ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
18, พฤษภาคม 2024, 02:44:53 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ช่วยแนะนำวิธีการซ่อม PP-Link อาการไฟแดงค้างให้หน่อยครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำวิธีการซ่อม PP-Link อาการไฟแดงค้างให้หน่อยครับ  (อ่าน 1797 ครั้ง)
satit silpakorn
Special Member
*

« เมื่อ: 17, ตุลาคม 2011, 10:32:02 am »

ตามหัวข้อครับ อยู่นครปฐม(ในม.ศิลปากร) หรือใครที่ใช้ dreambox อยู่ในเขตอ.เมืองนครปฐมแลกเปลี่ยนความรู้ยินดีเลยครับ (081-3154095) แนะนำร้าน(หรือช่าง) ที่เปลี่ยนได้ จะขอบคุณมากเลยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
aimoddang
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 17, ตุลาคม 2011, 11:02:49 am »

แก้ได้แต่ก็แพงน๊ะ ประมาณ 2 -3 ร้อยบาท เดี๋ยวก็กลับมาเป็นอีก ครับ อย่าไปหาเลยครับ link แบบต่าง ๆ ผมลองมาสาระำพัด หาซื้อ 3g เราเตอร์ ไปเลยที่เดียวไม่ต้องเสียเงินซ่ำซ้อน ผมเคยเจอปัญหานี้มาก่อน เขาบอกว่า  Muaylink ไม่ค่อยมีปัญหาแต่ผมก็ยังไม่ได้ลองเลย ครับ เชื่อผม ซื้อ 3g เราเตอร์ดีที่สุด ถ้าไม่เช่นนั้นก็ติด ADSL ไปเลยคุ้มครับ โหลดหนัง โหลดเกมส์  ได้อีกเร็วป๊ด
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
fat
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 17, ตุลาคม 2011, 11:15:16 am »

เข้ามารอด้วยคนครับ
poowut
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 17, ตุลาคม 2011, 12:43:45 pm »

ผมใช้ TENDA รุ่นที่มี USB เสียบต่อเข้ากับแอร์การ์ด ราคารวมหมดแล้วราวๆ สองพันนิดๆ(รวมแอร์การ์ดแล้วนะ)

หมดปัญหาตั้งแต่นั้นมาครับ
ตอนนี้ PPLINK ที่บ้านผมมีเป็น สิบ อาการนี้แหละครับ...ก็เลยเลิกใช้จะดีกว่า...

ราคา TENDA รุ่นที่มี USB (สามารถทำเป็นอะแดปเตอร์โมเด็ม)    1250
แอร์การ์ด 3G เอาแบบธรรมดา 790

รวมแล้วก็ ไม่แพงนะครับ สามารถใช้ได้กับ Box อื่นๆ ได้อีกครับ
U2
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 23, ตุลาคม 2011, 07:06:15 am »

ตามนั้นเลยครับ
PP พอแ่ก่ตัวลง ปัญหาเยอะ ผมโยนทิ้งหมดเลย
เล่นพวก 3G router ตามที่ข้างบนบอกดีสุด
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์