ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
16, พฤษภาคม 2024, 08:36:39 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  สอบถามวิธีลง งึกงัก supernet 2010
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามวิธีลง งึกงัก supernet 2010  (อ่าน 12151 ครั้ง)
UNUS
Sr. Member

« เมื่อ: 12, กันยายน 2010, 05:34:25 pm »

ใครพอจะทราบไหมครับ ใช้ dcc ได้ไหมต่อผ่าน port ไหนลองกรอกในเมนูแล้ว ใส่ c: ไม่ได้จะทำอย่างไรดี
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kaewpibul
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 12, กันยายน 2010, 07:05:53 pm »

ไม่ต้องใส่ C: ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
volvo
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 12, กันยายน 2010, 09:47:47 pm »

ต้องหาบ้านอย่าให้เกิน21ตัวนะครับเครื่องรุ่นนี้ไม่รองรับ
อาวทิดหลอด
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 12, กันยายน 2010, 09:50:12 pm »

ให้ เป็นวิทยา   วิธี ลง เอส วีดีโอ   ปอยฝ้าย มาลัยพร ... ลงเมล์ ทิ้งไว้  จะช่วยเหลือท่าน  
ลุงจำลอง
ลุงแก่แล้วช่วยลุงหน่อย
Special Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 13, กันยายน 2010, 01:55:56 am »

พวก no-ip ก็กรอกไม่ได้

UNUS
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 13, กันยายน 2010, 10:15:52 am »

ให้ เป็นวิทยา   วิธี ลง เอส วีดีโอ   ปอยฝ้าย มาลัยพร ... ลงเมล์ ทิ้งไว้  จะช่วยเหลือท่าน  
รบกวนขอวิธีทำแบบละเอียดหน่อยนะครับเครื่องรุ่นนี้หาข้อมูลไม่ค่อยจะมีใส่มากกว่า 1 svได้ไหมครับ เมล์ครับ sak_am@hotmail.com
ขอบคุณมากครับ
tik362
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 13, กันยายน 2010, 10:45:23 am »

หมายถึงที่มีตัวอักษร '-' หรือครับ ถ้าชื่อมีตัวอักษร "-" ก็สามารถลงได้แต่ต้องติดต่อขอ fireware ตัวใหม่มาลงบนเครื่อง receiver ครับ

รบกวนขอวิธีทำแบบละเอียดหน่อยนะครับเครื่องรุ่นนี้หาข้อมูลไม่ค่อยจะมีใส่มากกว่า 1 svได้ไหมครับ เมล์ครับ sak_am@hotmail.com

ลงได้มากกว่าหนึ่ง แต่เรียกใช้ทีละชื่อครับ
อาวทิดหลอด
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 13, กันยายน 2010, 02:15:38 pm »

ตอบเมล์การลง supernet ให้แล้ว
UNUS
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 13, กันยายน 2010, 02:23:30 pm »

วันนี้เข้าไปที่ร้านมาครับ เขาบอกว่าลง sv เพิ่มไม่ได้ครับ เครื่องซื้อพร้อมดูฟรี เขาก็ลงให้ใหม่ของเก่าผมหายหมดเลยตอนลองลง svlist 2 ของมากับเครื่องอยู่ svlist 1 ขอไฟล์เขาก็ไม่ให้ ดูเขาทำก็ใช้โปรแกรม ใส่ flash drive แล้วเสียบช่อง usb ที่เครื่อง อย่างนี้จะเพิ่มอย่างไรดีครับ
UNUS
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 13, กันยายน 2010, 02:24:59 pm »

ตอบเมล์การลง supernet ให้แล้ว

ได้รับแล้วครับผมเคยลงตามนี้แล้วก็ไมได้น่าจะติดที่เครื่องครับ
UNUS
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 13, กันยายน 2010, 02:30:38 pm »

หมายถึงที่มีตัวอักษร '-' หรือครับ ถ้าชื่อมีตัวอักษร "-" ก็สามารถลงได้แต่ต้องติดต่อขอ fireware ตัวใหม่มาลงบนเครื่อง receiver ครับ

ลงได้มากกว่าหนึ่ง แต่เรียกใช้ทีละชื่อครับ

ทำอย่างไรครับเล่นหายไปครั้งหนึ่งแล้วของที่มากับเครื่องถ้าหายอีกทีเขาจะไม่รับประกันครับ ร้านบอกว่าใส่ได้ ช่องเดียวครับ
อาวทดหลอด
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #11 เมื่อ: 13, กันยายน 2010, 02:53:04 pm »

ผม ลง  3  เอส   1 - 2 3 เลือนทางขวา  นอนยัน ว่า ใช้ ได้จริง ผมซื้อ จาก ยู2  ยังเสียดายเงิน  ซื้อมาแพง เพราะใจร้อน   ที่เขาบอก ลงเพิ่มไม่ได้เป็นยุทธ การขาย สมมุติ คนอื่นรู้ ว่าลง เอส ได้ หลายๆ คิดดู  มีหวังลูกค้า แห่ไป อุดหนุน เจ้าอื่นม  ลงได้ มากกว่า 1 ยูสครับ ใช้อยู่ ไม่มีปัญหา
UNUS
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 13, กันยายน 2010, 04:13:48 pm »

