ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
14, พฤษภาคม 2024, 03:43:42 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  อัพเดท-cth เคาะราคาดูพรีเมียร์ลีกไม่เกินพันบาท
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อัพเดท-cth เคาะราคาดูพรีเมียร์ลีกไม่เกินพันบาท  (อ่าน 12453 ครั้ง)
TheGame
Special Member
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 04, ธันวาคม 2012, 08:43:37 am »

หลายคน  คิดว่าได้ดู ชายสี่ 700 กว่าๆๆ ว่าถูก   ผมว่าหลงกลทรูครับ เขารู้อยู่แล้วว่าไม่ได้บอลในฤดูการหน้า  เลยลดราคา เลหลัง

กินกำไร  ทิ้งทวน  จริงๆๆ ผมรู้มานานแล้วว่า CTH จะประมูลได้  แต่ใจผมก็ยังไม่เชื่อเพราะผม ไม่รู้จัก CTH มากหนัก

ทรู หลังๆๆ เขา pay ทีวีเป็น ของแถม ไม่ว่าจะเป็น ติดเน็ตทรูได้ดูฟรี หรือ ใช้มือถือแถมดูฟรี  เขาเลยมอง payTv เป็น ตลาดรอง

อีกอย่าง คู่แข่งเริ่มมีหลายเจ้า เขามองเกมแล้ว ออกโปร ชายสี่เลย กำไรบาน เพราะว่า ตอนนั้นประมูลแค่ 2000 ล้าน 3 ปี  ซึ่งถูกมากๆๆ

ผมว่า CTH ไม่เกินพัน ถือว่า ถูกมากแล้วครับ เพราะเขาประมูล ต่าง จากเดิม 5 เท่า ครับ
ไอโปร 4 จุดอะ มันมีมานานแล้วนะ  มีมาเป็นปีๆ แต่พวกที่ดูใต้ดินไม่สนใจ เพราะว่ากล่องฝันมันยังดูได้อยู่

แต่ที่มาบูมๆๆๆๆ เพราะทุยมันทำให้กล่องฝันตาย พวกใต้ดินก็เลยดิ้นรน หาวิธีกลเม็ด เพื่อที่จะทำให้ดูราคาถูก  ก็เลยมีคำว่าโปร 4 จุดขึ้นมา (1จุดหลัก 3 จุดเสริม ในบ้านหลังเดียวกัน)

คนเคยดูของแท้เขารู้กันนานแล้วครับ และก็ทำกันมานานแล้ว
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ns
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 05, ธันวาคม 2012, 07:03:46 pm »

ถ้าเป็นจริง กลับไปดู K+HD เหมือนเดิมดีกว่า ดูได้ทุกลีก ตกเดือนละ 500 กว่าๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
cupidnior
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2012, 05:58:00 pm »

หลายคน  คิดว่าได้ดู ชายสี่ 700 กว่าๆๆ ว่าถูก   ผมว่าหลงกลทรูครับ เขารู้อยู่แล้วว่าไม่ได้บอลในฤดูการหน้า  เลยลดราคา เลหลัง

กินกำไร  ทิ้งทวน  จริงๆๆ ผมรู้มานานแล้วว่า CTH จะประมูลได้  แต่ใจผมก็ยังไม่เชื่อเพราะผม ไม่รู้จัก CTH มากหนัก

ทรู หลังๆๆ เขา pay ทีวีเป็น ของแถม ไม่ว่าจะเป็น ติดเน็ตทรูได้ดูฟรี หรือ ใช้มือถือแถมดูฟรี  เขาเลยมอง payTv เป็น ตลาดรอง

อีกอย่าง คู่แข่งเริ่มมีหลายเจ้า เขามองเกมแล้ว ออกโปร ชายสี่เลย กำไรบาน เพราะว่า ตอนนั้นประมูลแค่ 2000 ล้าน 3 ปี  ซึ่งถูกมากๆๆ

ผมว่า CTH ไม่เกินพัน ถือว่า ถูกมากแล้วครับ เพราะเขาประมูล ต่าง จากเดิม 5 เท่า ครับ
ไอโปร 4 จุดอะ มันมีมานานแล้วนะ  มีมาเป็นปีๆ แต่พวกที่ดูใต้ดินไม่สนใจ เพราะว่ากล่องฝันมันยังดูได้อยู่

แต่ที่มาบูมๆๆๆๆ เพราะทุยมันทำให้กล่องฝันตาย พวกใต้ดินก็เลยดิ้นรน หาวิธีกลเม็ด เพื่อที่จะทำให้ดูราคาถูก  ก็เลยมีคำว่าโปร 4 จุดขึ้นมา (1จุดหลัก 3 จุดเสริม ในบ้านหลังเดียวกัน)

คนเคยดูของแท้เขารู้กันนานแล้วครับ และก็ทำกันมานานแล้ว

โปรชาย 4 มีมานานหลายปีจริงๆครับ (เพราะผมสนใจอยากติดหาร 4 มานานแล้ว เมื่อก่อนระบบจานติดได้แค่ 3 จุดเองด้วยมั้งถ้าผมจำไม่ผิด) แต่แพงกว่านี้มากๆ เพราะต้องจ่ายค่ารายเดือน 282 และค่าเช่าเครื่อง 155 ต่อจุด แถมเมื่อก่อนช่อง HD ก็ต้องจ่ายเพิ่มอีก ตกแล้วจุดละ 1000 กว่าบาทครับเมื่อก่อน เพิ่งจะมีโปร จุดที่ 3 ฟรี จุดที่ 4 -50% ไม่นานมานี้เอง
แต่ผมก็ยอมหลงกลครับ เพราะตอนนี้มันคุ้มจริงๆ 555
โดยเฉพาะอย่างยิ่ง Knowledge ที่ลดราคาเหลือ 300 (รวมทุกอย่าง) ต่อเดือน ผมว่าก็ยังไม่คุ้ม ควรจะเก็บแค่เดือนละ 150 -200 บาทเท่านั้น เพราะภาพแย่ และมีโฆษณาเยอะมากมายมหาศาล
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์