ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
05, พฤษภาคม 2024, 04:10:25 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  (มือใหม่ครับ) กล่องไหนดีกว่ากันครับ ณ.ตอนนี้ masterbox hd / dreambox 800 hd /skybox f3,M3
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: (มือใหม่ครับ) กล่องไหนดีกว่ากันครับ ณ.ตอนนี้ masterbox hd / dreambox 800 hd /skybox f3,M3  (อ่าน 6518 ครั้ง)
sakda13
Newbie
*

« เมื่อ: 16, สิงหาคม 2012, 02:37:01 am »

กำลังจะซื้อกล่องและติดจานดูฟุตบอลครับ(ของเก่าdm500s ดู2ไม่ได้แล้ว)  ก็ตามกระแสครับจากความเห็นบอร์ดต่างๆ ไปในทางเดียวกันคือ vtc, k+  ตอนนี้ก็ศึกษาอ่านมาหลายเว็บ ทั้งบอร์ดนี้, mastersat , 24shop,ฯลฯ ก็เลยอยากจะขอความเห็นจากท่านผู้เคยใช้กล่องต่างๆ ครับ กล่องไหนดีกว่ากันครับ  masterbox / dreambox 800 hd / skybox f3 ,M3
   (งบประมาณไม่จำกัดครับ  ปัญหาน้อย ติดตั้งจานปุ๊บเสียสายเสร็จ ดูได้เลย ไม่ต้องตั้งค่าอะไรมาก  )
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
hondajazz
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2012, 02:58:19 am »

ผมว่าเล่น f3/M3 ดีกว่าครับ ไม่ต้องตั้งค่าอะไรมากมาย ง่ายๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
znoopy
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2012, 04:43:16 am »

ผมว่าเล่น f3/M3 ดีกว่าครับ ไม่ต้องตั้งค่าอะไรมากมาย ง่ายๆ

จริง ๆ ชอบ แปดร้อย เอชดี

แต่เห็นบอกว่า มือใหม่ จึงเห็นควรว่า เอฟสาม หรือ เอ็มสาม ตามเรปนี้
PARN
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2012, 06:57:40 am »

ผมขอถามต่อเลยครับ F3-M3 มันจะดูบอลอังกฤษได้ไหมครับ
TheGame
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2012, 07:24:03 am »

งบไม่จำกัด แนะนำ ก๊วนชายสี่ ดีกว่าครับ ดูได้แน่นอน ไม่ต้องใช้เน็ตไม่ต้องกลัวเน็ตล่ม ไม่ต้องกลัวว่าบ้านจะถล่มเมื่อไหร เอามาเสียบจานต่อตรงรับได้เลย ไม่ต้องตั้งค่าอะไร ดูได้ทุกช่อง
pk
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2012, 08:07:47 am »

งบไม่จำกัด แนะนำ ก๊วนชายสี่ ดีกว่าครับ ดูได้แน่นอน ไม่ต้องใช้เน็ตไม่ต้องกลัวเน็ตล่ม ไม่ต้องกลัวว่าบ้านจะถล่มเมื่อไหร เอามาเสียบจานต่อตรงรับได้เลย ไม่ต้องตั้งค่าอะไร ดูได้ทุกช่อง

ใช่เลยครับ ของแท้แน่นอน สบายใจไร้กังวล  จ่ายตังค์ทุกเดือนแค่นั้น
smallbee
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2012, 09:18:19 am »

ถ้าเป็น masterbox ก็ไม่ต้องจ่ายค่าบ้านเช่ากับค่าเนทครับ
thasila
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2012, 10:17:47 am »

ใช่เลยครับ ของแท้แน่นอน สบายใจไร้กังวล  จ่ายตังค์ทุกเดือนแค่นั้น

สนับสนุนอีกเสียงครับ ถ้างบไม่จำกัด ขึ้นไปบนดินดีกว่าครับ..
ที่เขาเล่นๆกันเนี่ย เป็นพวกชอบลอง ชอบสนุกไปเรื่อย อีกกลุ่ม เป็นพวก สู้ราคาของแท้ไม่ไหวครับ
leksuk
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2012, 10:42:19 am »

กำลังจะซื้อกล่องและติดจานดูฟุตบอลครับ(ของเก่าdm500s ดู2ไม่ได้แล้ว)  ก็ตามกระแสครับจากความเห็นบอร์ดต่างๆ ไปในทางเดียวกันคือ vtc, k+  ตอนนี้ก็ศึกษาอ่านมาหลายเว็บ ทั้งบอร์ดนี้, mastersat , 24shop,ฯลฯ ก็เลยอยากจะขอความเห็นจากท่านผู้เคยใช้กล่องต่างๆ ครับ กล่องไหนดีกว่ากันครับ  masterbox / dreambox 800 hd / skybox f3 ,M3
   (งบประมาณไม่จำกัดครับ  ปัญหาน้อย ติดตั้งจานปุ๊บเสียสายเสร็จ ดูได้เลย ไม่ต้องตั้งค่าอะไรมาก  )
งบไม่จำกัดเล่นของแท้ครับสะดวกที่สุดแล้วครับ ได้ตามที่ท่านต้องการทุกอย่าง
zametime
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2012, 01:21:05 pm »

ของแท้ยังไงก็คงดีกว่าจริงครับ แต่อย่างไรก็ตาม สภาพเศรษฐกิจแบบนี้ ของถูก ก็ยังเป็นทางเลือกต้นๆนะครับ
znoopy
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2012, 03:26:49 pm »

ของแท้ยังไงก็คงดีกว่าจริงครับ แต่อย่างไรก็ตาม สภาพเศรษฐกิจแบบนี้ ของถูก ก็ยังเป็นทางเลือกต้นๆนะครับ

นึกว่าจะไม่มีแหวก ๆ 

มาจนได้  555555555555
sakda13
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2012, 04:09:41 pm »

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับที่แนะนำ  จริงๆ ที่บอกงบประมาณไม่จำกัดนั้น บอกไปไม่ครบ ทำให้เข้าใจผิดกันครับ ต้องขอโทษด้วย  คือที่บอกงบไม่จำกัดนั้น หมายถึง งบซื้อเครื่องbox ครับ  ไม่จำกัด คือ ถ้าบอกมีงบ 3000 หรือ 4000 เดี๋ยวพวกพี่ที่แนะนำ จะแนะนำกล่องที่ราคาตามงบให้  คือเรื่องกล่อง ถ้าแพงแต่ดี ทน ไม่เกิดปัญหาบ่อย ก็พร้อมทุ่มทุนครับ  ตอนนี้ก็ตัดสินใจว่า จะลอง  F3 ดูครับ
ของถูกกฏหมายก็ควรสนับสนุนครับ แต่ถ้าอันไหนประหยัดได้ ก็ควรประหยัดครับ
chokelfc
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2012, 01:05:09 am »

ที่ผ่านมา กล่อง สกุลบ๊อกทั้งหลายผมเล่นมทบทุกกล่อง สม้สต่การ์ดขาว แชร์การ์ด สปิสเตอร์การ์ด สรุปหมดไปหลายหมื่น รวมๆแล้ว หมดไปมากกว่าใช้ของแท้ หลังๆใช้ของแท้ สบายใจ งบไม่บานปลาย ส่วนกล่องพวกนั้นก็ยังอยู่ ขายไม่ออก สรุปเอาเงินไปทิ้งให้ไอ้พวกโรงงานประเทศจีนไปเยอะเลย ตอนนี้เลิกซื้อเพิ่มแล้ว อิอิ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์