ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
05, พฤษภาคม 2024, 04:40:10 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  GMM Z - HD กับราคาขายที่แตกต่างกัน
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: GMM Z - HD กับราคาขายที่แตกต่างกัน  (อ่าน 6535 ครั้ง)
scone
Special Member
*

« เมื่อ: 23, ธันวาคม 2013, 05:57:26 pm »

เมื่อเดือนกว่าๆ ผมไปซื้อ GMM Z -HD ที่ห้าง Big C ในราคา 1990 บาท+โปร Gold package 1 ปี นับแต่วันโทรเพิ่มช่อง (ตอนนั้นที่ห้าง Lotus
ยังขายที่ราคา 2990 บาท เงื่อนไขเหมือนกัน)

พอมาเมื่อวานนี้ อาทิตย์ที่ 22 ธ.ค.56 ผมไปซื้อให้ลูกอีกเครื่อง ที่ห้าง Big C ราคาโปรโมชั่น (ไม่รู้ว่าหมดโปรฯวันไหน) ราคา 1990 บาท แถมกล่อง
GMM Z mini + ดู Platinum ฟรี 1 เดือน + Gold package 1 ปี นับแต่วันโทรเพิ่มช่องรายการ (ตอนนี้ที่ห้าง Lotus ก็ยังขายในราคา 2990 บาท เหมือนเดิม Huh??) ในเงื่อนไข/มีกล่องแถมเหมือนกันกับ Big C แต่ราคาต่างกันถึง 1000 บาท Huh???

และที่ผมงงขึ้นไปอีกคือ มีหลายท่านคงซื้อมาแพง เห็นใช้แล้วไม่ถูกใจมาโพสต์ขายในราคาแพงกว่าที่ผมซื้อใหม่อีกครับ และไม่มีกล่อง GMM Z mini
แถม แต่มีโปร Gold package ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

KVYoung
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 23, ธันวาคม 2013, 06:21:39 pm »

ท่านsconeครับ สรุปว่าซื้อกล่องที่บิ๊กซีตอนนี้ ได้โปรโกลด์1ปี แล้วมีแถมกล่องมินิด้วยใช่ไหมครับ
ไม่ทราบว่าทุกสาขาทั่วไทยหรือเปล่าหนอ ช่าง จ.101มีท่านใดไปเดินบิ๊กซีบ้าง ขอข้อมูลด้วยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

scone
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 23, ธันวาคม 2013, 06:37:32 pm »

อันที่จริงผมไปซื้อของใช้สอย ไปเฉพาะวันอาทิตย์ และตอนที่ผมไปซื้อ ผมก็ยังคิดว่าคงจะเหมือนกล่องที่ซื้อไปก่อนหน้านี้เดือนกว่าๆอย่างที่บอกครับ แต่คนขายบอก
มีโปรฯแถมเพิ่มมาอีกกว่าเก่า คือแถมกล่อง GMM Z-mini Z(ยังได้แสตมป์ 4 ดวง + คูปองรวม 20 บาทอีก) ส่วนจะมีโปรฯทุกสาขาหรือเปล่า ผมไม่
รู้จริงๆครับ เพราะผมไปอาทิตย์ละครั้งเพื่อซื้อของใช้ เลยไม่ได้ติดตามข่าวคราวของห้างครับ เรียกว่าเข้าไปซื้อถึงรู้ครับ

pk16943
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 23, ธันวาคม 2013, 07:29:51 pm »

Bic C สาขาไหนละท่าน จะได้รีบไป
hs1utk
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 23, ธันวาคม 2013, 08:32:26 pm »

แล้วร้านขายอุปกรณ์ดาวเทียมละครับ
http://www._sats.com/product/product.detail.php?&id=1604
RECEIVER GMM Z รุ่น เอชดี (รับชม GOLD Package GMM นาน 12 เดือน + HD ฟรี !)     
รหัสสินค้า: 001564 ราคาพิเศษ 2,500.00 บาท 
แล้วแต่ความพอใจของผู้ซื้อดีที่สุดชอบที่ไหนซื้อเลยครับ
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 23, ธันวาคม 2013, 09:45:12 pm »

อันที่จริงผมไปซื้อของใช้สอย ไปเฉพาะวันอาทิตย์ และตอนที่ผมไปซื้อ ผมก็ยังคิดว่าคงจะเหมือนกล่องที่ซื้อไปก่อนหน้านี้เดือนกว่าๆอย่างที่บอกครับ แต่คนขายบอก
มีโปรฯแถมเพิ่มมาอีกกว่าเก่า คือแถมกล่อง GMM Z-mini Z(ยังได้แสตมป์ 4 ดวง + คูปองรวม 20 บาทอีก) ส่วนจะมีโปรฯทุกสาขาหรือเปล่า ผมไม่
รู้จริงๆครับ เพราะผมไปอาทิตย์ละครั้งเพื่อซื้อของใช้ เลยไม่ได้ติดตามข่าวคราวของห้างครับ เรียกว่าเข้าไปซื้อถึงรู้ครับ
ขอบคุณครับ ต้องรอฟังสมาชิกจากร้อยเอ็ด อาจจะมีข่าวดี

thiti
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 24, ธันวาคม 2013, 08:58:42 am »

