ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
21, พฤษภาคม 2024, 04:38:22 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  มองการไกลระหว่างมาเลย์กับเวียดนาม
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มองการไกลระหว่างมาเลย์กับเวียดนาม  (อ่าน 4763 ครั้ง)
Vrr
member
*

« เมื่อ: 02, กันยายน 2012, 10:50:52 pm »

ขอความคิดเห็นระหว่างมาเลย์กับเวียดนาม!!! ใครจะมืดก่อนกัน???
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

keef
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 02, กันยายน 2012, 11:19:16 pm »

ถามก่อน มืดน่ะหมายถึงอะไร? บ้านเช่ามืด หรือเวียดกับแอ๊ดเขาเปลี่ยนระบบ?
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

itty
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 02, กันยายน 2012, 11:19:45 pm »

ถ้าเป็นพี่เหงียน(วีTซี) คงยังอีกนาน ส่วนพี่เหงียน(K)กับพี่แอ๊ด สังเกตได้ว่าในแพคเกจสูงจะเข้ารหัสอีกแบบที่ยังถอดไม่ได้ และพร้อมที่จะนำรหัสนี้มาเข้าในแพคเกจต่ำเมื่อเปลี่ยนเครื่องให้ลูกค้าหมด เหมือนพี่ใหญ่บ้านเราเลยเนอะ
keef
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 02, กันยายน 2012, 11:34:05 pm »

มาเลย์กับเคบวกน่าจะเข้าระบบใหม่พร้อมกับจอมืดประมาณเมื่อไหร่ครับ

เวียดนามไม่รู้ แต่มาเลย์คงอีกนาน อย่างน้อยดูบอลจบฤดูกาลแน่นอน..
เวียดนามก็น่าจะเป็นตามนี้น่ะ

ตอบอย่างนี้เพราะผมพอรู้เหตุผลครับ

keef
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 03, กันยายน 2012, 01:09:50 am »

ตอบอย่างนี้เพราะผมพอรู้เหตุผลครับ?Huh? ขอความชัดเจนด้วยครับ

เพื่อนผมคนหนึ่งอยู่มาเลย์ เมื่อสามเดือนที่แล้วเขาเอาเครื่องพร้อมการ์ด(ทอง)ไปเปลี่ยน เพื่อเอาการ์ดแบบใหม่(N**4) แต่ทางศูนย์บอกว่าถ้าไม่เสียไม่ให้เปลี่ยน ถ้าจะเปลี่ยนจริงๆต้องเอาเครื่อง HD และจ่าย 4,900 บาท
อาทิตย์ที่แล้วไปขอเปลี่ยนอีกเป็นครั้งที่สอง(อีกศูนย์หนึ่ง) ก็ยังเหมือนเดิมเขาไม่ยอมให้เปลี่ยน
แถมพนักงานยังบอกอีกว่าการ์ดรุ่นนี้ทน อีก2ปีก็ไม่เสีย..อิอิ

bugkokung
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 03, กันยายน 2012, 07:51:04 am »

ตอบอย่างนี้เพราะผมพอรู้เหตุผลครับ?Huh? ขอความชัดเจนด้วยครับ

เพื่อนผมคนหนึ่งอยู่มาเลย์ เมื่อสามเดือนที่แล้วเขาเอาเครื่องพร้อมการ์ด(ทอง)ไปเปลี่ยน เพื่อเอาการ์ดแบบใหม่(N**4) แต่ทางศูนย์บอกว่าถ้าไม่เสียไม่ให้เปลี่ยน ถ้าจะเปลี่ยนจริงๆต้องเอาเครื่อง HD และจ่าย 4,900 บาท
อาทิตย์ที่แล้วไปขอเปลี่ยนอีกเป็นครั้งที่สอง(อีกศูนย์หนึ่ง) ก็ยังเหมือนเดิมเขาไม่ยอมให้เปลี่ยน
แถมพนักงานยังบอกอีกว่าการ์ดรุ่นนี้ทน อีก2ปีก็ไม่เสีย..อิอิ

