ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
16, พฤษภาคม 2024, 06:34:00 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ตรวจสอบสินค้า หลังจากแชร์กันซื้อMASTERBOX HD
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตรวจสอบสินค้า หลังจากแชร์กันซื้อMASTERBOX HD  (อ่าน 13311 ครั้ง)
jay
Special Member
*

« เมื่อ: 15, ธันวาคม 2011, 02:18:28 pm »

สินค้าส่งถึงผมตอน10โมงเช้า และรีบทำการจัดส่งให้เพื่อนๆที่ร่วมแชร์กันซื้อ

รายชื่อท่าที่สังสินค้า และ สำหรับตรวจสอบEMS
1.คุณ มาโนช   บุรีรัมย์    EI746220449TH
2. คุณ ณรงค์   กรุงเทพ   EI74620452TH
3. คฑาวุธ      กรุงเทพ    EI746220466TH
4. คุณสรายุทธ์   สุโขทัย    EI746220470TH
5. คุณสาธิต   สุรินทร์     EI746220483TH
6. คุณประภาส    ปทุมธานี   EI746220497TH
7.  วัฒนา   สุพรรณบุรี      EI746220510TH
8.  กิจโชติฐิติ    กรุงเทพ    EI746220523TH
9.  ร้านเพทาย     ชัยนาท     EI746220506TH
10. คุณพินิจ  นครสวรรค์      RF815640656TH
ถ้าสินค้าถึงปลายทางแล้ว เอาหมายเลขไปรับได้เลยครับ หรือรอพนักงานมาส่งถึงหน้าบ้าน
                     ขอขอบคุณ ทีมงาน บอร์ดโบราณเป็นอย่างสูง ที่ให้ใช้พื้นที่ติดต่อสื่อสารและหาความรู้                 
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jay
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 15, ธันวาคม 2011, 02:33:15 pm »

งานนี้ ถึงจะเหนื่อยหน่อย แต่ก็ถือว่าได้ช่วยเพื่อนสมาชิกที่ชอบทดลอง เกือบควักกระเป๋าเพิ่ม เพราะคิดแต่ค่าส่ง100ลืมคิดค่ากล่องอีก20บ.

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
สาวสารภี
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 15, ธันวาคม 2011, 02:46:12 pm »

ไม่ทำตัวนี้บ้างละ Master Dongle for HD box  สนใจเหมือนกัน
jay
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 15, ธันวาคม 2011, 05:04:05 pm »

วิธีหาสัญญาณเครื่องรับ MASTER BOX  HD แบบบ้านๆตามแบบฉบับช่างเจี๊ยบ
ผมได้เข้าไปอ่านวิธีตั้งจานสำหรับเครื่องมาสเตอร์บ็อกซ์  แล้วงงนิดๆ ตรงข้อ 6
ผมเลยลองเอาตามแบบของผมเอง ง่ายๆและไม่เหนื่อยครับ
1.เริมจากการเตรียมอุปกรณ์ให้พร้อมต่อสายสัญญาณเดิมที่เคยรับไทยคม เข้าที่ ขั้วinb2ที่ตัวเครื่อง
2.เปิดเครื่องเข้าเมนู เลื่อนไปที่อุปกรณ์พิเศษ(ไม่ต้องกดเข้าไป) กด2580ที่รีโมท เลื่อนมาหัวข้อสุดท้ายคือ ข้อมูล SDS กด OK จะมีสัญญาณ 2 แถบ
3.ยืนหันหลังให้จานคลายน็อตออกส่ายจานมาทางขวานิดเดียวครับแล้วปรับก้มเงย หัวlnbยังไม่ต้องปรับ
ให้ดูที่สัญญาณแถบล่างครับ ปรับให้ได้แรงที่สุด  แล้วขันน็อตให้แน่น จากนั้นค่อยทำดูโอ้ไทยคม KU
ตอนนี้เครื่องของผมดูได้และ ภาพดีพอใช้ ปรับแสงสีนิดหน่อยพอ เสียงรู้สึกจะเบาไปหน่อย โดยรวมถือว่าดีครับ
pann
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 15, ธันวาคม 2011, 05:43:30 pm »

ชัดเจน แจ่มใส แบบนี้สิ ช่างเจี๊ยบ
MooWei
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 15, ธันวาคม 2011, 06:53:13 pm »

ลูกค้ามีทางภาคอีสาน ไม่แน่ใจว่าสัญญาณเป็นอย่างไรครับ
รบกวนแจ้งด้วยครับ อยากเอาไปติดให้พี่ชายที่สารคามนะครับ
แต่ไม่รู้สัญญาณเป็นอย่างไร ยังไม่ได้ทดสอบ แต่ที่ กทม OK
สัญญาณดีครับ ....

