ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
15, พฤษภาคม 2024, 07:19:45 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  รูปมาแล้ว asiasat 5 ครับ สัญญาณแรงมาก
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รูปมาแล้ว asiasat 5 ครับ สัญญาณแรงมาก  (อ่าน 8164 ครั้ง)
newsone
Special Member
*

« เมื่อ: 20, สิงหาคม 2013, 03:36:48 pm »

ตอนแรกผม  ปลด น๊อต  แล้ว  คว่ำจานลงมาเพื่อปรับ  ขั้ว lnb ใหม่ครับ

ผมใช้ dynasat  ปรับเลข 0  ไปที่  9  โมงครับ

ผมใช้จาน dynasat  6 ฟุต ครับ

ตามรูปหลังจาก  คว่ำจานลงมาผมก็ปีนไปตรงที่ยืน แล้ว  จัดการปรับ หัว lnb  ได้อย่างง่ายดาย

จานผมติดไว้ข้างกำแพงหลังบ้าน ม้นมีที่ยืนด้วย

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

newsone
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2013, 03:43:03 pm »

อ้นนี้ มุมของผมที่ผมปรับได้แรงสุดครับ  ตามรูป  จริง มุมก้ม เงย

แต่ละคนไม่เท่ากัน  ผมหาจาก net  บางคนก็บอก 17 กว่า   บางคนบอก  15 กว่า

ผมได้ตามรูปครับ  ก็ประมาณ ใกล้เคียงกันครับ

17-18  ครับ  ตอนแรกผมก็ตั้งไว้แถวนี้แหละครับ   

ส่วน มุมส่าย ก็ ประมาณ  180  แต่ผมหาไม่เจอ  ผมก็ส่ายกลับมา ประมาณ 150

ดังนั้นพวกนี้เป็นแค่ค่าอ้างอิง โดยเฉพาะมุมส่าย  บางทีเข็มทิศอาจไม่ปัญหา

แต่มุมก้มให้ใกล้เคียงก่อน  แล้วก็ส่ายเอาครับ สังเกตุ สัญญาณ ที่เครื่องรับ ถ้าม้นสวิงขึ้นแสดงว่า

เจอแล้ว แถวนี้  เราก็ขัดให้ตึงมือหน่อย  แล้วค่อยปรับ ละเอียดทั้ง ผมก้ม   มุมส่าย

แต่ยังไงก็ตาม  ขั้ว  lnb   ต้องให้ตรงก่อนครับ 
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

newsone
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2013, 03:45:48 pm »

สัญญาณแรงมากครับ  90  ตามรูปครับ

newsone
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2013, 03:48:42 pm »

รูปเทียบกับจานเวียดนาม

newsone
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2013, 03:50:03 pm »

รูปเทียบกับ จาน  มาเลย์ 

newsone
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2013, 03:51:29 pm »

สรุปปรับง่าย สัญญาณแรง ดีครับ

แต่งง ตรงที่ผมสแกน ครบแล้ว ไม่เห็นช่อง feed โชว์เลย

หรือว่า   เมื่อถึงตอนจะ ดู  ช่อง feed ถึงจะมาให้เห็นแล้วเราต้องสแกนใหม่

c.wit2009
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2013, 04:05:23 pm »

ครับ ช่องฟีด ผมก็สเกนเอาครับตอนบอลมา ว่าเเต่ช่อง Rtb4 ของบรูไนของท่านคงจะดูได้นะครับ เห็นเขาว่าช่องที่สัญญาณค่อนข่างอ่อนถ้ารับได้มันก็จะดีเพราะ ช่องออ่นอื่นอื่น เช่น ช่องฟีด มันจะดูได้เมื่อ กีฬา พี่เมียมา ผมก็เลยกลัวมากครับ เพราะช่อง rtb4 มันหาย เเต่ ช่องเทรค ยังอยู่ พี่เมียมา คงจะได้เจอกันเสา อาทิต ครับ
newsone
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2013, 04:14:38 pm »

ครับ ช่องฟีด ผมก็สเกนเอาครับตอนบอลมา ว่าเเต่ช่อง Rtb4 ของบรูไนของท่านคงจะดูได้นะครับ เห็นเขาว่าช่องที่สัญญาณค่อนข่างอ่อนถ้ารับได้มันก็จะดีเพราะ ช่องออ่นอื่นอื่น เช่น ช่องฟีด มันจะดูได้เมื่อ กีฬา พี่เมียมา ผมก็เลยกลัวมากครับ เพราะช่อง rtb4 มันหาย เเต่ ช่องเทรค ยังอยู่ พี่เมียมา คงจะได้เจอกันเสา อาทิต ครับ

