ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
14, พฤษภาคม 2024, 09:58:34 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  บิส M อัปเดท
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: บิส M อัปเดท  (อ่าน 8736 ครั้ง)
nattawut
Special Member
*

« เมื่อ: 26, กันยายน 2011, 07:02:35 pm »

http://www.geosharing.info/forum/showthread.php?t=68635
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
nattawut
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 26, กันยายน 2011, 07:07:17 pm »

แถมอีกอัน

http://www.digitalsatkey.com/bisskey.php
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
oad_
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 26, กันยายน 2011, 07:48:52 pm »

ขอบคุณครับ
bassboss
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 26, กันยายน 2011, 09:35:00 pm »

เวลาแข่งอัปเดดหรือเปล่าครับ
phot9724
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 27, กันยายน 2011, 01:14:59 am »

-เบื่อมาก-เรื่องแบบนี้-เมื่อไหร่จะจบสักที-ดูมาหลายกระทู้แล้ว-ใครจะทำอะไรปล่อยๆไปเถอะโตๆกันแล้ว-แค่ว่านิดๆหน่อยๆก็พอแล้ว-ทางใครทางมัน-แต่ละคนรู้จักอะไรดีไม่ดีหมดครับ

phumin
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 27, กันยายน 2011, 05:46:40 am »

กระทู้ ล่อกันจริงๆนะครับ เอางี้ดีกว่า บิส ใครจะโพสก็ปล่อยไปเถอะครับ

เราไม่อยากโพสก็ส่งในแบบของเรา อย่างที่เคยพูดกันนะครับ ทางใครทางมันต่างคนต่างมีต่างคนต่างหา ท่านก็หาได้ของท่าน เขาก็หาได้ของเขาสิทธิ์ใครสิทธิ์มัน ไม่ต้องมาด่ากันไปมาอย่างนี้หรอก

เหมือนคนปัญญาอ่อนมาทะเลาะกันว่า ใครเก่งกว่ากัน

ขอบคุณครับผม
rewatp
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 27, กันยายน 2011, 07:59:22 am »

กระทู้ ล่อกันจริงๆนะครับ เอางี้ดีกว่า บิส ใครจะโพสก็ปล่อยไปเถอะครับ

เราไม่อยากโพสก็ส่งในแบบของเรา อย่างที่เคยพูดกันนะครับ ทางใครทางมันต่างคนต่างมีต่างคนต่างหา ท่านก็หาได้ของท่าน เขาก็หาได้ของเขาสิทธิ์ใครสิทธิ์มัน ไม่ต้องมาด่ากันไปมาอย่างนี้หรอก

เหมือนคนปัญญาอ่อนมาทะเลาะกันว่า ใครเก่งกว่ากัน

ขอบคุณครับผม
  ไม่ใช้ปัญญาอ่อนครับ เพียงแต่อยากขอความกรุณาผู้โพสต์คีย์ช่วยโำพสต์คีย์คืนวันเสาร์ก่อนบอลเตะด้วยครับ ขอบคุณมากครับผม
bom
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 27, กันยายน 2011, 08:19:33 am »

ผมว่า .....บิส M late .... มากกว่า........ช้าๆๆๆๆๆๆๆจริง....
หนุ่มร่วมเกื้อ
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 27, กันยายน 2011, 01:54:01 pm »

หาหลักฐานมาดิTOPว่าเว็บนอกเอาคีย์ts roomไปโพสแจกอะไรๆก็อธิบายเข้าข้างตัวเองแค่หลักฐานว่าผมเอาคีย์พวกคุณมาโพสยังไม่มีอย่าอ้าตูดพ่นลมออกมาเลย
bom
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #9 เมื่อ: 27, กันยายน 2011, 01:59:58 pm »

หาหลักฐานมาดิTOPว่าเว็บนอกเอาคีย์ts roomไปโพสแจกอะไรๆก็อธิบายเข้าข้างตัวเองแค่หลักฐานว่าผมเอาคีย์พวกคุณมาโพสยังไม่มีอย่าอ้าตูดพ่นลมออกมาเลย
http://www.boransat.net/board/index.php?topic=32869.10
หนุ่มร่วมเกื้อ
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 27, กันยายน 2011, 02:06:44 pm »