ปรึกษาได้ครับ ช่างหมู (ลาดกระบัง)
085-566-2215
jay
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 15, ธันวาคม 2011, 09:09:40 pm »

ไม่ทำตัวนี้บ้างละ สนใจเหมือนกัน
เอาเป็นว่าจะทำให้ก็แล้วกันครับ เห็นใจสมาชิกทางภาคใต้  แต่อยากสอบถามเพื่อนสมาชิกท่านใดที่สนใจ
Master Dongle for HD box  ให้ส่งอีเมล์ มาหาผมครับ ผมจะได้ทราบจำนวน เพื่อติดต่อขอราคาพิเศษให้ครับ
***ส่งอีเมล์มาเท่านั้นครับ อย่าโพสสอบถามหน้าเว็ป ผมจะไม่ตอบ เพราะอาจกระทบร้านค้าตัวแทนและจะทำให้กระทู้ถูกลบได้ครับ  ขอคนที่สนใจจริงๆและพร้อมที่จะชำระเงินเลย ผมไม่มีทุนพอที่จะออกให้ก่อนนะครับ
   ส่วนท่านที่พลาด MASTERBOX HD รอบแรก ส่งเมล์หาผมได้ครับได้ครบ10ท่านเมื่อไหร่ผมถึงจะแจ้งให้จ่ายเงิน
pann
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 15, ธันวาคม 2011, 11:07:30 pm »

ลูกค้ามีทางภาคอีสาน ไม่แน่ใจว่าสัญญาณเป็นอย่างไรครับ
รบกวนแจ้งด้วยครับ อยากเอาไปติดให้พี่ชายที่สารคามนะครับ
แต่ไม่รู้สัญญาณเป็นอย่างไร ยังไม่ได้ทดสอบ แต่ที่ กทม OK

ปรึกษาได้ครับ ช่างหมู (ลาดกระบัง)
ไม่มีปัญหา มีแต่ตัณหาเด้อ อิสานใต้อีสานเหนือ บอกข่อย โลด เบอร์โทรหาเอาเอง
jay
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2011, 09:57:51 am »

วิธีหาสัญญาณเครื่องรับ MASTER BOX  HD แบบบ้านๆตามแบบฉบับช่างเจี๊ยบ
ผมได้เข้าไปอ่านวิธีตั้งจานสำหรับเครื่องมาสเตอร์บ็อกซ์  แล้วงงนิดๆ ตรงข้อ 6
ผมเลยลองเอาตามแบบของผมเอง ง่ายๆและไม่เหนื่อยครับ
1.เริมจากการเตรียมอุปกรณ์ให้พร้อมต่อสายสัญญาณเดิมที่เคยรับไทยคม เข้าที่ ขั้วinb2ที่ตัวเครื่อง
2.เปิดเครื่องเข้าเมนู เลื่อนไปที่อุปกรณ์พิเศษ(ไม่ต้องกดเข้าไป) กด2580ที่รีโมท เลื่อนมาหัวข้อสุดท้ายคือ ข้อมูล SDS กด OK จะมีสัญญาณ 2 แถบ
3.ยืนหันหลังให้จานคลายน็อตออกส่ายจานมาทางขวานิดเดียวครับแล้วปรับก้มเงย หัวlnbยังไม่ต้องปรับ
ให้ดูที่สัญญาณแถบล่างครับ ปรับให้ได้แรงที่สุด  แล้วขันน็อตให้แน่น จากนั้นค่อยทำดูโอ้ไทยคม KU
ตอนนี้เครื่องของผมดูได้และ ภาพดีพอใช้ ปรับแสงสีนิดหน่อยพอ เสียงรู้สึกจะเบาไปหน่อย โดยรวมถือว่าดีครับ

เพิ่มเติมให้อีกนิดครับ หลังจากทำตามข้อ 1-2 แล้ว ก่อนปรับจานให้ทำเครื่องหมายโดยใช้ปากกาเมจิกที่คอจาน หันหลังให้จานคลายน็อตแล้วค่อยๆกดหน้าจานก้มลงประมาณ4-5 มิลลิเมตรแล้วปรับมาทางขวามือนิดเดียวครับ ก็จะได้สัญญาณแถบล่าง LNB2ประมาณ70% จากนั้นล็อคน็อตทุกตัวให้แน่น
แล้วค่อยทำ ดูโอ ไทยคม จะได้ 80%ขึ้น ถ้ากรณีติดตั้งจานใหม่ให้ใช้สาย สีดำและขาวอย่างละเส้น เพื่อป้องกันการสับสนครับ จานเก่าก็ทำมาร์คที่สายไว้กันสับสน สงสัยโทรสอบถามได้ครับ
eaumphet
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2011, 12:50:27 pm »

สอบถาม อยากทราบ ราคา Master Dongle for HD box ครับ eaumphet@gmail.com ขอบคุณครับ
ikq
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2011, 01:47:06 pm »

ดูแล้วมีกระตุกค้างบ้างไหมครับ ราคาสูงเลยต้องรอบคอบหน่อยครับ ผมสนใจมากๆ
jay
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2011, 06:37:25 pm »

