ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
16, พฤษภาคม 2024, 03:51:56 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  อยากถามผู้รู้เรื่อง iptv ครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามผู้รู้เรื่อง iptv ครับ  (อ่าน 3238 ครั้ง)
thekop14
Newbie
*

« เมื่อ: 14, มิถุนายน 2013, 09:24:07 am »

iptv มันokมั้ยครับถ้าเทียบกับดรีมบ๊อกแบบตอนสมัยก่อน กำลังศึกษาอยู่ครับว่าจะเล่นดีมั้ย
เพราะดูแล้ว CTH ไม่ค่อยจะคุ้มเลย  สู้ ชาย4ไม่ได้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
tanin
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2013, 10:42:34 am »

แล้วแต่คนทำครับ  ที่สำคัญเน็ตต้นทางและปลายทางต้องแรง รองรับสมาชิกได้  ดีๆมีครับ
ร้านค้าด้านบน ลองศึกษาดู
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Bhoon
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2013, 10:53:10 am »

iptv มันokมั้ยครับถ้าเทียบกับดรีมบ๊อกแบบตอนสมัยก่อน กำลังศึกษาอยู่ครับว่าจะเล่นดีมั้ย
เพราะดูแล้ว CTH ไม่ค่อยจะคุ้มเลย  สู้ ชาย4ไม่ได้

แบนเนอร์ด้านบน  คลิ๊ก 24Shop ลองดูครับ
ผมดูมานานพอควร ไม่ผิดหวัง
โดยเฉพาะ ให้ที่พัก ดูดาวอาเชี่ยนยอดนิยมฟรีทุกดวง
มีอีก ให้การอัฟเดท โนวเน็ต ออโต้ อีกต่างหาก

กระซิบท่าน :  เน็ตต้องแรง 4 เม็กขึ้นไปยิ่งแรง ยิ่งดู HD ได้ลื่นนนน

kriengb
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2013, 11:49:34 am »

http://www.boransat.net/board/index.php?topic=54598.0
Bhoon
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2013, 12:35:28 pm »

หากกังวลเรื่องนี้ ก็ชายสี  CTH ไปเลยครับ

แต่ที่ไม่เลือกกัน ก็อย่างที่เราๆท่านๆก็ รู้ รู้ กันอยู่ครับ

katenut
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2013, 12:59:41 pm »

อะไรที่มันเทาๆ  ต้องยอมรับความเสี่ยงกันเองครับ
และทำใจได้เลย ว่า มันไม่อาจอยู่ได้ยาวนานแน่ๆ
และก็ไม่มีใครตอบได้หรอก ว่าจะโดนเล่นงานจริงจังเมื่อไร

บางคนคิดว่า ติดไป ดูได้หกเดือน ก็ok คุ้มแล้ว
รีบติด รีบดู ก็จะดูได้นานกว่า  แต่ก็ยังมีความเสี่ยงว่า
จะเจอ เจ้าของหอดีๆ  จริงรึเปล่า
เข้าใจตรงนี้ ยอมรับตรงนี้ก็ ok

ดูเรื่องรถหรูซิ  แรกๆก็คงทำกันเงียบๆ กระมิดกระเมี๊ยน
แต่ทำแล้วมันกำไรดี  ก็เลยมีคนแห่ทำรถหรู จดประกอบ
คนอยากมีรถหรู ซื้อได้ถูก ก็แห่เป็นลูกค้านับหมื่นคัน

คนนำเข้าเสียภาษีถูกต้อง ก็ขายไม่ได้ เพราะราคาแพงจัด
เลยเกิดอุบัติเหตุรถหรูไฟไหม้
คราวนี้ DSI ก็เข้ามาล้างบาง

เผอิญ เรื่องรถหรูเนี่ย รัฐเสียหายโดยตรง  เลยโดนเร็ว
แต่IPTV รัฐไม่ได้เสียหาย เจ้าของcontent ต้องตามเล่นเอง
ก็อาจนานหน่อย จนกว่าผู้เสียหายจะคิดว่า ทำแล้วคุ้ม
sayan
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2013, 07:10:59 pm »

ผมว่าโอเคชัวร์ครับ!! แต่ขอแนะนำให้ไปลองชมดูบ้านเพื่อนก่อนครับ (ชมแล้วท่านอาจจะบอกว่ารู้งี้ซื้อใช้ไปนานแล้ว)

EAK28
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2013, 09:27:20 pm »

ถ้าดูได้ยาวๆ ก็น่าลุ้น แต่อย่างว่าครับ ของแบบนี้ไม่รู้ว่าจะเจอแจ็คพ็อตเมื่อไหร่
Mr.Dsat
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2013, 11:32:27 am »

dreambox ดู เกือบ 8  ปีแล้ว ทุกวันนี้ dm500s ดูโนเน็ต ได้ด้วย เกินคุมไปแล้ว

แท้เถื่อน แล้วแต่กำลัง เงินครับ  มีขาวต้องดำ  มีเหลืองก็ต้องมีแดง  มันอยู่นานเท่ากันแหละ จนกว่าแท้จะไม่มี คือจบ 555
vi
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2013, 09:36:47 pm »

มีงบเหลือก็น่าซื้อมาลองเล่นครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์