ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
15, พฤษภาคม 2024, 07:49:19 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ไหนใครว่าระบบโอทีเอ ของพีเอสไอดูบอลโลก2010ได้
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไหนใครว่าระบบโอทีเอ ของพีเอสไอดูบอลโลก2010ได้  (อ่าน 13792 ครั้ง)
ช่างเอ๋
Hero Member

« เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2010, 11:47:09 pm »

ผมซื้อมาหลายเครื่อง แล้วให้ผมทำไง ขอร้องช่วยรุ่นนี้ให้ดูบอลโลก2010ได้หน่อยได้ไหม OTA เหมือนกัน

แล้วจะผมจะส่งเครื่องพวกนี้ไปให้ประเทศอินเดียได้ไง  ช่วยดูแลหน่อย ดูได้ก็ต้องได้เหมือนกัน ยังไงผมก็ลูกค้าพีเอสไอนะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
เด็กคอน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2010, 12:06:38 am »

สมองบวม
แจ้งไว้แล้วรุ่นไหน
สนิมไดน่าก็เป็นอย่ากัดยี่ห้ออื่นเลย ผ่านมาเจอคันทุกที เหมือนเด็กไม่ได้ลูกอม
อยากดูนัดมาพาให้เห็นกับตา
ผมขาย Psi  infosat Dynasat samart ขายมาแปดปีแล้ว
ตอนนี้เหลือ psi dyna   (samart ค้างสต๊อก 3 ปีอีกสามสี่ใบ)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
pracha51
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2010, 12:18:34 am »

ที่บ้านผมดูทุกคืนเลย psi o2 1.5
ชอลิ้วเฮียง
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2010, 12:21:11 am »

ผมดูไม่ได้ครับ โทรไปถาม psi เขาก็บอกว่ารอก่อนครับ เงินทั้งนั้นที่ซื้อ บอกว่าดีอย่างนั้นอย่างนี้ แต่ตอนนี้ ขนาดเครื่องผมก็ ota ยังไม่มีปัญญาดูเลยครับ
ซื้อแพงกว่าโอทูตอนนี้เสียอีก
ทำไมต้องแยกธุระกิจกันขนาดนี้ สงสัยบอล
โลกจบผมถึงจะได้ดู อุตส่าห์ซื้อ  psi แท้ๆ
ช่างที่เป็นลูกจ๊อปก็นะ ตะเกียกตะกายเชียร์กันจัง เวลาลูกค้าดูไม่ได้ ก็ไม่ยอมรับโทรศัพท์ อะไรกันนักหนา
psi เองก็ยิ่งกว่า มีเบอร์คอลเซนเตอร์ แต่ไม่มีคนรับ ไปตายซะไปเปิดทำหอกหักอะไรน่ะ เซ็ง
ทีวีช่อง 3 ก็งี่เง่า ออกอยู่ได้ว่ารับได้ แต่ผมรับไม่ได้ บ้านผมเสาทีวีมันรับไม่ได้ เน๊ตผมก็ต้องใช้เน็ตโทรศัพท์ แล้วงี้จะมาพล่ามทำหอกหักอะไรครับว่าดูได้ แล้วกลุ่มลูกค้าราคาถูกติดตั้งชุดละ 2,000 เครื่อง s5 ที่เขาไม่ได้ดูอีกล่ะ แก้ไขยังไงครับ คำถามที่ถาม ควรมีคำตอบ ถ้าท่าน psi ตอบในบอร์ดนี้ไม่ได้ ก็รบกวนตอบให้เมือนตอนออกช่อง 3 ที่คุณโฆษนาชวนเชื่อให้หน่อยในบอร์ดคุณนะครับว่า ทำไม
ขี้ยังไม่ทันสุด แต่ดันล้างก้น มันเป็นนิสัยที่แก้ไม่หายจริงๆของยี่ห้อนี้
เครื่องก็ไม่มี ม.อ.ก. ปุ่นก็ไม่มี รีโมทก็เสียง่าย (ดีที่มีของแม่สายขายตามตลาดนักตัวละ 50 บาท ) ตกลงมันเป็นของไทยหรือจีนครับ
ต้นทุนหักค่าต่างๆนาๆจากราคาส่งสุดๆแล้ว เอา 25% ไปลบครับ นั่นแหลละต้นทุนทั้งหมดจากโรงงาน เพียวๆเลย
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
Special Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2010, 12:30:09 am »

