ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
16, พฤษภาคม 2024, 06:20:23 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ปัญหาไม่ได้อยู่ที่การแกะ แต่ปัญหาอยู่ที่ใครจะกล้าปล่อยออกมา
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาไม่ได้อยู่ที่การแกะ แต่ปัญหาอยู่ที่ใครจะกล้าปล่อยออกมา  (อ่าน 13033 ครั้ง)
ken_korat
Full Member

« เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2012, 08:10:00 pm »

มีข่าวลือจากเจ้าของบ้านว่า แกะนั้นไม่ยาก แต่ยากที่จะปล่อยออกมา ใครปล่อยก่อนมีหวัง นอนฮ่องกง แน่ เพราะพี่ สองเค้าทำงานรัดกุม ไม่ใช่มีเรื่องเปลี่ยนระบบอย่างเดียว พี่เค้าวางแผนกดดันหลายทาง ตามบอร์ด ต่างๆ สายข่าวก็เยอะ หรือหน่วยล่อซื้อ ที่เตรียมไว้หากมีกรณี รายใดปล่อยของ ไม่ว่าจะเป็น เคบิล ดาวเทียม หรือ iptv ดังนั้นผู้ให้บริการจึงไม่กล้าที่จะเคลื่อนไหวมากมาย คือรอดูสถานการณ์ไปก่อน
-เจ้าหนึ่งบอกว่า เป็น Nds เวอร์เก่า ซึ่งต่างประเทศ แกะนานแล้ว

----โปรดใช้วิจารณาจารณ์ในการอ่าน----
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
the blues
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2012, 08:30:50 pm »

อ่านแล้วครบทุกบรรทัดแล้ว  ก็ขึ้นอยู่กับท่านที่อ่านแล้วหล่ะว่า  คิดอย่างไร
ส่วนข่อยมาอ่านซือๆ  บ่ออยากคึด
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

LDTV
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2012, 08:32:39 pm »

อ่านแล้ว ตีความว่า คงจะโม้ไว้มากตอนขาย เลยต้องออกลูกนี้ คนจะด่าน้อยหน่อย
ken_korat
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2012, 08:37:10 pm »

ส่วนผมเริ่มเชื่อ เพราะ มาเล ก็แตก จีน ก็แตก มีความเป็นไปได้
tanthai555
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2012, 08:44:30 pm »

อย่าลืมนะครับคนแกะได้ ทรูมีรางวัลให้ด้วยไม่ใช่น้อยๆนะครับทำให้สบายไปทั้งชาติเลย
hondajazz
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2012, 08:49:01 pm »

ตอนนี้ก็ดูของแท้ไปก่อน ถ้าปล่อยวันไหนก็ค่อยกลับลงใต้ดินต่อ
newsone
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2012, 08:51:31 pm »

ไม่เชื่อครับ

โม้มากกว่า

ผมว่า กว่าจะแกะได้ ก็คงประมาณ  1 ปีแหละ
แล้วคงแกะได้ไม่เนียน
เหมือนเดิม

ดูอย่างของ มาเลย์ ก็ได้  กี่ปีแล้ว

แกะมาก็ยังกระตุก  ช่อง HD ก็ยังแกะไม่ออก

มีแต่โม้ไว้ก่อน 

ส่วน iptvน่ะ   อันตราย ก็เล่น  copy ทั้งภาพและเสียง ส่งออกอากาศ  อย่างนั้น

โดนจับนี่ ติดคุกแน่นอน

อุทัย
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2012, 08:54:36 pm »

ถ้าเบิ่งต่อไปแม่นบ่ท่านLDTV
ken_korat
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2012, 09:06:06 pm »

โม้มากกว่า

ผมว่า กว่าจะแกะได้ ก็คงประมาณ  1 ปีแหละ
เหมือนเดิม

ดูอย่างของ มาเลย์ ก็ได้  กี่ปีแล้ว

แกะมาก็ยังกระตุก  ช่อง HD ก็ยังแกะไม่ออก

ส่วน iptvน่ะ   อันตราย ก็เล่น  copy ทั้งภาพและเสียง ส่งออกอากาศ  อย่างนั้น

มาเล hd

http://www.sibu.org/bbs/viewthread.php?tid=53564
newsone
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2012, 09:08:04 pm »

