีนาคม 2011, 11:37:25 am »

ของผมช่อง t-sport  ไม่มี ลอง ota แล้วสแกนก้อไม่มี ทำยังงัยดีครับ
kusalodom
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 22, มีนาคม 2011, 07:38:50 pm »

ลองใช้วิธีส่งข้อความเข้าไปแทนการโทรครับครับ

พวกที่ผมเอามาทำการ์ดแล้วไม่รู้ติด E อะไร ผมส่งอี30 ถ้าไม่หายตามด้วย อี100 ส่วนใหญ่จะจบครับ

satduo
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 22, มีนาคม 2011, 10:47:42 pm »

แล้ว C บวมไหมครับ ลองเอาไฟฉายส่องดูตรงช่องข้างกล่อง ถ้ามาจากC บวม ต้องแก้เปลาะนี้ก่อน
หมวดจ้อง
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 23, มีนาคม 2011, 12:55:13 pm »

เวลาโทรไปศูนย์  พยายามติดต่อกับพนักงานครับ
ถ้าทำตามระบบอัตโนมัติ บอกเลยว่า...ยากส์ส์

manbicycle
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #8 เมื่อ: 24, มีนาคม 2011, 03:27:22 am »

C ไม่บวมครับ  โทรไปศูนย์ถามพนักงานแล้ว เค้าไม่รับเพราะว่า
Serial เครื่อง เป็นของ เขมร ไม่มีประกันในไทย

สถานะตอนนี้ คือช่อง ต่างประเทส ดู ได้ หมด เช่น  Lao Star
 KBS world แต่ ช่องไทยรับไม่ได้เลย

ศูนย์เค้าไม่รับเพราะ ไม่ใช่เครื่องของเค้า ผม ควรจะทำไงดี
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์