ไฟล์พวกนี้ฝรั่งเขามีให้ศึกษา105คิดเองเหรอไงไปถามเลยถ้าคิดเองผมจะกราบงามๆจะว่าใครก็อปไรจากพวกคุณมาหัดดูตัวเองด้วยว่าไม่ใช่ผู้คิดค้นวิธีอายปากครับ
bom
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #11 เมื่อ: 27, กันยายน 2011, 03:25:20 pm »

ไฟล์พวกนี้ฝรั่งเขามีให้ศึกษา105คิดเองเหรอไงไปถามเลยถ้าคิดเองผมจะกราบงามๆจะว่าใครก็อปไรจากพวกคุณมาหัดดูตัวเองด้วยว่าไม่ใช่ผู้คิดค้นวิธีอายปากครับ
http://www.boransat.net/board/index.php?topic=32869.10
Thanwa
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 27, กันยายน 2011, 04:51:10 pm »

คุณยังจำกันได้มั๊ย 11 ข้อนี้คืออะไร
1.การแอบอ้างใช้ชื่อบุคคลซึ่งอาจทำให้บุคคลนั้นเกิดความเสียหาย อาจถูกดำเนินคดีทางกฏหมายได้
2.การโพสรูปภาพที่ไม่เหมาะสม หรือ ไม่ได้รับอนุญาตจากเจ้าของภาพ อาจถูกดำเนินคดีทางกฏหมายได้
3.หากพบเห็นรูปภาพหรือกระทู้ที่ไม่เหมาะสมกรุณาแจ้งมาที่ boransat@gmail.com โดยระบุ subject "กระทู้ไม่เหมาะสม" พร้อมทั้งระบุ ADDRESS ของเว็บบอร์ด
4. ห้ามเรื่อง Server เรื่องการ์ด copy ที่เกี่ยวข้องกับผู้ให้บริการในประเทศไทย DTV ,Truevision ,key IPM
5.งดข้อความที่วิจารณ์ไปถึง เรื่องส่วนตัวของบุคคล
6.งดข้อความที่ด่าทอ เสียดสี เพียงเพื่อความสะใจ โดยไม่มีสาระใดๆ
7.งดข้อความที่ตั้งขึ้นเพื่อ เปิดประเด็นให้มีการทะเลาะกันภายในบอร์ด
8.งดภาพถ่ายที่ไม่เหมาะสมต่อสังคม หรือมีขนาดใหญ่เกินกว่าที่กำหนด
9. ข้อความที่เกี่ยวข้องกับสถาบันเบื้องสูงจะถูกลบทันที
10. ขอความกรุณาโปรดงดเรื่องการเมืองทั้งสิ้น
11. โปรดตั้งกระทู้ให้ตรงหมวดหมู่ด้วยจะช่วยให้การค้นหาง่ายขึ้น
fanpalapaD
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #13 เมื่อ: 27, กันยายน 2011, 04:58:18 pm »

คุณยังจำกันได้มั๊ย 11 ข้อนี้คืออะไร
1.การแอบอ้างใช้ชื่อบุคคลซึ่งอาจทำให้บุคคลนั้นเกิดความเสียหาย อาจถูกดำเนินคดีทางกฏหมายได้
2.การโพสรูปภาพที่ไม่เหมาะสม หรือ ไม่ได้รับอนุญาตจากเจ้าของภาพ อาจถูกดำเนินคดีทางกฏหมายได้
3.หากพบเห็นรูปภาพหรือกระทู้ที่ไม่เหมาะสมกรุณาแจ้งมาที่ boransat@gmail.com โดยระบุ subject "กระทู้ไม่เหมาะสม" พร้อมทั้งระบุ ADDRESS ของเว็บบอร์ด
4. ห้ามเรื่อง Server เรื่องการ์ด copy ที่เกี่ยวข้องกับผู้ให้บริการในประเทศไทย DTV ,Truevision ,key IPM
5.งดข้อความที่วิจารณ์ไปถึง เรื่องส่วนตัวของบุคคล
6.งดข้อความที่ด่าทอ เสียดสี เพียงเพื่อความสะใจ โดยไม่มีสาระใดๆ
7.งดข้อความที่ตั้งขึ้นเพื่อ เปิดประเด็นให้มีการทะเลาะกันภายในบอร์ด
8.งดภาพถ่ายที่ไม่เหมาะสมต่อสังคม หรือมีขนาดใหญ่เกินกว่าที่กำหนด
9. ข้อความที่เกี่ยวข้องกับสถาบันเบื้องสูงจะถูกลบทันที
10. ขอความกรุณาโปรดงดเรื่องการเมืองทั้งสิ้น
11. โปรดตั้งกระทู้ให้ตรงหมวดหมู่ด้วยจะช่วยให้การค้นหาง่ายขึ้น