ผมดูไม่ได้ครับ โทรไปถาม psi เขาก็บอกว่ารอก่อนครับ เงินทั้งนั้นที่ซื้อ บอกว่าดีอย่างนั้นอย่างนี้ แต่ตอนนี้ ขนาดเครื่องผมก็ ota ยังไม่มีปัญญาดูเลยครับ
ซื้อแพงกว่าโอทูตอนนี้เสียอีก
ทำไมต้องแยกธุระกิจกันขนาดนี้ สงสัยบอล
โลกจบผมถึงจะได้ดู อุตส่าห์ซื้อ  psi แท้ๆ
ช่างที่เป็นลูกจ๊อปก็นะ ตะเกียกตะกายเชียร์กันจัง เวลาลูกค้าดูไม่ได้ ก็ไม่ยอมรับโทรศัพท์ อะไรกันนักหนา
psi เองก็ยิ่งกว่า มีเบอร์คอลเซนเตอร์ แต่ไม่มีคนรับ ไปตายซะไปเปิดทำหอกหักอะไรน่ะ เซ็ง
ทีวีช่อง 3 ก็งี่เง่า ออกอยู่ได้ว่ารับได้ แต่ผมรับไม่ได้ บ้านผมเสาทีวีมันรับไม่ได้ เน๊ตผมก็ต้องใช้เน็ตโทรศัพท์ แล้วงี้จะมาพล่ามทำหอกหักอะไรครับว่าดูได้ แล้วกลุ่มลูกค้าราคาถูกติดตั้งชุดละ 2,000 เครื่อง s5 ที่เขาไม่ได้ดูอีกล่ะ แก้ไขยังไงครับ คำถามที่ถาม ควรมีคำตอบ ถ้าท่าน psi ตอบในบอร์ดนี้ไม่ได้ ก็รบกวนตอบให้เมือนตอนออกช่อง 3 ที่คุณโฆษนาชวนเชื่อให้หน่อยในบอร์ดคุณนะครับว่า ทำไม
ขี้ยังไม่ทันสุด แต่ดันล้างก้น มันเป็นนิสัยที่แก้ไม่หายจริงๆของยี่ห้อนี้
เครื่องก็ไม่มี ม.อ.ก. ปุ่นก็ไม่มี รีโมทก็เสียง่าย (ดีที่มีของแม่สายขายตามตลาดนักตัวละ 50 บาท ) ตกลงมันเป็นของไทยหรือจีนครับ
ต้นทุนหักค่าต่างๆนาๆจากราคาส่งสุดๆแล้ว เอา 25% ไปลบครับ นั่นแหลละต้นทุนทั้งหมดจากโรงงาน เพียวๆเลย
นี่ผู้บริโภคตัวจริง เสียงจริง ชัดถ้อย ชัดคำ ยิ่งกว่าคมชัดลึกอีก หนึ่งเสียงของผู้บริโภค แม้ไม่ถึงหนึ่งแสน แต่ก็เป็นหนึ่งเสียงบริสุทธิ์

a_kup1
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2010, 12:36:57 am »

ผมขายจานมาเกือบ 20 ปีแล้ว กี่ใบไม่ทราบนะครับ อาจจะปีละใบก็ได้นะ
เครื่องส่วนใหญ่ในกระทู้ดังกล่าว มันจนปัญญาที่จะรับได้ครับ แก้ไขยังไงล่ะ นี่คือปัญหา
เห็นแต่ละคนมาบอกว่าดี คนตั้งกระทู้ก็บอกว่าไม่ได้ มัวแต่เถียงกันเพื่อเป็นแนวร่วม เพื่ออะไรครับ ยี่ห้อนี้ซื้อกางเกงในให้พวกคุณใส่กันหรือไงครับถึงได้เข้าข้างกันเองเป็นเอาตายขนาดนี้
ผมขายจาน psi ตั้งแต่สมันเครื่องตีตราเป็นยี่ห้อ  pacific แล้วครับ ถามว่าคนที่เถียงกันเนี๊ยะ รู้จักไหม ( วัดฝีมือกันก็ได้นะครับ นัดมาที่ไหนก็ได้ทั่วไทยไม่ได้อวดเก่ง แต่อยากบอกเท่านั้นแหละเพราะ รำคาญคนรู้ไม่จริง)
ทุกอย่างมีข้อผิดพลาดเพราะเครื่องบางรุ่นอาจไม่ได้รองรับ สิ่งที่ไม่คาดคิดในตอนนี้ ถูกไหม ?
มันไม่ได้แต่บอกว่าได้ ทำไมไม่แกะประเด็นแล้วมาช่วยกันแก้ไขล่ะครับ บอกอย่างเดียวว่าคุณดูได้ แบบนี้ ไปเกาตูดเถอะครับอย่ามาเสียเวลาโพสเลย (ขยะสังคม) ปล่าวๆครับนะ บอกให้
เวปมีไว้ช่วยกัน แก้ไข ถกปัญหา ไม่ใช่มีไว้ให้มากระแนะกระแหน (พวกคุณเริ่มก่อนนะ)
Nano
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2010, 01:04:14 am »

