ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
15, พฤษภาคม 2024, 06:34:16 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  แจ้งข่าวให้ช่างรู้เครื่องideasatถึงแม้หมดประกันเฮียเว้งใจดีครับราคาอะไหล่ถูกเวอร
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งข่าวให้ช่างรู้เครื่องideasatถึงแม้หมดประกันเฮียเว้งใจดีครับราคาอะไหล่ถูกเวอร  (อ่าน 2947 ครั้ง)
newsone
Special Member
*

« เมื่อ: 21, สิงหาคม 2014, 08:20:58 pm »

ราคาอะไหล่ถูกมาก  แถมอัพ ซอฟแวร์ให้ผมฟรีอีก

แนะนำ เครื่องรับ ideasat ครับ  ถึงแม้หมดประกันแล้ว แต่ราคาอะไหล่ถุูกจนน่าตกใจ

แถมอัพ ซอฟแวร์ให้ฟรีอีก  ผมซื้อสวิทช์ เครื่องวัดดาวเทียมมาด้วยราคาถูกมาก  จนแปลกใจ

20 บาทเอง สวิทช์ 3 จังหวะ ปิดเปิดเครื่องวัดดาวเทียม  กับ มอนิเตอร์  ขางอ  ผมหา

บ้านหม้อไม่มี ต้องใช้ขาตรงแล้วต่อสายเอา  ซื้อแบบไม่ตรงรุ่นยัง  10  บาทเลย

ไปซื้อตรงรุ่นที่ idea  แค่  20 บาทเอง ตอนแรก นึกว่า 50-100  บาท  หรือแพงกว่านั้น

ถูกจนตกใจ

รวมทั้ง แผง ซัพพลายด้วย  ช่าง idea ใส่ให้ฟรีอีกต่างหาก  รวมทั้งอัพซอฟแวร์ให้ด้วย

นี่ขนาดหมดประกันแล้วน่ะ

เฮียเว้ง  แกใจดีจริงครับ

กดไลน์ให้ด้วย

ราคาแผงซัพพลาย เวลาเสีย ช่างไปถามราคาเองน่ะครับ แล้วจะรู้ว่า ราคาอะไหล่ บริษัท ไม่แพงอย่างที่คิด
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

makkorat
Jr. Member
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 21, สิงหาคม 2014, 08:25:55 pm »

สุดยอดครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kss_ooy
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 21, สิงหาคม 2014, 08:47:40 pm »

เคยเอาเครื่องวัดสัญญาณที่หมดประกันแล้วไปซ่อม ได้เคลมเครื่องใหม่กลับมาเลยครับ

สุดยอดจริงๆ

newsone
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 21, สิงหาคม 2014, 08:48:53 pm »

เครื่องที่ไปซื้อ แผงซัพพลายเป็นเครื่องรับดาวเทียมน่ะครับ

ของลูกค้า

ส่วนสวิทช์เป้นของเครื่องวัดสัญญาณดาวเทียมของผมเอง

ข้อมูลเพิ่มเติม

แผงซัพพลายเครื่องรับดาวเทียม ราคาถูกจนงง ผมไม่ลงราคาน่ะครับ

ไปถามเอง

dk
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 21, สิงหาคม 2014, 08:52:42 pm »

เอามัลติ 9x6 ที่เสียไปหนึ่งช่องไปซ่อม แต่ส่งตัวใหม่มาให้เหมือนกัน
chai_ty
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 21, สิงหาคม 2014, 09:34:46 pm »

อยู่ที่ไหนครับ
แล้วทำไมร้านที่ผมซื้อที่บ้านหม้อถึงเครมประกันยากจัง ส่งทีเป็นเดือน 2เดือน
เคยสั่งซื้อซัพพลายก็บอกว่าบริษัทไม่ขาย ต้องทิ้งเครื่องหมดประกันไปเยอะเลย.....
satellite home
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 21, สิงหาคม 2014, 09:42:33 pm »

ไม่เคยใช้บริการนะครับ แต่ก้อใช้สินค้าของไอเดียค่อนข้างเยอะเลย
newsone
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 21, สิงหาคม 2014, 10:13:46 pm »

อยู่ที่ไหนครับ
แล้วทำไมร้านที่ผมซื้อที่บ้านหม้อถึงเครมประกันยากจัง ส่งทีเป็นเดือน 2เดือน
เคยสั่งซื้อซัพพลายก็บอกว่าบริษัทไม่ขาย ต้องทิ้งเครื่องหมดประกันไปเยอะเลย.....

