ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
14, พฤษภาคม 2024, 09:06:39 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ไทยแซททำจานใหญ่ๆไปถึงไหนแล้ว
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไทยแซททำจานใหญ่ๆไปถึงไหนแล้ว  (อ่าน 6675 ครั้ง)
ไพโรจน์
Support Member
*

« เมื่อ: 24, ธันวาคม 2011, 12:56:12 pm »

ไทยแซททำจานใหญ่ๆไปถึงไหนแล้วขนาด 8 ฟุต หรือ 7.5 ฟุตมีวางจำหน่ายหรือยัง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

อุทัย
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 24, ธันวาคม 2011, 01:36:19 pm »

แต่ก่อนเคยเห้นรูปทำ10ฟุตไม่รู้ไปถึงไหนแล้ว
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
montree
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 24, ธันวาคม 2011, 05:23:44 pm »

อยู่ในขั้นตอนการผลิตอลูมิเนียมครับ
อุทัย
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 24, ธันวาคม 2011, 05:29:04 pm »

รอๆๆๆๆๆขอราคาอย่ารงแล้วกัน
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 24, ธันวาคม 2011, 05:37:30 pm »

อยู่ในขั้นตอนการผลิตอลูมิเนียมครับ
ไทยแซทผลิตอลูมิเนียมเองเลยหรือครับ แล้วอย่างนี้จะผลิตจานขายทันหรือครับ

jeejar
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 24, ธันวาคม 2011, 06:01:50 pm »

จานขนาดใหญ่รอได้ครับ
แต่ fw thaisat hd ตัวใหม่จะออกตอนไหนครับ
ขอแบบใช้บ้านเช่าลื่นๆหน่อยนะครับ รอมานานแล้ว
fat
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 24, ธันวาคม 2011, 06:53:32 pm »

จานขนาดใหญ่รอได้ครับ
แต่ fw thaisat hd ตัวใหม่จะออกตอนไหนครับ
ขอแบบใช้บ้านเช่าลื่นๆหน่อยนะครับ รอมานานแล้ว
สุดยอดครับ
อุทัย
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 24, ธันวาคม 2011, 07:59:38 pm »

55555555555555555
บานชื่น
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 24, ธันวาคม 2011, 09:20:16 pm »

ใกล้ปีใหม่แล้ว ขอพูดถึงไทยแซทหน่อยครับ 

ค่ายนี้เกิดขึ้นและเติบโตเร็วแบบก้าวกระโดด  จากการผลิตหน้าจาน ที่มีคุณภาพทำให้ขายสินค้าของตัวเองได้ ประกอบเป็นค่ายที่ผลิตลูศิษย์ลูกหาได้มากที่สุด  จึงมีช่างด้านดาวเทียมที่นิยมชมชอบจานไทยแซท เป็นช่าง อายุน้อยวัยแรงพร้อมที่จะปื่นป่ายที่สูง มีแรงกระตือรื้อร้นสูง  ประกอบกับพุ้งเป้าให้ความรู้เกี่ยวการตั่งจานกับเยาว์ชน ในสถานศึกษาทางเทคนิค    กลุ่มช่างที่อายุน้อย จะเป็นช่าง ไปอีกนานจนก่าวจะหมดแรงปื่นป่าย

จาการศึกษา  เปรียบเที่ยบ และเก็บตัวเลข อายุช่าง จาก จากช่างนิยมติดจาน ไดน่าแซท ซึ่งเป็นจานที่มีหน้าจานสวยงามและเกรน การรับสูงไม่แพ้ไทยแซท  พบว่า จำนวนช่างที่นิยมชมชอบจานไดน่าแซท เป็นช่างกลุ่ม ที่มีอายุ มาก ซึ่งกำลังจะหมดแรงปีนป่าย จะสังเกตุเห็นว่าช่างที่ติดจานไดน่าแซทจะน้อยลงทุกวัน จึงอยากฝากให้ทางไดน่าแซท เริ่มผลิตช่างที่อายุที่เป็นเยาวชนมากให้มากขึ้น   ช่างกลุ่มอายุน้อยๆๆจะเป็นกลุ่มช่างที่ใช้สินค้าท่านไปอีกนาน