ผมขายจานมาเกือบ 20 ปีแล้ว กี่ใบไม่ทราบนะครับ อาจจะปีละใบก็ได้นะ
เครื่องส่วนใหญ่ในกระทู้ดังกล่าว มันจนปัญญาที่จะรับได้ครับ แก้ไขยังไงล่ะ นี่คือปัญหา
เห็นแต่ละคนมาบอกว่าดี คนตั้งกระทู้ก็บอกว่าไม่ได้ มัวแต่เถียงกันเพื่อเป็นแนวร่วม เพื่ออะไรครับ ยี่ห้อนี้ซื้อกางเกงในให้พวกคุณใส่กันหรือไงครับถึงได้เข้าข้างกันเองเป็นเอาตายขนาดนี้
ผมขายจาน psi ตั้งแต่สมันเครื่องตีตราเป็นยี่ห้อ  pacific แล้วครับ ถามว่าคนที่เถียงกันเนี๊ยะ รู้จักไหม ( วัดฝีมือกันก็ได้นะครับ นัดมาที่ไหนก็ได้ทั่วไทยไม่ได้อวดเก่ง แต่อยากบอกเท่านั้นแหละเพราะ รำคาญคนรู้ไม่จริง)
ทุกอย่างมีข้อผิดพลาดเพราะเครื่องบางรุ่นอาจไม่ได้รองรับ สิ่งที่ไม่คาดคิดในตอนนี้ ถูกไหม ?
มันไม่ได้แต่บอกว่าได้ ทำไมไม่แกะประเด็นแล้วมาช่วยกันแก้ไขล่ะครับ บอกอย่างเดียวว่าคุณดูได้ แบบนี้ ไปเกาตูดเถอะครับอย่ามาเสียเวลาโพสเลย (ขยะสังคม) ปล่าวๆครับนะ บอกให้
เวปมีไว้ช่วยกัน แก้ไข ถกปัญหา ไม่ใช่มีไว้ให้มากระแนะกระแหน (พวกคุณเริ่มก่อนนะ)

เอาด้วยซัก 1 เสียง
psi  ทำแล้วทิ้ง ไปเรื่อย ครับ
คนที่คบมานานๆ รู้ดี
ผมซื้อ D-move OTA
**จนป่านนี้ มันยัง ไม่ OTA  ได้เลย***
ดีมั๊ย
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2010, 03:26:10 am »

ทียี้ห้ออื่นดูไม่ได้ ทำไม่ไมมีใครด่าบ้าง psi เขาทำให้ได้ดู มันดีแค่ไหนแล้ว ตอนซื้อเครื่องไปก็ไม่ได้ตั้งใจเอาไว้ดูบอลใช่มั๊ย งง ว่ะ รู้งี้ปล่อยจอดำดีกว่า
chonsat
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2010, 08:07:58 am »

มองแต่แง่ดีเถิด

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา

จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่

เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู

ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

จะหาคน มีดี โดยส่วนเดียว

อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย

เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเลย

ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง

ท่าน พุทธทาส
ตอบ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #9 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2010, 08:16:33 am »