ลาดพร้าว 80   ร้านบ้านหม้อ ขี้เกียจส่งเครมน่ะซิ

คุณลองไปดูแล้วจะรู้ครับ ตอนแรกผมก็ว่า เครื่องที่ผมรับมา สงสัยต้องคืนหรือ ถ้าไปซื้อ ซัพพลายที่อื่นอาจขาดทุนได้

แต่ ไปที่ ต้นทาง ผิดคาดครับ  ถูกกว่าที่คิด แต่ไม่ขอลงรายละเอียดไปเองครับ

พิมพ์ที่ อากู๋ ว่า ideasat เดี๋ยวมีหน้า web มาโทรไปถามหรืออะไรก็ได้ครับ

ซื้อบ้านหม้อ แล้วมาเครมเองก็ได้ครับ

woot9999
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 22, สิงหาคม 2014, 02:04:45 am »

แต่ผมส่งเครื่องวัดสัญญาณดาวเทียมไป 3 เดือนแล้วยังไม่ได้เลยครับ
wat1960
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 22, สิงหาคม 2014, 08:44:49 am »

ผมเคยส่งเครื่องหาสัญญานไปซ่อมโดยผมแปลงบอร์ดอื่นไปแล้วใช้ไม่ได้ เปลี่ยนบอร์ดใหม่มาให้เลย ไม่คิดเงินด้วยทั้งที่หมดประกันแล้ว ขอชมครับ ช่วยกันสนับสนุนพ่อค้าดีๆนะครับ
dpongsree
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 22, สิงหาคม 2014, 10:21:28 am »

ขอร่วมด้วยช่วยชมอีกคน
ผมเอา dr sat (ซื้อจาก 9sat) ที่ทาง idea sat เป็นผู้นำเข้า มาให้ซ่อม 2 ครั้ง
ครั้งแรก ทิ้งไว้ ปรากฏว่าไม่มีอะไรเสีย ทางร้านโทรให้ผมรับเครื่องกลับ - ไม่คิดเงิน
ครั้งหลัง ไฟไม่เข้า ช่างช่วยเปลี่ยนให้ และบอกว่า ไม่เป็นไร พาวเวอร์บอร์ดไม่กี่ตัง ไม่คิดเงิน
และเครื่องก็ยังใช้ได้อยู่จนทุกวันนี้ ส่วนที่เขาไม่คิดเงิน คุณจะมีน้ำใจให้บ้างก็ไม่น่าผิดกติกาใดๆ และนั่นเป็นเหตุผลที่ทำให้ผมใช้ผลิตภัณฑ์ของ idea sat เท่าที่ทำได้ เช่น ไดเส็ก หัวแอล สาย 6 กิ๊ปยึด สายรัด ฯลฯ
ขอชื่นชมด้วยอีกเสียง
อ้อ เท่าที่สังเกตในห้องทำงานของช่าง มีเครื่องซ่อมมากมาย ก็ส่งมาจากร้านที่รับไปขายบ้าง ส่งมาเองทางไปรษณีย์บ้าง มากมาย เห็นช่างบอกว่า ต่างจังหวัด ใช้บริการไปรษณีย์ ส่งไป/มา สะดวกดี
ขอบคุณครับ
dpongsree
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 22, สิงหาคม 2014, 10:23:47 am »

ขอร่วมด้วยช่วยชมอีกคน
ผมเอา dr sat (ซื้อจาก ิboransat) ที่ทาง idea sat เป็นผู้นำเข้า มาให้ซ่อม 2 ครั้ง
ครั้งแรก ทิ้งไว้ ปรากฏว่าไม่มีอะไรเสีย ทางร้านโทรให้ผมรับเครื่องกลับ - ไม่คิดเงิน
ครั้งหลัง ไฟไม่เข้า ช่างช่วยเปลี่ยนให้ และบอกว่า ไม่เป็นไร พาวเวอร์บอร์ดไม่กี่ตัง ไม่คิดเงิน
และเครื่องก็ยังใช้ได้อยู่จนทุกวันนี้ ส่วนที่เขาไม่คิดเงิน คุณจะมีน้ำใจให้บ้างก็ไม่น่าผิดกติกาใดๆ และนั่นเป็นเหตุผลที่ทำให้ผมใช้ผลิตภัณฑ์ของ idea sat เท่าที่ทำได้ เช่น ไดเส็ก หัวแอล สาย 6 กิ๊ปยึด สายรัด ฯลฯ
ขอชื่นชมด้วยอีกเสียง
อ้อ เท่าที่สังเกตในห้องทำงานของช่าง มีเครื่องซ่อมมากมาย ก็ส่งมาจากร้านที่รับไปขายบ้าง ส่งมาเองทางไปรษณีย์บ้าง มากมาย เห็นช่างบอกว่า ต่างจังหวัด ใช้บริการไปรษณีย์ ส่งไป/มา สะดวกดี
ขอบคุณครับ

แก้ไข ซื้อจาก ไนน์แซด พิมพ์ภาษาอังกฤษ เก้าแซด (9 sat) มันดันไปออกเป็น บอร์ดโบราณ
sumetp
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 22, สิงหาคม 2014, 03:22:58 pm »

บริการหลังการขายดีอย่างงี้น่าสนับสนุน
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์