ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
12, พฤษภาคม 2024, 08:35:14 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  Asiasat5 ช่อง HD ภาพห่วย
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Asiasat5 ช่อง HD ภาพห่วย  (อ่าน 5023 ครั้ง)
niruk
Special Member
*

« เมื่อ: 07, มกราคม 2012, 05:22:55 pm »

อยากทราบว่าหลายๆท่าน คิดเหมือนผมไหม
ผมดูจาก masterbox ผมว่า ภาพมันไม่ดี แต่กลับไปดูของ ทรู มันก็อยู่ในเกณฑ์  ที่ดี
วันนี้ลองกลับ Orton403 ลองดูทุกช่อง HD แล้ว ผมว่ามันยังไม่ใช้เท่าไหร่ ทรูชัดกว่าเช่นเดิม
มันเกิดจากการบีบอัดสัญญาน เพื่อส่งออกจาน ที่เค้าทำยังไม่ค่อยดีเท่าไหร่หรือเปล่าครับ
เดี๋ยวจะลองกับ Azbox สักหน่อย แต่คิดว่าคงเหมือนเดิม
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
LDTV
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 07, มกราคม 2012, 06:56:56 pm »

มีหลายช่องที่เอาสัญญาณต้นทาง SD มาออกอากาศต่อในช่อง HD
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jay
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 07, มกราคม 2012, 07:06:35 pm »

ผมลองกับเครื่องรับหลายยี่ห้อภาพก็ไม่ต่างกันเท่าไหรครับ มันขึ้นอยู่กับสายตาของแต่ละคน
ส่วนทีวีที่ใช้ก็ขึ้นอยู่กับความคมชัด ถึงจะเป็น LCD  LED ถ้าไม่ถึง 1,000,000 พิก ดูยังไงภาพก็ไม่คม
ทีวีlcd32นิ้ว ราคา หมื่นต้นๆ ไม่ต้องการความคมชัดเท่าไหร่ แค่เปิดติดมีภาพพอครับ ที่ร้านผมใช้42นิ้วราคา3หมื่นกว่า
ลูกค้ามาดูยังบอกok ลูกค้าผมที่เคยมาร้านผมคงเห็นแล้วมั้ง
Venus Trg
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 07, มกราคม 2012, 08:01:17 pm »

อยากทราบว่าหลายๆท่าน คิดเหมือนผมไหม
ผมดูจาก masterbox ผมว่า ภาพมันไม่ดี แต่กลับไปดูของ ทรู มันก็อยู่ในเกณฑ์  ที่ดี
วันนี้ลองกลับ Orton403 ลองดูทุกช่อง HD แล้ว ผมว่ามันยังไม่ใช้เท่าไหร่ ทรูชัดกว่าเช่นเดิม
มันเกิดจากการบีบอัดสัญญาน เพื่อส่งออกจาน ที่เค้าทำยังไม่ค่อยดีเท่าไหร่หรือเปล่าครับ
เดี๋ยวจะลองกับ Azbox สักหน่อย แต่คิดว่าคงเหมือนเดิม

อะไรจะปานนั้น  แค่  95:90 %  ได้ไหมครับ ...

niruk
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 07, มกราคม 2012, 09:22:14 pm »

เหอๆ ไม่มีไครเหมือนผมเลยเหรอ สงสัยผมจะคิดไปเอง
เป็นครั้งแรกที่ผมให้เครดิต ทรู ในการส่งภาพ HD
ตอนดู Vinasat SD k+ ก็คิดแต่ว่าทรูมันกาก ทำไหมไม่ส่งให้ดีเท่าเค้า
แต่ครั้งนี้ ลองสลับ HBO HD เปรียบเทียบ ระหว่าง 2 ดาว ดู ผมให้ ทรู ดีกว่า
volvo
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 07, มกราคม 2012, 10:17:22 pm »

เอาน่าผมว่าอย่างน้อยมันทำให้เราประหยัดเงินรายเดือนไม่เเพงเหมือนทุย
olemon25
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 08, มกราคม 2012, 09:32:50 am »

เป็นเหยี้ยงนั้น
thaidream2
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 08, มกราคม 2012, 12:22:36 pm »

เอาน่าผมว่าอย่างน้อยมันทำให้เราประหยัดเงินรายเดือนไม่เเพงเหมือนทุย
เห็นสมควรอย่ายิ่งครับ
niruk
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 08, มกราคม 2012, 11:42:42 pm »

วันนี้นั่งดูบอล แมนยู/แมนซิ ที่ ESPN HD ที่เครื่อง Orton เช่นเดิม
โมเส็ค ขึ้นบ่อยครั้ง ดูแล้วไม่ใช่ที่ โค๊ต เป็นที่ระบบส่งของดาวเทียม
จนต้องเปลี่ยนไปดูของพี่ทรู นิ่งเนียนกว่าเยอะ
ส่วนไครที่ว่า Masterbox ภาพไม่สวยผมว่ามันก็อยู่ในระดับของ ชิพ ALI
ผมไม่รู้มันใช้ชิพตัวไหน แต่บอกได้ว่าคุ้มราคา ขายลูกค้าไปหมดแล้ว

ที่ว่าทรูมันดี ยิ่งทำให้นึกถึงตอนมันกากๆ เมือเทียบกับ ss1-7 ที่ pass7/10
ดูบอลคู่เดียวกันแต่ได้หนีมาดูเสียงอังกฤษ เพราะภาพมันสดสวยกว่า
พูดไปพูดมา ก็คิดถึง tel18 4ช่อง ไครบอกโหลดมาดูก็ได้ ผมบอกได้ว่าคนละอารมย์
หนังแผ่นหนังโหลดผมไม่เคยดูจบเรื่อง เร่งไปจุดเดียวจนแผ่นสดุด แต่นี้ทำให้เราดูจนจบได้
เปลี่ยนช่องอย่างมัน แต่ก็อย่างว่า เธอจากไปนานแล้ว

***ทรูมรึงอยากเปลี่ยนระบบก็เปลี่ยนไป กรูไม่สนมรึงหรอกมีช่องบอลดูแร้วโว้ย***
saonoi_it
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 10, มกราคม 2012, 10:26:02 am »

เห็นด้วย
kitt
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 12, มกราคม 2012, 11:42:47 am »

เห็นด้วยคนครับ ผมดูจาก LED ผมว่าเหมือนกันครับ หมายถึง 2 กับ VTC HD ยกเว้นช่อง CINEMAX HD ,CARTOON NETWORK HD, STARSPORT HD เป็น MPEG 4 ไม่ใช่ HD ครับ(หมายถึง VTC HD )เทียบกันไม่ได้ครับ ต้องเทียบกับช่อง HBO HD ครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์