ดูแล้วมีกระตุกค้างบ้างไหมครับ ราคาสูงเลยต้องรอบคอบหน่อยครับ ผมสนใจมากๆ
เอาไว้รอคำตอบจากคนที่ได้เครื่องไปทดลองใช้ครับ เพราะหลายท่านโทรมาบอกว่าได้รับสินค้าแล้ว กำลังทดสอบอยู่ โดยรวมถือว่าดี แต่ช้าตอนเปลี่ยนช่อง ไม่ทันใจวัยรุ่น คงต้องรอเฟริมแวร์ออกมาแก้ไขครับ
fajung
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 17, ธันวาคม 2011, 12:21:02 am »

ไม่ต้องทำ ดูโอ ไม่ต้องลงบ้านเช้า ต่อสายแลนดูได้เลย
สุดยอดครับท่าน
fajung
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 17, ธันวาคม 2011, 12:22:58 am »

ไม่ต้องทำ ดูโอ ไม่ต้องลงบ้านเช้า ต่อสายแลนดูได้เลย

รู้กันเฉพาะกิจ
kop998
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 17, ธันวาคม 2011, 12:24:18 am »

แน่ใจนะท่าน
kop998
Jr. Member
**

« ตอบ #15 เมื่อ: 17, ธันวาคม 2011, 12:30:34 am »

น่ากลัวเทวดาเข้าฝันเนอะ
jay
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 17, ธันวาคม 2011, 07:10:25 am »

แน่ใจนะท่าน
แน่ใจซิ แค่เปิดเครื่องต่อเน็ตก็ดูได้เลย ถ้าคนไม่มีเน็ตก็ทำดูโอเอาครับดูได้เหมือนกัน ไม่มีรายเดือน
ตอนนี้มีผู้สนใจแจ้งเข้าร่วมเป็น1ใน10ท่านหลายคนแล้วแต่ยังไม่ครบหรือเกินเลยต้องรอไปก่อน
บ้างท่านอยากได้แต่เงินเดือนยังไม่ออก โบนัส ยังไม่ออก เลยต้องรอไปพร้อมๆกัน ราคาแบบนี้ดูได้สักปีก็สุดคุ้มแล้วครับ เที่ยวนี้ขอค่ากล่อง+ค่าขนส่งจากต้นทางมาหาผมอีก30บ.คงไม่ว่ากันนะครับ คราวก่อนมีควักกระเป๋านิดหน่อย แต่ไม่เป็นไรครับ
kop998
Jr. Member
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 17, ธันวาคม 2011, 07:20:44 am »

แน่ใจนะท่าน
แน่ใจซิ แค่เปิดเครื่องต่อเน็ตก็ดูได้เลย ถ้าคนไม่มีเน็ตก็ทำดูโอเอาครับดูได้เหมือนกัน ไม่มีรายเดือน
ตอนนี้มีผู้สนใจแจ้งเข้าร่วมเป็น1ใน10ท่านหลายคนแล้วแต่ยังไม่ครบหรือเกินเลยต้องรอไปก่อน
บ้างท่านอยากได้แต่เงินเดือนยังไม่ออก โบนัส ยังไม่ออก เลยต้องรอไปพร้อมๆกัน ราคาแบบนี้ดูได้สักปีก็สุดคุ้มแล้วครับ เที่ยวนี้ขอค่ากล่อง+ค่าขนส่งจากต้นทางมาหาผมอีก30บ.คงไม่ว่ากันนะครับ คราวก่อนมีควักกระเป๋านิดหน่อย แต่ไม่เป็นไรครับ

ที่ผมถามเพราะผมเป็นคนแรกที่แย้มข้อมูลนี้เองทำไมผมไม่รู้ล่ะในเมื่อใช้มาตั้งประมาณ4เดือนแล้วครับ
MooWei
Jr. Member
**

« ตอบ #18 เมื่อ: 17, ธันวาคม 2011, 09:20:41 pm »

ไม่มีปัญหา มีแต่ตัณหาเด้อ อิสานใต้อีสานเหนือ บอกข่อย โลด เบอร์โทรหาเอาเอง

ขอบคุนหลายๆ เด้ออ้าย ใกล้ปีไมแล้ว ซิเอาไปติดให้อ้ายซายอยุ่สารคามครับ...

ปรึกษา... พูดคุยเรื่องดาวเทียมได้ครับ
ช่างหมู (ลาดกระบัง) 085-566-2215
MooWei
Jr. Member
**

« ตอบ #19 เมื่อ: 17, ธันวาคม 2011, 09:25:42 pm »

โซนตะวันออก แถวๆ ลาดกระบัง มีนบุรี หนองจอก อะไรแถวๆ นี้
ปรึกษาเรื่อง Masterbox hd 8 in 1 ได้นะครับ

หรือจะให้ไปช่วยหมุนจานก็ได้ครับ รับประกันได้ดู 2 กันแบบเต็มๆ

วันก่อนไปที่ร้านแถวๆ มีนบุรี ช่างที่ขายเขาติดตั้งไม่ได้ ก็เลยช่วย
เขาอยู่แป๊บเดียว ภาพมีเลย อิๆๆๆ

ปรึกษา... พูดคุยเรื่องดาวเทียมได้ครับ
ช่างหมู (ลาดกระบัง) 085-566-2215
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์