รู้สึกว่าเขาเฉลยแล้วนี่ครับ
ว่าภาพตัดต่อ เพื่อหลอกขายของไม่ใช่หรือ

ken_korat
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2012, 09:23:54 pm »

จริงๆแล้วผมก็คือผู้ใช้บริการ อย่างเราๆ ท่านๆ นี้แหล่ะครับ การดูทีวีไม่ใช่ อุปสรรคถึงแม้จะดู พี่สองไม่ได้ก้ไม่ใช่ปัญหา ใครจะแกะได้ช้า หรือเร็วมันก็เรื่องของ เขา ดูทีวีจริง ผมดู ไม่เกิน 3 ชม/วัน แต่เมื่อมีเคสทรูเปลี่ยนระบบก็เป็นเรื่องน่าสนุก 55555 แต่อาจไม่สนุกสำหรับเจ้าของบ้านเช่า

คิดในทางกลับกัน...หากคุณและผมทำบ้านเช่า...และมีความสามารถที่จะแชร์ได้แล้วหลังจากที่เปลี่ยนระบบ ***คุณจะแชร์ต่อไหม โพส บอกไหม หรือดำเนินการในสิ่งที่เรารู้มาอย่างไร ให้ปลอดภัยกับตัวเอง...เชื่อแน่หากปล่อย ัมนก็เหมือนระเบิดลูกใหญ่ๆๆ ที่ดังมาก คุณอาจจะไม่รอด..อิอิ
nung2527
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2012, 09:26:46 pm »

จริงๆแล้วผมก็คือผู้ใช้บริการ อย่างเราๆ ท่านๆ นี้แหล่ะครับ การดูทีวีไม่ใช่ อุปสรรคถึงแม้จะดู พี่สองไม่ได้ก้ไม่ใช่ปัญหา ใครจะแกะได้ช้า หรือเร็วมันก็เรื่องของ เขา ดูทีวีจริง ผมดู ไม่เกิน 3 ชม/วัน แต่เมื่อมีเคสทรูเปลี่ยนระบบก็เป็นเรื่องน่าสนุก 55555 แต่อาจไม่สนุกสำหรับเจ้าของบ้านเช่า

คิดในทางกลับกัน...หากคุณและผมทำบ้านเช่า...และมีความสามารถที่จะแชร์ได้แล้วหลังจากที่เปลี่ยนระบบ ***คุณจะแชร์ต่อไหม โพส บอกไหม หรือดำเนินการในสิ่งที่เรารู้มาอย่างไร ให้ปลอดภัยกับตัวเอง...เชื่อแน่หากปล่อย ัมนก็เหมือนระเบิดลูกใหญ่ๆๆ ที่ดังมาก คุณอาจจะไม่รอด..อิอิ
+10 มันเหมือนระเบิดเวลา ติดตัวเลยนะเนี้ย....
itstar
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2012, 09:31:47 pm »

เคยปล่อย ยังไง ก้อปล่่อย ยังงั้น แหละ  ( * 3 *)
keef
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2012, 09:47:14 pm »

โม้มากกว่า

เหมือนเดิม

เชื่อเหมือนท่านครับ คือโม้ไว้ก่อน แล้วก็ขอฟันธงให้หักเลยว่ายัง(แกะ)ไม่ได้100%

ส่วนอันนี้ภาพตัดต่อชัวร์ครับ
http://www.sibu.org/bbs/viewthread.php?tid=53564

เรื่องคุกไม่คุก เมื่อคิดจะทำเขาไม่กลัวหรอกครับ
ขนาดยาบ้าออกข่าวจับทุกวัน มีวิสามัญก็บ่อยครั้ง ยังมีให้เห็นกันตลอด
ขนาดมาเลย์โทษหนักถึงขั้นแขวนคอ ก็ยังลักลอบขายอยู่นั่นแหละ

ถ้าทำได้แล้วก็เวิร์กเขาไม่เก็บไว้หรอกครับ เงินไม่เข้าใครออกใครหรอกท่าน อิอิ

joka
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2012, 10:13:47 pm »

แวะมาเก็บข้อมูลครับ ส่วนตัวแล้วก็ไม่คิดว่ามันจะง่ายดาย+รวดเร็วครับ
THEONLYONE
Sr. Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2012, 11:21:05 pm »

