ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
14, พฤษภาคม 2024, 03:15:31 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  คลื่นสถานีวิทยุแซกครับ งานระบบ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คลื่นสถานีวิทยุแซกครับ งานระบบ  (อ่าน 1768 ครั้ง)
stv
Newbie
*

« เมื่อ: 02, ตุลาคม 2010, 11:48:17 am »

แต่ก่อนไม่เป็นครับ หาสาเหตุไม่เจอครับ mod เสียปะครับ รึว่ามีสถานีตั้งขึ้นใหม่แล้วมา ชน กับความถี่ในระบบเคเบิ้ลครับ ขอคำแนะนำท่านผู้รู้ครับขอบคุณล่วงหน้าครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
luckyclover
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 03, ตุลาคม 2010, 01:01:28 pm »

ต้องวิเคราะห์ดูนะครับ

1. mod เสียไหม ต้องลองเปลี่ยนmod ตัวที่ดีอยู่มาลองใส่แทนก่อนนะครับ
2. ถ้าไม่หาย คลื่นแทรกไหม ให้ลองปรับแต่งช่องส่งใหม่ ว่าหายไหม

จากส่วนตัว mod shift รุ่นหลังๆ ห่วยลงมากครับ ผมลงระบบ 30ช่อง เจอ ลายๆ1ช่อง เอา mod ช่องที่ลายๆนี้ไปใส่ช่องอื่นก็ ภาพลายหมด แต่พอส่งช่องเดียว ไม่เป็นไรเลย (เคลมไม่ได้ อีกตามเคย) ซึ่งต่างจากเมื่อก่อน (แพงกว่า) ไม่เคยเจอเสียแบบนี้เลย พังก็พังไปเลยแต่ใช้หลายปี
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kamolget
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 03, ตุลาคม 2010, 06:17:07 pm »

เป็นไปได้หลายกรณี
1.ลองตั้งแครี่เออร์ให้เท่ากัน ถ้าเป็นรุ่นที่ปรับได้
2.ฟุ้ง หรือกวนจากช่องข้างเคียง ลองดับช่องข้างเคียงดูว่าช่องหลักดีขึ้นหรือไม่
3.เสีย ผมถอดทิ้งเป็นกอง ไม่เช่นนั้นแล้วบ.จะขายmodไม่ได้
 หรือลองเอาฟอยย่างปลาห่อmodดูว่าดีขึ้นไหม หรือใช้ฟิลเตอร์กรอง,,ยังมีรายละเอียดอีกเยอะ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์