เครื่องแต่ละรุ่น ถ้ามีคุณสมบัติในการดูรายการได้ไม่เท่ากัน ก็จะเป็นจุดอ่อนให้เกิดกรณีแบบกระทู้นี้ได้ ซึ่งตอนนี้ทุกยี่ห้อก็ไม่ต่างกัน
ยกตัวอย่าง ตอนนี้เครื่องไดน่าแซท บางรุ่นดูสัญญาณถ่ายทอดสดของช่อง 9 ตอนบอลโลกได้ แต่ บางรุ่นเช่น No.1 มินิ หรือดิจิบ็อกซ์ 3000 ดูไม่ได้ เป็นต้น ถ้าจะให้ ไดน่าแซท แก้ไขให้ดูได้ทุกรุ่นก็น่าจะเป็นไปไม่ได้
กรณีของ psi ก็เข้าข่ายลักษณะนี้ แต่เท่าที่จำได้ ตอนที่เจ้าของบริษัทไปออก ทีวี เขาก็ไม่ได้โฆษณาว่า ดูได้ทุกรุ่น ไม่ใช่หรือ ซึ่งถ้ารุ่นไหนดูไม่ได้ก็คงจะเหมือนกรณีที่ยกตัวอย่างของ ไดน่าแซท มาน่ะแหล่ะ พอดีไม่ได้ใช้อินโฟแซท เลยไม่มีข้อมูลเปรียบเทียบ แต่ก็คงไม่ต่างกัน
จตุพร
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #10 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2010, 08:21:41 am »

ทียี้ห้ออื่นดูไม่ได้ ทำไม่ไมมีใครด่าบ้าง psi เขาทำให้ได้ดู มันดีแค่ไหนแล้ว ตอนซื้อเครื่องไปก็ไม่ได้ตั้งใจเอาไว้ดูบอลใช่มั๊ย งง ว่ะ รู้งี้ปล่อยจอดำดีกว่า

ก็ยี่ห้ออื่นเขาไม่เคยอวดอ้างนี่ ว่ารุ่นนี้สามารถดูได้ จริงแล้วทุกยี่ห้อก็ดูได้เหมือนกันหมด ถ้าใช้ระหัสแล้วบอกคนรับว่ารหัสตัวนี้ ไม่ต้องมาโฆษณาผ่านสื่อแหกตากันทุกวันนี้ เอาง่ายง่ายๆ ช่อง 9 เปลี่ยน SRใหม่  เครื่องอื่นเขารับได้หมดแล้ว แต่ของ Psi ต้องรอ 9-10  โมง วันนี้ 5555555  Oh My God นี่หรือเครื่องอัจฉริยะ
ตอบ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #11 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2010, 08:49:18 am »

ขอแย้งหน่อย ที่บอกว่า ทุกยี่ห้อดูได้หมด ถ้าใช้รหัส  นั่นเป็นเพียงทฤษฎีที่พูดแบบลอยๆเท่านั้น แต่ในทางปฏิบัติ เป็นไปไม่ได้แน่ๆ อย่างที่ยกตัวอย่างมา ถ้าจะให้ ไดน่าแซท นำเครื่อง นัมเบอร์วัน มินิ ไปแก้ไขทำให้ใส่รหัสได้ ก็คงทำไม่ได้หรือถ้าทำได้ก็ยากอย่างมากๆ ซึ่งไดน่าแซทก็คงไม่ทำ ดังนั้น ที่บอกว่า ทุกยี่ห้อดุได้เหมือนกันหมดจึงไม่เป็นจริงในทางปฏิบัติ
สมัยก่อน ผมก็เคย ด่า psi มากกว่าใคร เพราะสินค้าพัฒนาน้อยกว่าของคนอื่น แต่ก็ยอมรับว่า เขาก็พยายามพัฒนาตัวเองภ่ยใต้หลักการของเขามาตลอด ตรงกันข้ามกับยี่ห้ออื่นที่ดูเหมือนจะถอยหลังลงไปเรื่อยๆ
มีหลายคนโทร ถามผมว่า เครื่อง psi ดูฟรีทีวีของไทยตอนถ่ายทอดสดบอลโลกได้หรือ ผมก็ตอบว่า ดูไม่ได้เพียงแต่ psi เขามีช่องรายการเฉพาะของเขา เขาก็เลยเอาบอลโลกมาส่งสัญญาณที่ช่องนี้ ทำให้เครื่อง psi บางรุ่นดูบอลโลกได้ ส่วนยี่ห้ออื่นไม่มีการทำลักษณะนี้
au
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #12 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2010, 08:59:56 am »

มึน.....งง...ไปนอนก่อนเจอกัน 3ทุ่ม
ดูไม่ได้เหมือนกัน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #13 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2010, 09:25:48 am »

PSI ชัดล้าน% PSI ดูบอลโลกไม่ได้ล้าน%
iss32
Special Member
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2010, 09:44:02 am »