ถูกต้องสำหรับการตั้งกระทู้  ปัญหาไม่ได้อยู่ที่การแกะครับ ขนาดข้อมูลในไวท์เฮาท์ เขายังเอาออกมาได้นับประสาอะไรแค่นี้ครับ( ความคิดส่วนตัวครับ) สำคัญว่าคนใน.....พอเพียงหรือยัง..ถ้ายังเกิดความโลภอยู่..จะเหลือได้ไง..? คิดดีๆ ที่คุยกันมาทั้งจีน ทั้งมาเลย์ ..ก็ทำมาแล้ว ถึงกระตุกอยู่ก็ถือว่าทำได้แล้ว.. คนไทยจะทำอะไรไม่แพ้ชาติอื่นอยู่แล้วนี่ .จริงหมั๊ย..
nongyaihai
Full Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 01, สิงหาคม 2012, 12:24:32 am »

ดังกันมามากแล้ว ทีนี้ก็ถึงเวลาลงใต้ดินแบบเงียบๆแล้ว เป็นกลุ่มเล็กๆน้อยๆ ไม่หวือหวาเหมือนอดีต 555
tanthai555
Full Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 01, สิงหาคม 2012, 01:17:18 am »

อีก2ปีเจอกันรอหมดประกันแล้วฝรั่งหัวทองจะปล่อยของวิเศษกันเอง
chokelfc
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 01, สิงหาคม 2012, 03:56:34 am »

ราคาแค่นี้ กินชายสี่หมี่เกี้ยวดีกว่า ถึงจะแกะได้ ก็คงรอดยาก คงโดนเล่นอีก ใครจะกล้า ใช้ของถูกกฎหมายมันสบายใจกว่าเยอะ ไม่ต้องกังวล ดูได้ตลอด จะไป ตจว ยังพกไปได้อีก ไม่ต้องต่อผ่านมือถือ ให้ก่ะตุกและลุ้น ผมว่าอีกนานพอควรถึงจะแกะได้และเสถียร อาจจะอย่างบางท่านว่าแหละ 2ปี หลังหมดประกันโน้นแหละ ตอนนั้นคนก็หันไปเล่นของแท้กันเกลี้ยงแล้ว ถ้าลูกค้าเยอะๆ ทรูอาจมีกำไร ได้ทุนคืน อาจปล่อยโปรเด็ดๆที่คนทั่วไปรับได้มาก็ได้ ดูกันต่อไป
scone
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 01, สิงหาคม 2012, 05:01:52 am »

ขอมองต่างมุมครับ.

ผมว่าที่บอกให้ดูกันเงียบๆกลุ่มเล็กๆอะไรนั้น มันไม่เกี่ยวหรอก เพราะคนขายเขาก็ขายกันออกอึกทึกครึกโครม ไปดูที่บ้านหม้อ หรือตามแหล่งต่างๆดู มันก็เหมือนขายแผ่นซีดี/ดีวีดีเถื่อนขายกันออกเกลื่อนเมือง อย่างตอนนี้ ก็หันไปขายโปรฯดู น้าแอ๊ด แทนพี่ 2 อยู่ แล้วยังมาบอกรับจำนวนจำกัดนะ? แต่...มีไม่รู้กี่เจ้าต่อกี่เจ้า คนซื้อคนใช้นั้นมันอยู่ปลายแถวของเรื่อง ผมว่าถ้าใคร?ก็ได้แกะได้ทำได้ตอนนี้ มีแต่จะรีบๆนำมาทำเงินอย่างเร็วเลย ไม่มีหรอกเรื่องกล้าไม่กล้า ผมถามว่าที่เขาขายๆกันพร้อมโปรฯต่างๆนั้นมันผิดกฏหมายไหม? ผิดเรื่องลิขสิทธิ์ไหม? ทำไมกล้าขาย? แล้วก็มาทำเป็นหงิมๆหยิบชิ้นปลามัน ทำเป็น..อย่าเอ็ดไป..อย่าอย่างนั้นอย่างนี้ แหมแต่จะพิมพ์ก็ต้องลีกเลี่ยงคำ จนทำภาษาไทยวิบัติ์ไปหมด ตอนนี้ยัง(แกะ)ทำไม่ได้มากกว่า

ที่ผมโพสต์มานี้ไม่ได้มีเรื่องผิดพ้องหมองใจอะไร?กับใครนะครับ เป็นเพียงมาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันในบอร์ดเท่านั้นครับ.

หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์