ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
04, พฤษภาคม 2024, 05:04:47 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  ถาม-ตอบกล้องวงจรปิด CCTV Camera
| |-+  กล้องวงจรปิด
| | |-+  จะเอา DVR 16 CH มาพ่วง 2 ตัว เป็น 32 CH แล้วทำดูผ่านเน็ตได้รึเปล่าครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จะเอา DVR 16 CH มาพ่วง 2 ตัว เป็น 32 CH แล้วทำดูผ่านเน็ตได้รึเปล่าครับ  (อ่าน 10725 ครั้ง)
notdeathnote
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 19, กุมภาพันธ์ 2011, 05:16:31 pm »

คือว่ามันมีอยู่ว่าผมทำรับงานติดตั้งกล้องวงจรปิดทีี่โรงงานแห่งหนึ่ง แล้วเค้าก็บอกว่าเค้าต้องการมากกว่า 16 จุด อยากได้อยู่ที่ 24 จุด ผมเลยโทรไปถามกับบริษัทที่ผมสั่งของว่า ควรจะใช้ DVR เป็นอะไรดี เค้าบอกว่า
มีเป็นตัว 32 CH แต่พอดีราคาที่ได้ยินมาก็ไม่ค่อยจะน่าลองซักเท่าไหร่ เพราะราคาห่างกับ 16 CH ค่อนข้างมาก ถึง เรียกว่า เป็น 3 เท่าได้เลย ผมเลยคิดว่าพอจะเป็นไปได้รึเปล่าที่ผม จะซื้อ DVR 16 CH มา 2 เครื่องมาพ่วงกันให้ออก จอเดียวกันได้ แต่แยกกันบันทึก แล้วเวลาดูผ่านเน็ต ก็ยังสงสัยไม่หายว่าควรจะทำยังไง เพราะว่าไม่ทราบว่ามันจะทำได้รึเปล่า แล้วถ้าทำ ตัว Hostname มันจะไม่ซ้ำกันหรอ ก็เลยอยากจะสอบถามนิดนึง นะครับ
แล้วก็ขอถามต่อด้วยนะครับ ว่าที่โรงงานที่ไปทำเนี่ย เรียกได้ว่ามีพื้นที่ค่อนข้างกว้างมากพอสมควรเลยทีเดียว ระยะทางที่ไปแต่ละกล้องแทบจะเป็น 300 - 400 เมตร เลย แล้วต้องใช้ตัวเร่งสัญญาณด้วยรึเปล่า ต้องระยะประมาณเท่าไหร่ถึงจำเป็นต้องใช้แล้วก็อย่างที่บอกครับว่าเป็นโรงงานเรื่องไฟตก ไฟกระชากต้องมีแน่นอน ผมเลยอยากทราบว่าถ้าจะแก้ปัญหานี้ควรทำยังไง ใช่หาหม้อสำรองไปรึเปล่า แล้วควรใช้เท่าไหร่ครับ ยังไงก็ขอขอบคุณล่วงหน้ากับทุกๆคุณที่เปิดมาอ่านข้อความของผมน่ะครับ ทั้งบุคคลที่ตอบและไม่ตอบก็ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kokae
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 19, กุมภาพันธ์ 2011, 08:45:38 pm »

ไม่น่า้เป็นไปได้ครับ  16-CH DVR 2 เครื่อง มาต่อกันเป็น 32-CH DVR  คุณต้องใช้ 32-CH DVR ครับ หรือไม่ก็ต้องใช้ Matrix ช่วยครับ
แต่อย่างว่างบมันอาจจะบานปลาย  ซึ่งตามความจริงแล้ว 32-CH DVR  มันก็เอาบอร์ดเครื่อง 16-CH 2 เครื่องมาทำแหละ  ใช้ 16-CH 2 เครื่อง แล้วใช้ 2 Monitors จะ save กว่า

ส่วน site งาน เป็นโรงงาน  ควรดูว่าตัวสุดท้ายมาถึง DVR มันได้ระยะทางเท่าไหร่  และให้ระวังเรื่อง noise ด้วย  การ wiring ต้องทำให้ดีนะครับ

ผมไม่รู้ว่าโรงงานที่คุณไปติตตั้งเป็นโรงงานอะไร  สภาพแวดล้อมเป็นอย่างไรบ้าง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
somkiert4341
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 28, กุมภาพันธ์ 2011, 07:42:58 pm »

ทำได้ครับแต่เวลาเข้าดูต้องดูคนละ Port ครับแต่ Hostnameเหมือนเดิมครับแล้วคุณก็ใช้ CMS รวมเป็นจอเดียวก็ได้ครับ
เช่น IP DVR ตัวที่ 1 คือ 192.168.1.100 และตรง Web Port เป็น 81
      IP DVR ตัวที่ 2 คือ 192.168.1.101 และตรง Web Port เป็น 82 ส่วนนี้ต้องปรับทืี่ตัว DVR นะครับ
ส่วนการเปิด Port ที่ Router ก็เปิด IP ที่ 192.168.1.100 Start 81 END 81
                                             IP ที่ 192.168.1.101 Start 82 END 82
ส่วนที่เหลือก็คือแล้วแต่ยี่ห้อ DVR ครับ ใช้ DVR ยี่ห้ออะไรครับ ถ้าไม่เข้าใจโทรมาถามที่ 087-5117249
somkiert4341
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 24, เมษายน 2011, 08:04:14 pm »

ขอบคุณครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์