ขอบคุณครับ ต้องรอฟังสมาชิกจากร้อยเอ็ด อาจจะมีข่าวดี
จะว่างไปดูให้มั๊ยน้อ!!!
atisat55
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 24, ธันวาคม 2013, 10:12:18 am »

เจอแล้วบอกด้วยนะครับ  จะลองไป เหมา ห้างดู

noiceza
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 24, ธันวาคม 2013, 10:36:19 am »

ppccrazy
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 24, ธันวาคม 2013, 03:12:02 pm »

พออ่านหัวข้อปุ๊บ...ก็รีบบึ่งมอเตอร์ไซค์ไปดูปั๊บ ตอนนี้ราคาโปรฯ 1990.- (ถึงเมื่อไหร่ไม่รู้...ไม่ได้ดู) แต่ไม่ได้แถม GMM Z mini น๊ะครับ..โปรฯแถม GMM Z Mini ถึงแค่วันที่ 22.12.13 ที่ผ่านมาเท่านั้น ตั้งใจจะไปสอยมาเหมือนกันแต่พอรู้ว่าไม่ได้ GMM Z Mini ไม่เอาเลย 55555
yuya
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 24, ธันวาคม 2013, 03:25:14 pm »

ต้องซื้อทีวีด้วย โอ้ยตายๆๆ หมดอีกเยอะเลย
scone
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 24, ธันวาคม 2013, 04:20:15 pm »

พออ่านหัวข้อปุ๊บ...ก็รีบบึ่งมอเตอร์ไซค์ไปดูปั๊บ ตอนนี้ราคาโปรฯ 1990.- (ถึงเมื่อไหร่ไม่รู้...ไม่ได้ดู) แต่ไม่ได้แถม GMM Z mini น๊ะครับ..โปรฯแถม GMM Z Mini ถึงแค่วันที่ 22.12.13 ที่ผ่านมาเท่านั้น ตั้งใจจะไปสอยมาเหมือนกันแต่พอรู้ว่าไม่ได้ GMM Z Mini ไม่เอาเลย 55555

ท่านได้ข้อมูลมาถูกต้องแล้วครับ แต่ที่ผมแปลกใจจนมาตั้งกระทู้นี้เพราะคนขายบอกกับผมว่าโปรฯ 1990 ที่แถมกล่อง GMM Z mini ด้วย เริ่ม 1 หรือ 11 ธันวาคม ผมฟังมาไม่แน่ใจ จนถึงวันอาทิตย์ที่ 22 ธันวาคม 2556 ที่ผมไปซื้อให้ลูก ที่ยิ่งแปลกใจกว่านั้นอีกคือท่าน atisat55 ยังไม่รู้?
(เจอแล้วบอกด้วยนะครับ  จะลองไป เหมา ห้างดู)

ปล.ผมซื้อจากห้าง Big C อุบลฯ สาขาใหญ่ ตรงข้าม บ.ข.ส จังหวัดอุบลฯ ครับ ซึ่งตอนนี้ก็ขายแบบ 1990 บาท ถึงวันที่ 25 ธันวาคม 2556  (ไม่มีแถมกล่อง GMM Z mini)

newsone
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 24, ธันวาคม 2013, 05:14:03 pm »

โปร 1990  หมดพรุ่งนี้ครับ

sonchai
Full Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 24, ธันวาคม 2013, 09:17:59 pm »

ที่บิ๊กซีร้อยเอ็ด  ผมไปเดินเมื่อสองอาทิตย์ที่แล้ว
และได้แว่ะไปเช็คราคา ตรงจุดที่เขาเคยขาย RECEIVER GMM-Z
ปรากฎว่าไม่มีขายครับ แต่ผมก็ไม่ได้ถามพนักงานว่าเขาย้ายจุดขายหรือเปล่า
ถ้าได้แว่ะไปอีกครั้ง จะสอบถามพนักงานดูอีกทีครับ
satellite home
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 25, ธันวาคม 2013, 08:44:48 pm »

จริงอย่างที่เพื่อน ๆ บอกครับ ผมแวะไปดูมาเมื่อเย็นนี้ ที่บิ๊กซีสาขาใหญ่คือตรงข้ามเซียร์รังสิต ตอนนี้ราคากลับมาที่ 1,990 บาทพร้อมแพคเก็จโกลด์เหมือนเมื่อหลายเดือนก่อน
แต่ไม่ได้มีแถมกล่องมินิ อย่างที่คุณ scone บอกไว้

ถ้าจำไม่ผิดโปรฯ ที่ว่าซื้อกล่อง GMM HD แล้วแถมกล่อง มินิ น่าจะเป็นราคา 2,990 บาท (เห็นในร้านอมรเซียร์ขายในราคานี้อยู่พักนึง แต่ไม่รู้ว่าตอนนี้ยังแถมอยู่ไหม)
ตอนที่ผมแวะไปซื้อมาให้เพือนตอนเย็นวันนี้มีอยู่ 5 กล่องเลยซื้อติดมือกลับมาฝากเพือนแถวบ้าน 2 ตัว อีกสองตัวหากเพือน ๆ สนใจก้อเมล์มาได้ครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์