ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
14, พฤษภาคม 2024, 08:41:39 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  สัญญาณ GlobalTV เป็นงัยบ้าง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สัญญาณ GlobalTV เป็นงัยบ้าง  (อ่าน 5513 ครั้ง)
cmg
Sr. Member

« เมื่อ: 02, ตุลาคม 2010, 04:04:57 pm »

สัญญาณวันนี้เป็นงัยบ้าง  ขึ้น ๆ ลง ๆ จะดูได้มั้ยครับวันนี้ ตอนนี้ ไดน่า 6 ฟุต รับได้แค่ 27 - 29 เมื่อวานรับได้ 40 ช่อง TPI 64 ทำไม ไม่นิ่งเลย ท่านอื่นเป็นมั้ยครับ....
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
คนอ่าน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 02, ตุลาคม 2010, 05:29:33 pm »

สัญญาณวันนี้เป็นงัยบ้าง  ขึ้น ๆ ลง ๆ จะดูได้มั้ยครับวันนี้ ตอนนี้ ไดน่า 6 ฟุต รับได้แค่ 27 - 29 เมื่อวานรับได้ 40 ช่อง TPI 64 ทำไม ไม่นิ่งเลย ท่านอื่นเป็นมั้ยครับ....

ถ้าใครใช้ DB อยู่ลองไปหา Sv ที่เขาปล่อย Telcom 1 ด้วย เห็นมีตั้งหลายเจ้าราคาไม่เกิน 200 ดูได้ตลอด ทุกช่องที่อินโดส่ง แถมบางช่อง ทุยยังไม่มีด้วย ภาพชัดเจน น้องๆ HD  ทั้งที่เป็น SD ธรรมดา
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
cp-sat
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 02, ตุลาคม 2010, 06:27:34 pm »

ตอนนี้ช่อง GlobalTV มีสัญญานแต่ไม่มีภาพครับ
กอลลั่ม
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 02, ตุลาคม 2010, 06:41:43 pm »

ตอนนี้ช่อง GlobalTV มีสัญญานแต่ไม่มีภาพครับ

เค้าเข้าระหัสแล้วครับ  เริ่มเข้ารายการรายการถ่ายทอดสดบอล
ช่างหลิว
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 02, ตุลาคม 2010, 06:46:00 pm »

ใครมีเครื่องป้อนคีย์ยัดเลยสัญญาณมาแน่
warunyou
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 02, ตุลาคม 2010, 07:32:16 pm »

ท่านใดใช้รี acc 3201f  ดู global tv บ้าง ช่วยแนะนำ การใส่คีย์ให้หน่อยครับ ผมพยามใส่หลายรอบแล้ว จอยังมืดอยู่เลย หรือว่าคีย์ที่ผมมี ใช้ไม่ได้แล้ว หรือว่าใส่ id ไม่ถูก ถ้าได้คีย์ด้วยจะเป็นพระคุณยิ่ง ขอบคุณครับ
cp-sat
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 02, ตุลาคม 2010, 08:52:33 pm »

มีสัญญานแต่ไม่มีภาพครับ  ต้องใช้เครื่องถอดรหัสรุ่นไหนถึงจะดูได้ครับ  ช่วยแนะนำด้วยครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ
dacho
Special Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 02, ตุลาคม 2010, 09:44:05 pm »

มีสัญญานแต่ไม่มีภาพครับ  ต้องใช้เครื่องถอดรหัสรุ่นไหนถึงจะดูได้ครับ  ช่วยแนะนำด้วยครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ipm801 ครับชัวร์ไม่ยุ่งอยาก

satzone
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #8 เมื่อ: 02, ตุลาคม 2010, 10:04:15 pm »

ถ้ารุ่นประหยัดก็ tf4000co ที่ห้องซื้อขายมีมากมายครับ
warunyou
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 03, ตุลาคม 2010, 06:53:51 am »

acc 3201f ของผมดูได้แล้วครับ กว่าจะดูได้ คู่วิลล่า เสมอ 1-1 แล้ว สาเหตุก็ผมใส่ id ไม่ถูกครับ ที่่ต้องแก้อีกอย่างก็คือ ใส่คีย์ดูได้ทีละช่องเวลาเปลี่ยนช่องก็ต้องใส่ใหม่ ตอนนี้เครื่องจากแม่สายเริ่มมีคุณค่าแล้วครับ
wat001
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 03, ตุลาคม 2010, 07:37:50 am »

เช้าวันที่ 3  หายไป  ไม่มีสัญญาณ
papa05
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 03, ตุลาคม 2010, 10:15:39 am »

เช้าวันที่ 3  หายไป  ไม่มีสัญญาณ

ไม่ต้องตกใจ  เย็นๆก็มา   เวลาถ่ายทอด
max777
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 03, ตุลาคม 2010, 10:46:36 am »

อาการสัญญาณหายเลยดูไม่ได้ เริ่มเป็นวันที่ 1 ต.ค. ครับ (ก่อนหน้าแค่สัญญาณอ่อนครับ) ทีแรกเห็น  งง เลย  ว่าเกิดอะไรขึ้นเปลี่ยนความถี่หรือเปล่า   แต่..........บอลมาเท่านั้นแหละ  สัญญาณมาทันที 40 อัฟ(จาน 5 ฟุต IPM801)

ไม่ต้องเครียดครับ  ดูบอลได้ปกติ

อย่างที่ผมเคยบอกไว้ครับ  วิธีการแบบนี้เขาใช้เพื่อให้ช่างปวดหัวเล่นๆ  ติดตั้งกลางวันหรือวันที่ไม่มีบอล ปวดหัวแน่นอน
papa05
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 03, ตุลาคม 2010, 02:34:38 pm »

อาการสัญญาณหายเลยดูไม่ได้ เริ่มเป็นวันที่ 1 ต.ค. ครับ (ก่อนหน้าแค่สัญญาณอ่อนครับ) ทีแรกเห็น  งง เลย  ว่าเกิดอะไรขึ้นเปลี่ยนความถี่หรือเปล่า   แต่..........บอลมาเท่านั้นแหละ  สัญญาณมาทันที 40 อัฟ(จาน 5 ฟุต IPM801)

ไม่ต้องเครียดครับ  ดูบอลได้ปกติ

อย่างที่ผมเคยบอกไว้ครับ  วิธีการแบบนี้เขาใช้เพื่อให้ช่างปวดหัวเล่นๆ  ติดตั้งกลางวันหรือวันที่ไม่มีบอล ปวดหัวแน่นอน

วิธีแก็เผ็ดก็ไม่ยาก ตั้งความถี่ ช่องmetro ให้แรงที่สุดไว้ตอนตั้งไม่ต้องคำนึง  ช่องG tv  ๆจะมาเองเมื่อถึงเวลาอิอิ
torspc
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 03, ตุลาคม 2010, 03:26:53 pm »

มาต่างจังหวัดเลยไม่รู้ว่าดูได้รึป่าว แต่ก่อนมาจาน 6 ฟุตยังรับได้ 48 % ครับ ไม่เปลี่ยนรหัสก็โอเคแล้วนะ
u
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #15 เมื่อ: 03, ตุลาคม 2010, 07:50:35 pm »

ดูไม่ได้  ค่ะ  ศรีสะเกษ  ค่ะ  รบกวนด้วยนะค่ะ  วันที่สอง  ดูได้  แต่วันนี้ดูไม่ได้หายไปเลย
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์