ใจเย็นๆ ครับ ดูไม่ได้ก็หาซื้ออันที่มันดูได้ดิครับ ราคาไม่ถึงพัน ..ขนาดแต่งเมีย.ลงทุนไปสองแสนกว่า..ยังไม่ได้ดั่งใจเลยครับ..เทิร์นก็ไม่ได้..เปลี่ยนแบรนด์ก็ไม่ได้

เข้าใจคิดครับ   เมียนะครับไม่ใช่ OTA  ก๊ากๆๆๆ

เอาใจเค้า มาใส่ใจเรา เอาใจเราไปใส่ใจเค้า   คนไทยเหมือนกันหนักนิดเบาหน่อยค่อยพูดค่อยจา...

เหลืออีกไม่กี่แมตแล้ว  4 ปีหน้าค่อยว่ากันใหม่    อังกฤษ,ญี่ปุ่น ตกรอบแล้วไม่รู้จักเชียร์ทีมไหนเลย

เชียร์ทีมไหนทีมนั้นตกรอบ เวรกรรมๆๆๆ....555
123
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #15 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2010, 11:25:51 am »

ถามแบบที่ช่างเอ๋ถาม เขาเรียก กวน ตรีน ครับ คือไม่ต้องการคำตอบ กวนส้นตรีน ไปวัน ๆ
ช่างไร้พวก(สังกัด)
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #16 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2010, 03:43:12 pm »

มีอะไรคาใจPSIเขาหรือเปล่าครับเห็นแขวะเขาเรื่อยแม้แต่ในเว็บของPSIก็มิเว้นแต่ก็ยังดีที่ไม่โดนแบนไม่ให้เข้าเว็บเขา แต่สำหรับผมแค่เรียบๆเคียงๆก็โดนสมาชิกลบหรือท้วงติงแล้ว  เฮ้อออ....อย่างว่าล่ะครับคนไม่พวกอย่างผมก็เป็นแบบนี้ล่ะ
ตูควาย
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #17 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2010, 04:57:37 pm »

มันว่าให้ใครวะ สงสัยเมียมันไม่ให้เย็ด อ่านไม่รู้เรื่อง อวดเก่งนักก็นอนกอดเเต่ดาวเทียมนั้นดิ เเค่ติดจานตูไม่ได้อมรมณ์ที่ไหน หลับตาติดยังได้เลยอะ
ตอบ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #18 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2010, 08:41:17 pm »

คำถามของเจ้าของกระทู้รวมทั้งคนอื่นๆ ที่อยากรู้ว่า เครื่องอีกหลายรุ่นของ psi ดูไม่ได้จะแก้ไขยังไง ซึ่งก็เป็นเรื่องปกติของการแข่งขันทางการค้าที่จะต้องเอาจุดอ่อนของคู่แข่งมาเปิดเผย
แต่ ในเรื่องนี้ psi ก็ไม่ได้ผิดอะไร เพราะเขาก็บอกไว้อย่างชัดเจนแล้วว่า รุ่นไหนดูได้บ้าง เขาไม่ได้โฆษณาว่าดูได้ทุกรุ่น
และถึงแม้ว่าจะดูได้เป็นบางรุ่นก็ตาม ต้องยอมรับว่า psi พยายามพัฒนาสินค้ารุ่นใหม่ให้ดีขึ้นอยู่เรื่อยๆ เพื่อตอบสนองกลุ่มเป้าหมายของเขาตลอดเวลา ยี่ห้ออื่นควรจะหวนกลับไปดูว่า ลูกค้ากลุ่มเป้าหมายเป็นลูกค้าประเภทไหน แล้วพัฒนาสินค้าให้ตอบสนองกลุ่มเป้าหมายของตัวเอง ก็ถือว่าใช้ได้แล้ว
s7
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #19 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2010, 09:36:24 pm »

ในเมื่อคุณโฆษณาว่า โอทีเอดูได้ คุณต้องทำให้ดูได้ถ้าทำไม่ได้แสดงว่าสินค้ามีปัญหานั่นคือสิ่งที่คุณได้โฆษณาไปก่อนแล้วไม่ได้โจมตีฮิ
ส่วนยี่ห้ออื่นดูไม่ได้ไม่เป็นไรและไม่มีใครติดใจเพราะว่ายี่ห้ออื่นเขาไม่ได้ออกมาประกาศปาวๆว่าของเขาดูได้นี่
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์