ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
12, พฤษภาคม 2024, 01:16:44 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ไดน่าแซท พบสมาชิกบอร์ดโบราณครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไดน่าแซท พบสมาชิกบอร์ดโบราณครับ  (อ่าน 9028 ครั้ง)
tensat
Special Member
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 22, พฤศจิกายน 2011, 06:50:45 am »

ผมใช้ Dynasat มาตลอด ชอบมากครับโครงจานสวย แข็งแรง ทนทาน เกณฑ์การรับดี เสาใหญ่ คอจานใหญ่
ผมอยากให้ Dynasat คงการผลิตเหมือนเดิมครับ ไม่อยากให้ลดตัวโครงสร้างจานลง เหมือนกับแบรนด์อื่นที่เขาทำกัน
ราคาอาจจะสูงกว่านิด แต่เน้นคุณภาพ ยังไงก็มีคนต้องการครับเพราะชื่อเสียงคุณภาพของDynasat ดีมาตลอดคนยอมรับอยู่แล้วครับผม
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
social sat
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 22, พฤศจิกายน 2011, 08:31:47 am »

ผมใช้ Dynasat มาตลอด ชอบมากครับโครงจานสวย แข็งแรง ทนทาน เกณฑ์การรับดี เสาใหญ่ คอจานใหญ่
ผมอยากให้ Dynasat คงการผลิตเหมือนเดิมครับ ไม่อยากให้ลดตัวโครงสร้างจานลง เหมือนกับแบรนด์อื่นที่เขาทำกัน
ราคาอาจจะสูงกว่านิด แต่เน้นคุณภาพ ยังไงก็มีคนต้องการครับเพราะชื่อเสียงคุณภาพของDynasat ดีมาตลอดคนยอมรับอยู่แล้วครับผม
เรายังคงคุณภาพและมาตราฐานเดิมใว้อย่างแน่นอนครับ ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
LDTV
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 22, พฤศจิกายน 2011, 10:11:44 am »

ผมพูดถึงจานใช้รับสัญญานที่จานอื่นบอกว่าในภาคอิสานรับไม่ได้ ไม่ได้หมายถึงเครื่องรับถอดรหัสถ้าจะพูดกันถึงเครื่องรับคงว่ากันอีกยาวเพราะหลายแบนด์ก็มีปัญหาเรื่องหน้าแหกเหมือนกัน เอาแบบนี้ถ้าคุณทัน ST.1คงจำได้เรื่องหนังกำนันที่มีค่ายหนึ่งคุยว่ารับได้วางตลาดราคาแพงมากแล้วเกิดเรื่องดูไม่ได้ในขณะที่เครื่องอื่นดูได้ เรื่องนี้ลาวขอนแก่นรู้ดี มันก็หน้าแหกเหมือนกันถ้าจะว่ากันเรื่องนี้นะ ก็คงขุดกันอีกหลายขุม แต่ถ้าจะว่าเรื่องจานก็คงไม่ปฏิเสธใช่ไหม

อย่าคิดว่าเป็นการโจมตีซิครับ แค่แซวนิด ถ้าจะหนักไปหน่อยก็ต้องขออภัยครับ Smiley (ตอนนั้นคงมั่นใจทีมเกาหลีมากไปเลยไม่รับฟังความเห็นต่าง แบบว่าไม่เผื่อใจเพื่อรับความเป็นไปได้อีกด้านเลย)
ผมขายไดน่ามานานมาก ตั้งแต่คุณจีรวรรณยังไม่เปลี่ยนนามสกุล Smiley จาน 8 ฟุตมูฟที่หัดติดตั้งกับเครื่อง winnersat 903 โดนพายุลูกเห็บพังไป ก็เปลี่ยนเป็น 7 ฟุตมูฟแทน บนดาดฟ้ายังมี 10 ฟุต extra อีกใบไว้ลองรับดาวแปลกๆ ต้องยอมรับว่าจานเขาดีจริง แต่ที่ขายกันมากๆปัจจุบันคือชุด 5 ฟุตแบบชิ้นเดียว ผมก็เห็นแบบท่านพจน์ว่าแทบไม่แตกต่างกัน คงเนื่องมาจากโดนจำกัดด้วยราคา

พ่อใหญ่โนนทัน
คนอิสานที่อยู่ด้วยกัน
Special Member
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 22, พฤศจิกายน 2011, 10:19:43 am »

ถ้าจะให้ความเป็นธรรมมันควรมองในทุกแบนด์ที่มีปัญหา การที่ไปโฟกัสจุดปัญหาของค่ายใดค่ายหนึ่งโดยมิได้กล่าวถึงปัญหาของอีกหลายๆค่ายดูเหมือนมันมีนัยยังไงชอบกล ทุกประเด็นที่แสดงออกมันเป็นเรื่องละเอียดอ่อน เพราะบอร์ดนี้มีคนอ่านมาก มันอาจส่งผลกรทบต่อการความเชื่อมั่นและการตัดสินใจได้

thesu
Jr. Member
**

« ตอบ #24 เมื่อ: 22, พฤศจิกายน 2011, 06:12:26 pm »

โดยส่วนตัวนะครับ....ผมก็เป็นแฟนคนหนึ่งของไดน่าอันดับหนึ่งก็คงเป็นจานครับ..แต่สำหรับเครื่องแล้วไดน่าจะช้ากว่าเจ้าอื่นไป...สมัยยังไม่มี OTA ต้องไปหาซอร์แวร์แปลงร่างของค่ายอืนมาโหลดให้ลูกค้า..เปิดเครื่องทีขึ้นโลโก้ไอเดีย..งี้.....บอกตามตรงป่วดใจเหลือเกิน....แถวบ้าน PSI Info เขาขายถูกกว่าแต่ก็ยังเชียร์แต่ไดน่าแหละ...ชอบที่จาน..คุยได้ว่าใหญ่กว่า (หมวก)...มาตอนหลังหมวกเล็ก...เริ่มเงียบลง.....หลังจากนั้นมีเสาเล็กอีก...แต่คอใหญ่อยู่...มองดูก็ตลกดี...แต่ก็ยังขายอยู่...ก็ใจมันชอบ..อะ
WWWHS7ETD
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 23, พฤศจิกายน 2011, 11:10:14 am »

บริษัท สับ เปลี่ยนบุคลากรใหม่ กลายเป็นต้องซื้อของแพงกว่าเดิม
เครื่องที่แย่มากคือ PVR รับได้ไม่ทุก TP และชอบค้าง(เวลาเปิดเครื่อง มันจะมูฟไปก่อน) มี Ver. ถึงไหนแล้ว
เวลาบันทึก File .ts จะตัวใหญ่กว่า เครื่อง Dr sat มาก
และเมื่อใด มี HD จำหน่าย ไม่ต่องเสียบการ์ด ก็ได้ แต่ทำให้รับ SR 1000-45000 ก็พอ
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์