น่าจะเข้าข่ายผิดตามข้อ7 นะครับ
fanpalapaD
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #14 เมื่อ: 27, กันยายน 2011, 04:59:37 pm »

http://www.boransat.net/board/index.php?topic=32959.msg180964;topicseen#msg180964

กระทู้ล่อเป้า
nattawut
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 27, กันยายน 2011, 07:23:30 pm »

ขอแนะนำว่า ถ้าอยากจะบอกผู้อื่นแบบเปิดเผย จะต้องบอกตอนที่ใช้ประโยชน์ได้จริง
เอามาบอกภายหลัง นอกจากจะไม่เกิดประโยชน์แล้ว ผลเสียจะตามมาอย่างที่คาดไม่ถึงได้
จะเดือดร้อนกันไปหมด

คุณลองไปหัดดูเว็บนอกบ้างสิ เว็บนอกเขาเเจกกันโจ้งครึ่ง ถ้าจะเเก้ก็ต้องแก้ตั้งตั่งพวกที่โพสต์เว็บนอกกัน และไอ้บิสคีย์ที่ผมมาโพสต์ไว้มันเพิ่งเปลี่ยนคีย์ คาดว่าเสา-อาทิด นี้คงยังใช้คีย์เดิม คุณไม่ต้องมาทำเป็นกระต่ายตื่นตูมไม่เค้าเรื่องเถอะ น่าเบื่อจิงๆ
joeysat
Newbie
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 27, กันยายน 2011, 08:01:45 pm »

พี่ๆครับ อย่าทะเลาะกัน บอลอังกฤษ มันไม่ได้มันอย่างที่คิด ถ้าจะดูวันเสาร์มันก็มีให้ดูหลายช่องโดยไม่เข้ารหัส vinasat telstar18 2ดาวนี้ก็ดูกันเอียนแล้ว ส่วนวันอาทิตย์ก็ดูบอลสเปน เยอรมัน ก็ได้ บอลสเปนมันกว่าบอลอังกฤษมากมาย ท่าคนดูบอลด้วยความรู้นะ ไม่เล่นพนันนะ ส่วนกลางสัปดาห์ บอลถ้วยมากมายเต็มไปหมด ฟรีทั้งนั้น น่าจะพอแล้วนะครับ
ptsoom
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 27, กันยายน 2011, 08:37:49 pm »

พวกเรา ทะเลาะกัน แล้วจะสอนลูก สอนหลาน ให้รักกัน สามัคคีกันได้อย่างไรกัน
rewatp
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 28, กันยายน 2011, 09:38:10 am »

