ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
22, พฤษภาคม 2024, 06:06:02 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ดูแล้ว IPTV จะมาแทน Dreambox ได้ไหม
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูแล้ว IPTV จะมาแทน Dreambox ได้ไหม  (อ่าน 7811 ครั้ง)
dekchaymax
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2013, 08:24:00 pm »

สำหรับผม IPTV แค่น้ำจิ้ม เอาจริงเอาจัง ยังไงผมก็เลือกระบบจานครับ เพราะบ้านผม อยู่หลังเขาเหลียงซาน ต้องนั่งเกวียนเข้าไป 10 กิโลแม้ว เดินต่ออีก 1 วัน เมื่อ 3 วันก่อน การไฟฟ้ามาตั้งเสาไฟฟ้าให้ หัวหน้าหมู่บ้านล้มวัว ฉลอง 3 วัน 3 คืนเลย อิอิ ที่เล่ามาเพียงอยากจะบอกว่า ทุกที่ไม่ได้มีอินเตอร์เน็ตความเร็วสูงน่ะครับ ยังไง IPTV ก็แทนระบบจานไม่ได้ เป็นเพียงทางเลือกครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
x-men
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2013, 08:58:19 pm »

สำหรับผม IPTV แค่น้ำจิ้ม เอาจริงเอาจัง ยังไงผมก็เลือกระบบจานครับ เพราะบ้านผม อยู่หลังเขาเหลียงซาน ต้องนั่งเกวียนเข้าไป 10 กิโลแม้ว เดินต่ออีก 1 วัน เมื่อ 3 วันก่อน การไฟฟ้ามาตั้งเสาไฟฟ้าให้ หัวหน้าหมู่บ้านล้มวัว ฉลอง 3 วัน 3 คืนเลย อิอิ ที่เล่ามาเพียงอยากจะบอกว่า ทุกที่ไม่ได้มีอินเตอร์เน็ตความเร็วสูงน่ะครับ ยังไง IPTV ก็แทนระบบจานไม่ได้ เป็นเพียงทางเลือกครับ

รวมทั้วดิ๊จิ๊ต่อนทีวี แม่นบ่
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
dekchaymax
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2013, 04:20:55 am »

รวมทั้วดิ๊จิ๊ต่อนทีวี แม่นบ่

แม่นแล้วท่าน x-men
Sr. Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 01, มิถุนายน 2013, 02:33:18 pm »

เห็นกระทู้นี้แล้ว   ทำให้นึกขึ้นได้ว่า   กฏหมาย ที่กำหนดให้ ช่างดาวเทียมทั้งหลาย ต้องไปขออนุญาตนั้น

จริงๆแล้ว เจตนารมณ์หลัก ของกฏหมายนี้  คือ ต้องการควบคุม การประกอบการ แบบ ดรีมบ๊อกซ์ และ IPTV  นี่แหล่ะ

ต่อไป ใครใช้บริการ พวก ดรีมบ๊อกซ์ หรือ IPTV  ที่เอารายการเคเบิลทั้งหลายมาส่งให้ลูกค้า แล้วได้รับบริการที่ไม่เอาไหน

ถ้าคิดจะจัดการกับผู้ประกอบการเหล่านี้  จะไม่ยากเหมือนแต่ก่อนแล้ว  เพราะมีกฏหมายกำหนดไว้ชัดเจน

โดย กฏหมาย กำหนดให้ผู้ที่ประกอบกิจการแบบนี้ จะต้องขออนุญาต   ทุกราย

ส่วน  ผู้ที่ขายและติดตั้งจานดาวเทียม ทั่วๆไปนั้น   จริงๆแล้ว ไม่ได้อยู่ในจุดประสงค์ของกฏหมายฉบับนี้เลย

เผอิญว่า  กล่องรับลสัญญาณดาวเทียมยุคปัจจุบัน   ที่มีระบบ  OTA Biss Key  ได้

ดันไปมีความสามารถเหมือน กล่องของเคเบิลทีวี  ทั้งหลายเข้า 

ผู้ขายจานดาวเทียมทั้งหลายก็เลยถูกพ่วงไปกับกฏหมายฉบับนี้ทันที 
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์