งั้นแสดงว่าเค้ายังไม่มีแผนที่จะเปลี่ยนระบบใช่ไหมครับ ขนาดเอาเครื่องไปเปลี่ยนยังบอกว่า...
เครื่องและการ์ดรุ่นนี้ทน...ถ้าเป็นอย่างนั้นเราคงสบายใจไปได้สักพักละครับ ถ้าเปลี่ยนอีกพายุเข้าอีกแน่ๆ
people
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 03, กันยายน 2012, 08:04:20 am »

ก็มีเหตผลดี...
ว่าแต่ว่าเขาจะเปลี่ยนไปทำไม? ที่นั่นมีระบบบ้านให้เช่าด้วยหรือ? ราคาของเขาก็ไม่แพงเกินไปและ packages ของเขาก็หลากหลายให้เลือกได้หลายแบบ ไม่มัดมือชกเหมาเข่ง สมาชิกเลือกได้ตามความต้องการ หรือว่าเขามีบ้านเช่าเหมือนบ้านเรา package sport ของเขาคิดราคาที่รับได้ครับ ติดอยู่ที่ราคาเครื่องติดแพงไปเท่านั้นเอง..
keef
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 03, กันยายน 2012, 08:29:16 am »

ก็มีเหตผลดี...
ว่าแต่ว่าเขาจะเปลี่ยนไปทำไม? ที่นั่นมีระบบบ้านให้เช่าด้วยหรือ? ราคาของเขาก็ไม่แพงเกินไปและ packages ของเขาก็หลากหลายให้เลือกได้หลายแบบ ไม่มัดมือชกเหมาเข่ง สมาชิกเลือกได้ตามความต้องการ หรือว่าเขามีบ้านเช่าเหมือนบ้านเรา package sport ของเขาคิดราคาที่รับได้ครับ ติดอยู่ที่ราคาเครื่องติดแพงไปเท่านั้นเอง..

ที่นั่นก็มีนะครับบ้านเช่าแต่น้อยมาก คนที่จะทำต้องบอกว่าเสี่ยงเอามากๆ อย่าลืมว่ากฏของเขาแรงจับได้คุกสถานเดียว ขนาดจานดำซีแบนด์ยังต้องแอบดูแบบหลบๆซ่อนๆ คนมาเลย์ชอบสอดรู้สอดเห็น ขี้ฟงขี้ฟ้องอยู่ด้วย นิดๆหน่อยๆมันก็เอาไปพูดไปนินทากัน ไว้ใจไม่ได้เลย
เรื่องเปลี่ยนระบบผมฟันธงเลยว่าไม่แน่นอน อย่างที่บอกหละครับอย่างน้อยก็ปีนี้ดูบอลจนจบแน่นอน

ที่เล่ามาทั้งหมด รู้แล้วเหยียบไว้เลยครับ..อิอิ

Venus Trg
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 03, กันยายน 2012, 10:19:53 am »

.....ที่นั่นก็มีนะครับบ้านเช่าแต่น้อยมาก คนที่จะทำต้องบอกว่าเสี่ยงเอามากๆ อย่าลืมว่ากฏของเขาแรงจับได้คุกสถานเดียว ขนาดจานดำซีแบนด์ยังต้องแอบดูแบบหลบๆซ่อนๆ คนมาเลย์ชอบสอดรู้สอดเห็น ขี้ฟงขี้ฟ้องอยู่ด้วย นิดๆหน่อยๆมันก็เอาไปพูดไปนินทากัน ไว้ใจไม่ได้เลย .....

ที่เล่ามาทั้งหมด รู้แล้วเหยียบไว้เลยครับ..อิอิ
[/quote]

ด้วยความเคารพครับ   ขอเปลี่ยนเป็น " คนของเขามีจิตสำนึกที่ดีและรับผิดชอบต่อสังคม " ...

