ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
18, พฤษภาคม 2024, 12:53:34 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ถามพวกใช้กล่อง เอชดี แบบเคเบิ้ล ท่านใช้ดูอะไรกัน ณ ตอนนี้
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามพวกใช้กล่อง เอชดี แบบเคเบิ้ล ท่านใช้ดูอะไรกัน ณ ตอนนี้  (อ่าน 4687 ครั้ง)
chokelfc
Special Member
*

« เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2012, 02:11:03 pm »

เช่นยี่ห้อ Openbox cable,Orton cable,Ly star,All sat HD, เป็นต้น ใช้ดู โนเลทอย่างเดียวหรือว่า ใช้ทำอย่างอื่นได้อีก ผมมีอยู่สองตัว มันดูได้แค่ โนเลทอย่างเดียว  ซึ่งมันแทบจะไม่มีอะไรจะดูเลยสำหรับผม ทุกวันนี้เก็บใส่กล่องเรียบร้อย และสมัครทรูแท้ไปเรียบร้อยแล้ว ถ้าเป็นกล่อง แบบจานยังพอตั้งรับ จานเวียด จานมาเล จานดำ หรือ ดีทีวีได้ ยังพอมีไรให้ดูได้บ้าง ใครมีไอเดียดีๆ มาแชร์กันหน่อยครับ แถมใช้ได้ไม่ถึงเดือน เขาเปลี่ยนระบบซะงั้น  เราสามารถเปลี่ยนจูนเนอร์เป็นแบบ ดาวเทียมได้มั๊ยครับ อย่างน้อยพอมีไรให้ดูหน่อย ดู เอชดี แบบชัดๆได้บ้าง ณ ตอนนี้ดูได้แต่ โนเลท แบบ sd ก็รู้ๆอยู่ว่า SD ของ KU มันไม่แจ่มครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
mana2151
Jr. Member
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2012, 02:21:34 pm »

dm800 xboxhd2 ดูเคเบิ้ลที่มีบอลให้ดูอ่ะคับเคเบิ้ลที่เขาโพสกันทุกวัน(น่าจะรู้นะ)ขอออกความคิดเห็นนิดหน่อยคือการที่พี่ใหญ่เขาเปลี่ยนเข้ารหัสมันไม่ส่งผลกระทบต่อการดูรายการต่างๆๆของผมเลยแต่จะกระทบก็คือการที่โพสชื่อเคเบิ้ลเพื่อนบ้านกันทุกวัน เดวเจ้าของเคเบิ้ลเขาลำคาญยิงการ์ดตายขึ้นมาล่ะอันนี้มันกระทบแน่ๆๆคับอย่าคิดว่าคุยภาษาไทยเขาแปลไม่ได้นะเรายังแปลของเขาออกเลย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jarasak
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2012, 02:33:02 pm »

ที่ท่าน mana2151ใช้กล่องแบบเคเบิลหรือจานดู ถ้ากล่องเคเบิลดูบอลจากเวียตนามได้ก็อยากไปทำบ้างดีกว่าเสียไปเฉย ก็กลัวล็อคสัญญาณเหมือนกันเลยต้องพึ่งก๊วน4ตอนนี้ยังไม่ได้ของ ก๊วน4ถูกสกัดอีกก็เล่นของแท้ของประเทศอื่น หวังว่า 2 คงไม่ไปตามจองเวรอีกนะ
chokelfc
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2012, 03:02:19 pm »

dm800 xboxhd2 ดูเคเบิ้ลที่มีบอลให้ดูอ่ะคับเคเบิ้ลที่เขาโพสกันทุกวัน(น่าจะรู้นะ)ขอออกความคิดเห็นนิดหน่อยคือการที่พี่ใหญ่เขาเปลี่ยนเข้ารหัสมันไม่ส่งผลกระทบต่อการดูรายการต่างๆๆของผมเลยแต่จะกระทบก็คือการที่โพสชื่อเคเบิ้ลเพื่อนบ้านกันทุกวัน เดวเจ้าของเคเบิ้ลเขาลำคาญยิงการ์ดตายขึ้นมาล่ะอันนี้มันกระทบแน่ๆๆคับอย่าคิดว่าคุยภาษาไทยเขาแปลไม่ได้นะเรายังแปลของเขาออกเลย
ผมว่าที่ท่านมาเป็นระบบจานหรือเปล่าครับ ที่ผมถามคือกล่องที่ต่อระบบเคเบิ้ลนะครับ  แค่ท่านบอกว่าเป็น xbox hd2 ผมก็รู้แล้ว่าเป็นระบบจานครับ
social
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2012, 09:06:08 pm »

ผมมีเพื่อนเคยใช้กล่องกับเคเบิ้ลแบบเก่า ต่อมาพอเปลี่ยนระบบก็ดูไม่ได้เลย จะใช้กล่องของเจ้าของกระทู้ได้ไหมครับ ถ้าได้สนใจขายต่อไหมครับ
znoopy
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2012, 02:25:12 am »

ตามที่ผมเข้าใจ ณ ตอนนี้

กล่องเคเบิ้ลแบบที่ท่านว่า ดูได้เจ้าเดียว ไม่มีใหเลือก

แต่มีอีกแบบก่อนหน้า เป็นอนาลอก น่าจะไปใช้ในต่างจังหวัดได้

เพราะมีเคเบิ้ลท้องถิ่น ใช้เคเบิ้ลอนาลอกอยู่ (เดาเอานะ )
pp.7117
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2012, 03:33:46 am »

ท่าน จขกท.  จะขายต่อไหมครับ  ผมจะเก็บไว้ดู  ฟรีทีวี  อย่างเดียว    ถ้าขายถูกๆๆ ก็อยากจะซื้อไว้ครับ
แต่ต้องเป็นหลัง กลางเดือน สิงหาคม   ตอนนนี้ผมอยู่ อีกซีกโลกหนึ่งครับ
chokelfc
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2012, 08:44:34 am »

ผมมีเพื่อนเคยใช้กล่องกับเคเบิ้ลแบบเก่า ต่อมาพอเปลี่ยนระบบก็ดูไม่ได้เลย จะใช้กล่องของเจ้าของกระทู้ได้ไหมครับ ถ้าได้สนใจขายต่อไหมครับ

ดูได้ครับ ประมาณราว 60 ช่อง แพกเกต โนเลท แต่ผมใช้ดูบอล และกีฬาดังๆแบบครบทุกรายการ เลยไปสมัครสมาชิก แพลททินั่มที่ดูครบ130 ช่องแล้ว เลยเก็บกล่องนี้ไว้ มีสองกล่องครับ สนใจส่งอีเมลล์มาครับ ตามอีเมลด้านซ้ายครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์