การโพสคีย์ ในเวบ จะมีทั้งข้อดีและข้อเสีย
ข้อดี คือ รู้กันอย่างกว้างขวาง ส่วน ข้อเสีย คือ เป็นสาเหตุของการเปลี่ยน คีย์ บ่อยๆ พวกเราเดือดร้อน
ก็ต้องมาชั่งน้ำหนัก ระหว่าง ข้อดี และ ข้อเสีย ว่า ควรเลือกแบบไหน
ถ้าจะเลือก ข้อดี ฝีมือก็ต้องแน่ โพสอย่างรวดเร็ว พวกเราจะได้ใช้ประโยชน์เต็มที่
แต่ถ้า ฝีมือ ไม่แน่พอ เมื่อมีการโพส นอกจาก พวกเราจะไม่ได้ใช้ประโยชน์ เพราะการแข่งขันผ่านไปแล้ว ยังจะต้องเจอกับ ข้อเสียซ้ำเข้ามาอีก
ถึงได้มีการขอร้องกัน ว่า บอกกันภายในเถอะ ใครสนใจก็ต้องขวนขวายเอาเอง ไม่ใช่เรื่องยากเย็นอะไร
ในต่างประเทศ ก็มีการขอร้องเหมือนของเรา แต่ก็ยังมีคนดื้อรั้น ไม่ต่างกันเลย
อย่างในกระทู้นี้ ดูแล้ว คุณ nattawut เจ้าของกระทู้ ข้อมูลยังไม่แน่นพอ
คีย์ ช่อง MNC ไม่ใช่เพิ่งเปลี่ยน เขาเปลี่ยนทุกสัปดาห์ ตั้งแต่เปิดฤดูกาลแล้ว เชื่อว่า สัปดาห์ที่จะถึงนี้ก็น่าจะเปลี่ยนอีก
ยังพอจะโชคดีหน่อยก็ตรงอีกช่อง ยังใช้ คีย์ เดิม แต่ก็ถ่ายคู่ที่ไม่ค่อยสำคัญนัก 
คีย์เปลื่ยนทุกสัปดาห์แน่นอน ล้าน% ครับ  1 ตุลา 18.45 ลิเวอร์พูล กับ เอเวอร์ตั้น
                                                                         21.00 แมนยู    กับ  นอริช
ท่านนันทวัชก็ใช้คีย์เก่าไปก็แล้วกัน  รับรองจอดำแน่นอนล้าน%
เพื่อนสมาชิกทุกท่าน 15 ตุลาคม ศึกแดงเดือด 18.45 แมนยู กับ ลิเวอร์พูล ทุกท่านเตรียมแผนสำรองไว้ให้ดีครับ ภาวนาอย่าให้ฝนตกก็แล้วกันสำหรับระบบเคยู  ส่วนตัวผมเอง ซีแบนด์ ล้าน% ไม่กลัวฝนตกครับ ตั้งแต่บอลแตะกันมาผมดูผ่าน ซีแบนด์ ทั้งนั้นครับ ขอขอบคุณผู้ที่ให้คีย์ผมทุกสัปดาห์ ขอให้ครอบครัวของท่านมีความสุข เช่นเดียวกับท่านที่มอบความสุขให้ผม
ขอบคุณครับ
topper
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 28, กันยายน 2011, 09:06:36 pm »

ที่ผมเข้าใจการเข้ารหัสไม่ว่าระบบไหนก็ตาม เขาป้องกันเพื่อจำกัดการดูเฉพาะพืี้นที่หรือสมาชิก  ฉะนั้นเมื่อคนอื่นที่ไม่ใช่สมาชิกหรือขอบเขตพี้นที่ให้บริการยังคงสามารถหาวิธีดูได้เขาย่อมมีการเปลี่ยนแปลงเป็นธรรมดาอย่างเช่นที่จะเกิดขึ้นกัยบ้านเราในเร็ววันนี้ ปัจจัยในการเปลี่ยนแปลงมันใช่เกิดจากฝ่ายเราทีเดียวไหม อาณาจักรวงการดาวเทียมทั่วโลกเขาเผยแพร่ทั่วไป การมาทะเลาะเรื่องนี้ผมว่ามันไม่เกิดประโยชน์กับบอร์ดนี้เลยตรับ ผมว่าใช้ประโยชน์จาการหาคีย์ที่ได้ให้เกิดผลสำเร็จตอบสนองการได้รับชมให้มากที่สุด ไม่ใช่เฉพาะเพียงกลุ่มพวกเดียวกัน คนวงนอกกลุ่มเขาก็มีบ้างคนอยากดูเหมือนกันแต่ไม่สามารถเข้าถึงได้ ผมว่าเราคนวงการเดียวกันการแบ่งปันเป็นสิ่งสำคัญและเป็นวัตถุประสงค์ของเวบบอร์ดนี้ไม่ใช่หรือครับ   ทุกสิ่งย่อมมีการเปลี่ยนแปลงแต่การชนะก้าวทันสิ่งที่เปลียนแปลงล้ำเลิศกว่าครับ
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์