ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
16, พฤษภาคม 2024, 12:41:03 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ถามเกี่ยวกับ Openbox S10 กับ Splitter Card ครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเกี่ยวกับ Openbox S10 กับ Splitter Card ครับ  (อ่าน 1995 ครั้ง)
simple
Newbie
*

« เมื่อ: 26, กรกฎาคม 2011, 01:18:27 pm »

ลองเอาการด์ 2  เทาส้มเสียบกับ S10 สามารถดูได้

แต่เมื่อเอามาใช้กับตัว Splitter Card เสียบกับ S10 ไม่สามารถดูได้ ดูได้ช่องเฉพาะช่อง TGN และช่องที่ไม่ใช่ของ 2

อยากทราบว่าต้องแก้ไขหรือ Set อะไรใน S10 รึปล่าวครับ

Splitter ที่ใช้อยู่ของ ยานเทค 888 ครับ

ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
thour
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 26, กรกฎาคม 2011, 02:33:44 pm »

เท่าที่ผมทดสอบเองแล้วกับมี yantech 888และ 777
ไม่สามารุใช้งานกับ S9,S10 ได้นะครับ   ทั้งนี้ ผมลองเอาไปให้ที่ร้านยานเท ทำเลยด้วยก้ไม่ได้

สรุปซื้อมา เจดวัน ปล้ำทั้งคืนไม่ได้ขายเลหลังไปแล้วครับ ใครที่บอกว่าทำได้ ลองให้เขาทำ รีวิว ให้ดูก็ได้ครับ  เพราะผมเห็นแต่ บอกกันว่า
เขาว่าทำได้ อ่านมาว่าทำได้ แต่พอผมเอามาลองจริงๆแล้ว มันไม่ได้ นี่ขนาดที่ร้าน ขายเขาบอกผมเองเลยนะครับว่า s9 อ่านyan ได้ ผมก็ไปซื้อมาให้เขาลองเลย สรุปว่าไม่ได้ ขายทิ้ง   

ตอนนี้ที่ใช้กับ 888 ได้คือ HT-89 ครับ แต่ยังไม่เวิค มีแฮ้งบ้างหลุดบ้าง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Decknoii
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 26, กรกฎาคม 2011, 06:52:43 pm »

ใช้ spitter ปัญหาเยอะครับ เสียบสาย LAN แล้ว share กันเองในบ้านง่ายกว่าเยอะ ยินดีให้คำปรึกษาครับ หรือจะให้ติดตั้งให้ก็ได้ครับ

น้อย
087-0078975
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์