ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
17, พฤษภาคม 2024, 04:43:43 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  รบกวนถามเรื่อง เคเบิ้ลอินโดหน่อยครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่อง เคเบิ้ลอินโดหน่อยครับ  (อ่าน 2158 ครั้ง)
man_man
Newbie
*

« เมื่อ: 10, กันยายน 2010, 01:09:46 pm »

รบกวนถามผู้รู้เกี่ยวกับเคเบิ้ล telkom หน่อยครับว่า
1. ดูบอลได้มั้ยครับ โดยเฉพาะบอลยอดนิยม
2. รับทีวี local ได้มั้ยครับ เพราะเห็นทีวี Local ก็มีช่องที่ถ่ายทอดบอลยอดนิยมนี้อยู่ แล้วมันจะล็อคมั้ยครับ
3. มันสามารถทำ split ได้มั้ยครับ
4. เครื่อง receiver ที่รับได้มีอะไรบ้างครับ หรือต้องใช้เครื่องของเขาโดยเฉพาะ เครื่อง Supernet IR รับได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
worawut610
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 10, กันยายน 2010, 03:34:58 pm »

1. ดูได้ครับ..

2. ช่อง Global TV บ้างครั้งจะไม่ส่งผ่านดาวเทียม จะส่งแบบก้างปลา  แบบฟุตบอลโลกบ้านเรานะครับ.. จึงไม่สามารถดูได้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
udomboy
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 10, กันยายน 2010, 08:40:13 pm »

ขอร่วมแจมครับ

1. บอลดูได้ไหม ดูได้ครับ แต่เป็นช่องแบบเดียวกับที่ palapa d ดูได้ ที่ดูได้จริงๆก็พวก tv one = บอลเสปน + ทีมชาติ rcti = บอลทีมชาติ + บอลยูฟ่า พวกบอล epl หมดสิทธิ์ครับ เขาไม่ส่งสัญญาณ แล้วก็ goal tv + telkom visions 1 ที่นานๆ จะมีบอลสดให้ดูสักที เป็นพวก ซีรี่อาร์ เกือบลืม star sport ไปถ่ายบางนัดด้วย
2. รับได้แต่เฉพาะช่วงถ่ายทอดสดก็ไม่มีสัญญาณครับ เขาไม่ส่งสัญญาณ
3. ทำได้ครับ ขึ้นชื่อว่าแชร์ได้ส่วนใหญ่ก็ทำ spilt ได้ครับ
4. อันนี้มีหลายตัวครับ ยังไงลองถามคนขายการ์ดน่าจะได้ข้อมูลที่ดีกว่าครับ เพื่อความชัวร์ :-)
nuhun
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 10, กันยายน 2010, 09:25:17 pm »

dreambox ผ่าน งึกๆงักๆ ดูได้ทุกช่องตามนี้เลยคับ http://www.lyngsat.com/packages/telkomvision.html
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์