ได้ไหมครับ ...   อิอิ
Sing
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 03, กันยายน 2012, 10:23:15 am »

มาเลย์ดูได้ยาวครับ ผมก็เช็คข่าวกับเพื่อนผมที่โน่นเหมือนกัน
ไม่รำคาญเสียงพากย์แบบเวียดนามด้วย

Smiley
dualbios
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 03, กันยายน 2012, 10:57:34 am »

ผมเอาการ์ด SSV ไปเปลื่ยนที่ทรู เขายังบอกว่าเพิ่มเงิน 3950 เลย ถ้าอยากชมแบบ HD หรือ Package Gold ขึ้นไป
LoveBoran
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 03, กันยายน 2012, 12:22:55 pm »

ธุรกิจด้านเคเบิ้ลและดาวเทียม มันโค coordinateถึงกันหมด สังเกตได้จากการออกอากาศในหลายประเทศ รูปแบบมักจะปรับเปลี่ยนไปตามๆ กัน อย่างไทย หรือมาเล สิงค อินโด และเวียดนาม เริ่มจากบริษัทใหญ่(อย่าเอ่ยถึงน่ะ) และบริษัทร่วมในอาเซียน มีการเปลี่ยนครั้งใหญ่ มาหลายๆ ครั้ง ผู้ร่วมงานในประเทศอื่นๆ ก็จะเขยิบตัวตามไป จากรุ่นรับเสาอากาศ มาเป็นจาน จากจานไปเป็นระบบอินเตอร์เนต แล้วก็ออกระบบสแกมเบิลใหม่ๆ มาพร้อม พวกเขาไม่หยุดที่จะพัฒนาครับ ส่วนลูกข่ายก็มักจะ(โค)กันไปตามลูกค่ายในประเทศต่างๆ เราเขยิบไป ประเทศอื่นก็ต้องเขยิบตามครับ ไม่งั้นมันจะเกิดความห่างของเทคโนโลยี พูดง่าย เจาะในประเทศตัวเองไม่ได้ ก็ต้องเจาะจากต่างประเทศ แล้วจะมีบริษัทไหนยอมละครับ

เอาน่ะ ยังไงมีให้ดูตอนนี้ รีบตักตวงดูให้คุ้มเกินคุ้มครับ 555 ส่วนการเปลี่ยนแปลงในอนาคต ก้ว่ากันไปตามกาลเวลา .......
people
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 03, กันยายน 2012, 02:06:13 pm »

ธุรกิจด้านเคเบิ้ลและดาวเทียม มันโค coordinateถึงกันหมด สังเกตได้จากการออกอากาศในหลายประเทศ รูปแบบมักจะปรับเปลี่ยนไปตามๆ กัน อย่างไทย หรือมาเล สิงค อินโด และเวียดนาม เริ่มจากบริษัทใหญ่(อย่าเอ่ยถึงน่ะ) และบริษัทร่วมในอาเซียน มีการเปลี่ยนครั้งใหญ่ มาหลายๆ ครั้ง ผู้ร่วมงานในประเทศอื่นๆ ก็จะเขยิบตัวตามไป จากรุ่นรับเสาอากาศ มาเป็นจาน จากจานไปเป็นระบบอินเตอร์เนต แล้วก็ออกระบบสแกมเบิลใหม่ๆ มาพร้อม พวกเขาไม่หยุดที่จะพัฒนาครับ ส่วนลูกข่ายก็มักจะ(โค)กันไปตามลูกค่ายในประเทศต่างๆ เราเขยิบไป ประเทศอื่นก็ต้องเขยิบตามครับ ไม่งั้นมันจะเกิดความห่างของเทคโนโลยี พูดง่าย เจาะในประเทศตัวเองไม่ได้ ก็ต้องเจาะจากต่างประเทศ แล้วจะมีบริษัทไหนยอมละครับ

เอาน่ะ ยังไงมีให้ดูตอนนี้ รีบตักตวงดูให้คุ้มเกินคุ้มครับ 555 ส่วนการเปลี่ยนแปลงในอนาคต ก้ว่ากันไปตามกาลเวลา .......
มีเหตุผลดีมากครับ สมควรรับฟังไว้ และที่สำคัญ เมื่อเวลานั้นมาถึง ก้อไม่ควรโวยวายจนเกินเหตุ ขอบคุณ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์