ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
11, พฤษภาคม 2024, 11:36:04 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ดาว NSS6,SES8 Ku-band 95.0°E มีท่านใดรับความถี่ไหนได้บ้างไหมครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดาว NSS6,SES8 Ku-band 95.0°E มีท่านใดรับความถี่ไหนได้บ้างไหมครับ  (อ่าน 3639 ครั้ง)
ta
Sr. Member

« เมื่อ: 16, กันยายน 2016, 11:26:19 pm »

ดาว NSS 6,SES 8   Ku-band   95.0°E   มีท่านใดรับความถี่ไหนได้บ้างไหมครับ

ของผมรับไมได้เลยครับ ตอนนี้   (จาน 75 cm  ครับ)
หรือท่านใด้รับได้ดวยจานขนาดไหนขอข้อมูลหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
CHITSANUPONG
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 17, กันยายน 2016, 06:33:25 am »

ไปอยู่ไหนมาคับท่าน เขาย้ายไปไทยคมหมดแล้วคับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

pkongskul
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 17, กันยายน 2016, 08:33:44 am »

http://www.lyngsat.com/SES-8.html

ผมเอาLNBออกไปแล้ว  ลองสแกนดูนะครับมีช่องฟรีเยอะ
ompron
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 17, กันยายน 2016, 11:16:48 am »

http://www.lyngsat.com/SES-8.html

ผมเอาLNBออกไปแล้ว  ลองสแกนดูนะครับมีช่องฟรีเยอะ
งงงงงง..ท่านเอาLNBออกไปแล้ว สแกนยังไงล่ะ งงงงงงง...เอิ้กๆๆ(@_#)

ompron
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 17, กันยายน 2016, 11:19:47 am »

ดาวดวงนี้เค้าเลิกไปร่วม2เดือนแล้วมั้ง...ท่าน (@_#)

ta
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 17, กันยายน 2016, 12:03:34 pm »

ผมหมายถึง  ความถี่อื่น  ครับ  (ไม่ได้หมายถึงความถี่ของ  IPM ครับ  )  เห็นยังมีบีม  ที่น่าจะรับได้ครับ
ผมเคยรับได้  1  ความถี่  ได้ 3 ช่อง (ช่องต่างประเทศ)   และก่อนน่านี้  เคยลอง (นานแล้วหายปี ) ใช้จาน  1.8 m  เคยรับ  Dish TV ของ Indiaได้ครับ

แต่ล่าสุด  ดูบีบน่าจะมี บีม  ที่รับได้อยู่  แต่ผมลองรับไม่ได้  เลยถามสมาชิกครับ  ว่ายังมีความถี่ไหนรับกันได้ไหมครับ   และใช้จานขนาดเท่าไรครับ 

ส่วนที่ว่าดาว  ดวงนี้เลิกส่ง  (ต่ำแหน่ง 95E ยังไม่เลิกครับ)

ท่านมีข้อมูลยังต้องการ

(ขอย่ำว่า  ความถี่  และ บีบ โดยภาพรวมนะครับ  ไม่ได้หมายถึงความถี่ของ  IPM หรือ  ของ  ไทยครับ )

http://www.lyngsat.com/NSS-6-and-SES-8.html     ตารางความถี่
https://www.satbeams.com/footprints   อันนี้  บีมครับ     มีบีม  SE Asia   ที่เข้าไทยครับ  แค่ผมรับไม่เข่าครับ

เลยล่งสัยครับ   เช่น 
 ความถี่ 11542 V   sr 43200
 11635 H  sr 27500

แค่ลองทดสอบครับไม่มีช่องอะไรน่าสนใจเท่าไร ใน บีมที่เข้าไทยครับ

ขอบคุณทึกท่านที่ ตอบคำถามครับ
ompron
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 17, กันยายน 2016, 12:25:54 pm »

ว่าจาลองมั่ง แต่รื้อจานออกไปซะและ เอิ้กๆๆ(@_#)

WWWHS7ETD
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 17, กันยายน 2016, 02:17:58 pm »

เหลือความถี่เดียว ช่องเดียว
11605H3338 CGN TV คุณภาพ 49-51%
ใช้จาน C ติดหัว KU เพิ่มเพื่อ MOVE
จากเมืองประจวบครับ
การเปลี่ยนแปลงมีประจำเมื่อมีความถี่เลิกไปก็จะมีความถี่ใหม่เข้ามาแต่ทิศทางอาจเปลี่ยนไปด้วย จะดู Lyngsat  อย่างเดียวไม่ได้ต้องสะแกนดูแน่นอนที่สุด
สำหรับ ไทยคม 4 ช่อง 3 ส่งHD ออกอากาศอยู่ อีกช่อง CTB เป็นการส่งแถบสี
yyy
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 17, กันยายน 2016, 02:33:49 pm »

เหมือนสมาชิกท่านอื่น ย้ายไปไทยคมแล้วครับ เลยไม่ได้ลอง สงสัยเช่นกันว่าเหลืออะไรบ้าง

mm
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 17, กันยายน 2016, 03:22:23 pm »

เมื่อก่อนมีเคเบิ้ลเวียดนาม AVG ตอนนี้ยังมีสัญญาณหรือเปล่าไม่แน่ใจ ยังไม่ได้ลองครับ
ta
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 17, กันยายน 2016, 08:48:38 pm »

ขอบคุณ  ท่าน WWWHS7ETD และท่าน  mm คอนนี้ทราบความถี่  จะได้ลองปรับจานใหม่ครับ   คือ  จานหันจากไทยคม  มาลองรับเล่นๆ    ครับ  แต่ไม่รู้จะเอาความถี่ไหนเป็นหลักครับ  ถ้าสัญญาณเข้าก็จะได้สแกนความถี่ครับ   ก่อนนี้สแกนไม่ได้ครับ  ยังจับสัญญาณไม่ได้เลยครับ

ขอบคุณมากครับ   
scone
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 18, กันยายน 2016, 07:57:11 am »

SES 8 Ku-band

เครื่องผม เหลือ CGN TV อยู่ช่องเดียว

ta
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 18, กันยายน 2016, 09:52:45 am »

ขอขอบคุณทุกท่านครับ   และท่าน  scone มากครับ

ได้ความถี่ล่อ   ผมปรับจานหาสัญญาณเข้าแล้วครับ
ได  GGNTV   เข้ามา 2  ช่องครับ      ช่องนี้แหละเหมือนเคยปรับรับได้ครับ    พอดีดูใน  lyngsa    ไม่มีความถี่นี้  ทำให้หลงครับ  อิอิ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์