ส่วนการผลิตหน้าจาน ที่มีความหลากหลายของขนาดหน้าจาน ผมเป็นกำลังใจรอคอย ถือว่าค่ายนี้ประสพผลสำเร็จในการผลิตหน้าจานสู่สังคมไทย ให้ใช้ให้ทดลอง
Mr.second
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 24, ธันวาคม 2011, 11:14:36 pm »

คุณบานชื่น วิเคาะร์ได้ถูกต้องนะ เพราะว่าเด็กหนุ่มๆ เปรียบเสมือนม้าศึกที่คึดคัก แข็งแรง ยังปีนป่ายได้อีกนาน เช่นผมเป็นต้น ปัจจุบันขึ้นตึกสามชั้น สองรอบก็ไปไม่เป็นแล้ว ดีใจกับคุณมนตรี ที่เดินถูกทาง แต่ 10 ฟุต (MoveX อย่าออกให้ช้านักนะ ยิ่งเข็น 12 ฟุต ไล่ออกมาด้วยละก้อ Dynasat ก้อหนาวเป็นเหมือนกัน
สำหรับ พี่ พีเอสไอ มัวแต่เอา อบต.(แก่ๆ) กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน มาเทรน จะปีนได้สักกี่ใบหน่อ
Mr.second
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 25, ธันวาคม 2011, 07:19:34 am »

thaisat hd ผมยังอยู่ในกล่องมา 2 เดือนแล้วครับ
แต่ s10 มีสต๊อก วันเดียวก็หมดเกลี้ยงเลย

วัดยอดขายแล้ว thaisat hd เท่ากับ 0%
เทียบกับ s10 แล้ว 87.42%
ตามอัตตราผลเฉลี่ยของร้านผมต่อหนึ่งเดือนนะ

ตั้งหน้าตั้งตาจะขายอย่างเดียวเลยเหรอท่านฯ เขาพูดคุยกันถึงเรื่องจานรับสัญญาณดาวเทียม ไม่ใช่เครื่องรับสัญญาณดาวเทียม ขายดิบ ขายดี ก็แวะเยี่ยมเยียน สรรพกรมั่งนะครับใกล้สิ้นปีแล้ว
ชัดเจน
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 25, ธันวาคม 2011, 09:34:21 am »

ใกล้ปีใหม่แล้ว ขอพูดถึงไทยแซทหน่อยครับ 

ค่ายนี้เกิดขึ้นและเติบโตเร็วแบบก้าวกระโดด  จากการผลิตหน้าจาน ที่มีคุณภาพทำให้ขายสินค้าของตัวเองได้ ประกอบเป็นค่ายที่ผลิตลูศิษย์ลูกหาได้มากที่สุด  จึงมีช่างด้านดาวเทียมที่นิยมชมชอบจานไทยแซท เป็นช่าง อายุน้อยวัยแรงพร้อมที่จะปื่นป่ายที่สูง มีแรงกระตือรื้อร้นสูง  ประกอบกับพุ้งเป้าให้ความรู้เกี่ยวการตั่งจานกับเยาว์ชน ในสถานศึกษาทางเทคนิค    กลุ่มช่างที่อายุน้อย จะเป็นช่าง ไปอีกนานจนก่าวจะหมดแรงปื่นป่าย