หมายความว่า เราต้องปรับให้ช่อง  rtb4 แรงสุดใช่ไหมครับ 

ช่องนี้อยู่ที่ tp ไหนครับ  พอดีเพิ่ง ตั้งรับยังไม่รู้ว่ามีช่องอะไรมั่งเลย

gumo
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2013, 04:21:12 pm »

เมื่อคืนได้ข่าวมาว่า แมนซิตี้ สัญญานไม่มาเลยทาง ดาวasiasat5
newsone
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2013, 04:26:34 pm »

ช่องนี้หรือเปล่าครับ  rtb4  ได้แรงประมาณนี้  พอไหวไหมครับ

newsone
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2013, 04:27:44 pm »

เมื่อคืนได้ข่าวมาว่า แมนซิตี้ สัญญานไม่มาเลยทาง ดาวasiasat5

อ้าวงั๊นก็แห้วซิครับ

ปกติ เขาจะส่งมาทางไหนครับ  หรือว่า ไม่แน่นอน แล้วแต่อารมณ์ 

เหมือนคนใกล้ หมดประจำเดือน 

keef
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2013, 04:32:24 pm »

ปกติ เขาจะส่งมาทางไหนครับ  หรือว่า ไม่แน่นอน แล้วแต่อารมณ์ 

มาครับ แต่มาๆหายๆ ใกล้จะจบเกมครึ่งหลังดูได้7นาที

......

Asiasat5 ถ้าช่อง Trace urban HD ช่องอื่นสบายครับ

c.wit2009
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2013, 04:34:46 pm »

โอโฮ้ของท่านสัญญาณเเรงครับ ช่องฟีดน่าจะไม่มีปัญหา ช่องฟีดน่าจะมาไม่ซ้ำ ของท่านผมว่าผ่านครับ ว่าเเต่ของผม ซิ ติดที่ดูโอกะป้า ไม่งันจะหันไปรับตรงสะ
newsone
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2013, 04:36:24 pm »

ใช้เครื่อง s10 รับ ช่อง นี้ได้ ประมาณ  65     rtb4

ผมเจอช่อง feed1  คุณภาพ สวิง ระหว่าง  56-70

สัญญาณแค่นี้พอไหวไหมครับ

newsone
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2013, 04:38:39 pm »

ที่ว่าช่อง  feed จะมาไม่ซ้ำหมายความว่า

เขาจะเปลี่ยนดาวไปเรื่อยๆหรือครับ

หรือว่า  ดาวนี้ประจำแต่เปลี่ยนความถี่

แต่ถ้า ช่อง feed มาไม่ซ้ำงั๋นก็ต้อง เปลี่ยนเป็น  มูฟแล้วซิเนื่ย

tanin
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2013, 06:52:50 pm »

ใช้เครื่อง s10 รับ ช่อง นี้ได้ ประมาณ  65     rtb4

ผมเจอช่อง feed1  คุณภาพ สวิง ระหว่าง  56-70

สัญญาณแค่นี้พอไหวไหมครับ

เพิ่งถอยจาน ไดน่า ชิ้นเดียว 1.5ฟุต  ซื้อมาครบชุด 1200บาท พร้อมเครื่องรับ จะลองรับดู
ถ้าไม่ไหวจะปรับจานไทคม 1.8 ของ psi มารับแทน แล้วเอา 1.5 ไปรับไทคมแทน
Pe Chanthaboon
Newbie
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2013, 10:06:04 pm »

มาครับ แต่มาๆหายๆ ใกล้จะจบเกมครึ่งหลังดูได้7นาที

......

Asiasat5 ถ้าช่อง Trace urban HD ช่องอื่นสบายครับ
Asiasat5 ผม Duo thaicom ช่อง Trace HD ไม่มานี่ผมไม่ไดู้ดูช่อง Feeds เลยครับ แต่พอลองปรับละเอียดอีกนิด Trace HD มานิช่อง Feeds ไม่มีพลาดครับ
Wuttichai
Sr. Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2013, 10:40:46 pm »

ของผมจาน1.7รับไทยคมแล้วจะดูโอพอไหวใหมครับ
pk
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 21, สิงหาคม 2013, 07:12:07 am »

ของผมจาน1.7รับไทยคมแล้วจะดูโอพอไหวใหมครับ

ลองทำดูครับผม
sakzaa
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 21, สิงหาคม 2013, 07:40:52 am »

รับตรงดีกว่าครับ
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์