ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
13, พฤษภาคม 2024, 05:44:57 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  เครื่องรับระบบ Hi Definition PVR
| | |-+  500sดูไม่ได้ครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 500sดูไม่ได้ครับ  (อ่าน 3976 ครั้ง)
กฤษฎา
Full Member

« เมื่อ: 06, ธันวาคม 2011, 05:38:51 am »

เครื่อง500sดูไม่ได้ครับ
ดูช่องtnnก็ไม่ได้ ช่องการศึกษาก็ไม่ได้ครับ
แต่ผมใช้เครื่องazboxดูได้ปกติครับทำงัยดี

ช่องTNN
Service could not found.

SNR:68%

ขอบคุณมากครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
MZombies
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 06, ธันวาคม 2011, 09:48:43 am »

ดูช่องtnnก็ไม่ได้ ช่องการศึกษาก็ไม่ได้ครับ
แต่ผมใช้เครื่องazboxดูได้ปกติครับทำงัยดี

ช่องTNN

ไฟหน้าเครื่องติด แต่ดูไม่ได้ซักช่องหรือเปล่าครับ งั้นคงต้อง dreamup ใหม่ แต่ก่อนทำ อย่าลืม เอาบ้าน เช่า ออกก่อนนะครับ

ปัญหาอื่นๆ add e-mail คุยกันได้ครับที่ mzombies@gmail.com
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
keastrin
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 06, ธันวาคม 2011, 09:27:58 pm »

68% เองยังไม่ล๊อกเลย 500s ไม่มีทางดูได้หลอกครับ ลองขยับสายด้านหลังดูครับ
แล้วก็โจทนะครับเช็คตามนี้เลย
1 ใช้จานอะไร
2 LNB แบบ 11300 หรือไม่
3 ตั้งค่า LNB ถูกรึเปล่า
ประมาณนี้ครับ
Mr.second
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2011, 03:07:37 am »

ตอบกระทู้ แบบไม่อ่านโจทย์ เจ้าของกระทู้ ก็หลงประเด็น เผลอๆ Dreamup เข้าไปอาจเจอปัญหาซ้ำอีก เครื่องแสดง "Service could not found" บ่งบอกว่ายังรับสัญญาณดาวเทียมไม่ได้ ต้องปรับจานฯ ตรวจสอบสายนำสัญญาณให้เรียบร้อย ทำให้ช่อง TNN มีภาพก่อนเรื่องอื่นๆ ค่อยๆ แก้ไข
7sats.com
7sat Global Tech
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2011, 10:01:31 am »

ก่อนที่จะไปปรับหน้าจาน คุณลองตรวจสอบค่า LNB ในเครื่อง AZ box ดุก่อนว่าใช้ค่าอะไร แล้วจำค่านั้นมาตั้งที่เครื่อง Dreambox ครับ แล้วลองไปดูที่ช่อง TNN ว่ารับได้หรือไม่ ถ้ายังไม่สามารถรับได้อีก ก็ลองตรวจสอบไฟเลี้ยง LNB ดูครับว่าไฟส่งมาถึง LNB เกิน 15V หรือไม่ในกรณีที่ดูช่อง แนว H ถ้าไฟส่งมาเลี้ยงไม่ถึง 15V ก็ป่วยการที่จะไปปรับหน้าจานครับเพราะปรับไปอย่างไรก็ไม่สามารถรับได้หรอกครับ

7sat Global Tech 393 ม.ลาซาลเพลซ ซอยลาซาล24 ถนนสุขุมวิท105(ลาซาล) บางนา กรุงเทพฯ 10260
ร้านเปิด 8 โมงเช้า ถึง 2 ทุ่มทุกวัน โทรศัพฑ์ 081 841 9557 , แฟกซ์ 02 744 4488
jakkrit
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2011, 08:10:53 pm »

โธ่นึกว่าทุยทำเราแว้ว
กฤษฎา
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2011, 10:46:19 pm »

ขอบคุุณมากครับ

เสาร์นี้จะไปลองครับ

MZombies
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 08, ธันวาคม 2011, 12:02:09 am »

โธ่นึกว่าทุยทำเราแว้ว

นิดหน่อย เล็กน้อยถึงปานกลางครับ กระจุยกระจาย กันถ้วนหน้า ^_^
praman_2010
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 22, ธันวาคม 2011, 01:13:01 pm »

ช่องTNN

ก่อนอื่นต้องขอออกตัวก่อนนะครับว่าไม่ใช่เซียนเรื่องนี้ แต่ชอบนั่งข้างๆเซียนดูเซียนเขาทำกัน

ลองทำตามเซียนทุกท่านที่ได้ตอบมา ถ้ายังดูช่อง tnn ไม่ได้ลองทำตามผมดูบ้าง  ลองต่อสาย

จาก loop out ของเครื่องที่ดูได้ปกติ มาใส่ loop in ของเครื่อง dream จากนั้นลองเปิดช่อง

การศึกษา หรือ tnn 24 ดูครับ ว่ามีสัญญาณปกติไหม ถ้ามีปกติ แสดงว่า dream ไม่ปล่อยไฟไปเลี้ยง lnb
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์