จะลองอีกทีครับเป็นไงเป็นกันครับ
tik362
Full Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 13, กันยายน 2010, 04:57:13 pm »

จะลองอีกทีครับเป็นไงเป็นกันครับ

ตอนลงชื่อใหม่ อย่างไปลงทับในชื่อที่ 1  ให้กดปุ่มซ้าย หรือขวา ให้เปลี่ยนไปช่องอื่น เพื่อให้ลงชื่อที่ 2 หรือ 3 ได้

อย่าไปยุ่งกับแรกที่มากับเครื่องเลยครับ เพราะเรามองไม่เห็นชื่อ หรือ password ใดๆ ทำให้เรา จดเก็บไว้เพื่อแก้ไขภายหลังไม่ได้
mm
Special Member
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 13, กันยายน 2010, 07:37:20 pm »

ตกลงซื้อจาก u2 กันหมดเลยหรือครับ การบริการและคุณภาพของเครื่องเป็นอย่างไรบ้างครับ
UNUS
Sr. Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 13, กันยายน 2010, 07:50:49 pm »

ของผมไม่ใช่ u2 ครับ มาจาก deesat
tik362
Full Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 18, กันยายน 2010, 05:24:01 pm »

ของผมไม่ใช่ u2 ครับ มาจาก deesat

ตอนเพิ่มเติมหรือเปลี่ยน s.. ต้องระวังอย่างมากที่จะไม่ไปโดนปุ่มเหลือง เพราะปุ่มเหลืองคือการ clear ALL หรือลบ server ทั้งหมดทีมีอยู่บนเครื่อง

ผมโดนมาแล้วครับ server หายหมดรวมทั้งที่มากับเครื่องด้วย โทรสอบถามทาง U2 บอกว่าต้องส่งเครื่องกลับไปทางบริษัทเพื่อที่จะส่งไปทางโรงงานให้ลง s.. ให้ใหม่ เพราะต้องเที่ยบค่าบนเครื่อง ซึ่งก็ไม่รู้ว่าทำไมต้องเป็นเช่นนั้น เพราะตอนที่ผมลง s" เพิ่มให้ลูกค้าก็ไม่เห็นต้องเทียบค่าอะไร

เหตุที่ s.. หายในครั้งนี้ก็เพราะลูกค้าบอกว่า บ่านวันนี้ดูมาก 2 ชั่วโมงแล้ว ภาพค้างเป็นพักๆ พอผมไปดูก็ตั้งใจจะลง s.. สำรองให้ลูกค้าดูชั่วคราว

นึกว่าทาง U2 จะให้ S.. Code ทางโทรศัพท์ได้ การที่จะเอาเครื่องจากลูกค้า ส่งไปยัง U2 และรอกลับมาก็เป็นอาทิตย์ ไม่ค่อยสะดวกนัก เพราะเครื่องก็เพิ่มซื้อไป 2 อาทิตย์เอง

จึงต้องหาวิธีอื่นก่อน ถ้าไม่มีทางอื่นแล้วจึงจะส่งกลับไป รู้สึกติดขัดน่าดู
tik362
Full Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 18, กันยายน 2010, 07:04:47 pm »

แก้ไขได้แล้วครับ โดยการไปพึ่งพา ผู้ขายอีกรายหนึ่งทั้งๆ ที่ไม่ได้ซื้อจากเขา เขาบริการอย่างดีมาก โดยการขอ user ของผมที่ติดอยู่บนกล่อง แล้วจัดการสอบถาม หา code เดิมให้ ไม่ถึง 15 นาที ตอบกลับมาทาง e-mail มีรายละเอียดให้ ซึ่งก็เป็น code เดิมน่ะแหละ ผมกลับไปลงให้ลูกค้าแล้ว สีหน้าลูกค้าดีขึ้นอย่างมาก

ต้องขอขอบคุณ ผู้ขายอีกรายหนึ่งที่ช่วยเหลือ เพราะจริงๆ แล้ว กระบอกเสียงของลูกค้านีแหละ จะทำให้มีลูกค้ามากขึ้น

lot ถัดไปผมคงไม่กลับไปหาเจ้าแรกที่ผมซื้อมาอีกแล้ว
nongmy
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #18 เมื่อ: 25, กันยายน 2010, 11:34:57 am »

ขอ fireware ที่ใส่ หมายถึงที่มีตัวอักษร '-' หรือ ถ้าชื่อมีตัวอักษร "-"   ด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

mail  click2you@hotmail.com
เด็กหัดเดิน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #19 เมื่อ: 02, ตุลาคม 2010, 11:29:53 pm »

รบกวนขอวิธีทำแบบละเอียดหน่อยนะครับเครื่องรุ่นนี้หาข้อมูลไม่ค่อยจะมี

surachad@hotmail.com
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์