จาการศึกษา  เปรียบเที่ยบ และเก็บตัวเลข อายุช่าง จาก จากช่างนิยมติดจาน ไดน่าแซท ซึ่งเป็นจานที่มีหน้าจานสวยงามและเกรน การรับสูงไม่แพ้ไทยแซท  พบว่า จำนวนช่างที่นิยมชมชอบจานไดน่าแซท เป็นช่างกลุ่ม ที่มีอายุ มาก ซึ่งกำลังจะหมดแรงปีนป่าย จะสังเกตุเห็นว่าช่างที่ติดจานไดน่าแซทจะน้อยลงทุกวัน จึงอยากฝากให้ทางไดน่าแซท เริ่มผลิตช่างที่อายุที่เป็นเยาวชนมากให้มากขึ้น   ช่างกลุ่มอายุน้อยๆๆจะเป็นกลุ่มช่างที่ใช้สินค้าท่านไปอีกนาน

ส่วนการผลิตหน้าจาน ที่มีความหลากหลายของขนาดหน้าจาน ผมเป็นกำลังใจรอคอย ถือว่าค่ายนี้ประสพผลสำเร็จในการผลิตหน้าจานสู่สังคมไทย ให้ใช้ให้ทดลอง
เห็นด้วยครับท่าน บานชื่น
rangsanp
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 25, ธันวาคม 2011, 12:46:44 pm »

ของนะดีจริง เเต่ถ้ามองการตลาดเเล้ว ผมติดมา 300 กว่าใบ มีแต่จาน  1.5  เต็มที่  2.0  เมตร ส่วน 10 ฟุต ยังไม่เคยใช้ เเล้วถ้าจะคิดให้ดีในประเทศไทยจะมีคนใช้สักกีคน  การตลาดจะดีก็ต่อเมื่อผู้ใช้จำนวนมาก กำไรจึงมาก ความเห็นส่วนตัวนะครับ
poowut
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 25, ธันวาคม 2011, 02:21:55 pm »

thaisat hd ผมยังอยู่ในกล่องมา 2 เดือนแล้วครับ
แต่ s10 มีสต๊อก วันเดียวก็หมดเกลี้ยงเลย

วัดยอดขายแล้ว thaisat hd เท่ากับ 0%
เทียบกับ s10 แล้ว 87.42%
ตามอัตตราผลเฉลี่ยของร้านผมต่อหนึ่งเดือนนะ

ตั้งหน้าตั้งตาจะขายอย่างเดียวเลยเหรอท่านฯ เขาพูดคุยกันถึงเรื่องจานรับสัญญาณดาวเทียม ไม่ใช่เครื่องรับสัญญาณดาวเทียม ขายดิบ ขายดี ก็แวะเยี่ยมเยียน สรรพกรมั่งนะครับใกล้สิ้นปีแล้ว
เดี๋ยวไปเที่ยวหานะท่าน อิ อิ..
Mr.second
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 25, ธันวาคม 2011, 05:18:06 pm »

ใกล้สิ้นปีแล้ว ปิดประตูร้าน หลบๆ สรรพกร กันมั่งเด๋อ อย่ามัวเอาแต่ขาย

Gollum
Jr. Member
**

« ตอบ #15 เมื่อ: 27, ธันวาคม 2011, 08:53:01 am »

ของนะดีจริง เเต่ถ้ามองการตลาดเเล้ว ผมติดมา 300 กว่าใบ มีแต่จาน  1.5  เต็มที่  2.0  เมตร ส่วน 10 ฟุต ยังไม่เคยใช้ เเล้วถ้าจะคิดให้ดีในประเทศไทยจะมีคนใช้สักกีคน  การตลาดจะดีก็ต่อเมื่อผู้ใช้จำนวนมาก กำไรจึงมาก ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ที่ท่านพูดก็ถูก  แต่ต้องอย่าลืมนะว่างานระบบและพวกเคเบิ้ลต้องใช้จานใหญ่ๆ  แล้วก็พวกมีตังค์ใช้จานมูฟอีกหล่ะ  กลุ่มเหล่านี้มีความจำเป็นต้องใช้จานใบใหญ่ๆครับ  (ช่างรับงานก็กระเป๋าตุงไปด้วย)
อุทัย
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 27, ธันวาคม 2011, 10:54:40 am »

ถูกต้องแล้วครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์