ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
16, พฤษภาคม 2024, 06:31:09 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เฟริมแวร์หรือไฟล์1.114 โหลดได้ที่นี่
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เฟริมแวร์หรือไฟล์1.114 โหลดได้ที่นี่  (อ่าน 8210 ครั้ง)
jay
Special Member
*

« เมื่อ: 03, มีนาคม 2012, 08:42:20 pm »

หลายท่านคงยังไม่รู้ ว่าเว็ปบอร์ดมาสเตอร์แซท มีเฟริมแวร์ให้โหลด ทางบริษัทเคยแจ้งว่าจะเอามาลงให้
ตอนนี้ เอามาลงให้เรียบร้อยแล้วครับ โหลดไปใช้กันได้เลย โหลดที่นี่ http://www.mastersatcom.com/0355/masterboxHD8in1.htm
ท่านใดรู้แล้วก็ขออภัยอย่างสูง มาชี้แหล่งให้แล้ว ขอกำลังใจหน่อยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jay
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 03, มีนาคม 2012, 08:55:19 pm »

เพิ่มเติมให้อีกนิด สำหรับท่านที่ยังไม่รู้และไม่เคยอ่าน ความคืบหน้า ข้อมูลสินค้า เดือนนี้
จุดเด่นของสินค้า

1. เป็น HD เครื่องเดียวที่ไม่ต้องใช้เนท
2. ดูได้ทั้งทาง เนท และ ดาวเทียม
3. สัญญาณ เสถียรกว่าทางเนท
4. ไม่ต้องจ่ายบ้านเช่า
5. มีเคเบิ้ล VTC HD 25 ช่อง+SD 75 ช่อง!
( ต้นมี.ค. )
6 .มี เคเบิ้ล K+ VINASAT กว่า 40 ช่อง!
( ดุได้เลย )
7. 6. มีเคเบิ้ล TELKOM  กว่า  80 ช่อง 
( กลางมี.ค. )
ปัจจุบัน ดูเคเบิ้ล K+ VINASAT กว่า 40 ช่อง! ได้แล้วนะครับ แต่ยังไม่สมบูรณ์ ใครยังไม่ปรับจานไปรับ รีบๆเลยครับ ผมเองได้เครื่องมาเมื่อวานลองเทสดูแล้ว มาๆหายๆเป็นบางช่วงครับ
ท่านใดยังไม่สั่งซื้อเครื่องรีบๆจับจองก่อนของหมด เครื่องหาซื้อได้จากร้านตัวแทนใกล้บ้านท่าน หรือ จะร่วมแชร์รอบพิเศษกับผมก็ได้ครับ ปิดรับวันจันทร์เที่ยงตรง เหมือนเดิม
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
city
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 03, มีนาคม 2012, 08:57:56 pm »

ดูผ่านเนทได้หรือปล่าวค่ะโดยไม่ต้องลงบ้านเช่า
keef
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 03, มีนาคม 2012, 09:00:07 pm »

เสียดายอยู่ใต้สัณญาณรับไม่ค่อยได้
ไม่งั้นสอยมาแล้วครับ ท่าน jay

jay
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 03, มีนาคม 2012, 09:01:10 pm »

ดูผ่านเนทได้หรือปล่าวค่ะโดยไม่ต้องลงบ้านเช่า
ได้ครับผม ตอนนี้ผมทดสอบอยู่ครับ  อ่านขั้นตอนการลงให้ดีนะครับ ทำพลาดจะต่อเน็ตไม่ได้
ผมลองแล้วเมื่อคืน
jay
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 03, มีนาคม 2012, 09:04:12 pm »

เสียดายอยู่ใต้สัณญาณรับไม่ค่อยได้
รับดาวถอดรหัสไม่ได้ แต่ดูผ่านเน็ตได้ครับ สมาชิกทางใต้สั่งจากผมหลายท่านแล้วครับ ดูผ่านเน็ตอย่างเดียวเลย รับได้ทุกเคเบิล
keef
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 03, มีนาคม 2012, 09:11:18 pm »

รับดาวถอดรหัสไม่ได้ แต่ดูผ่านเน็ตได้ครับ สมาชิกทางใต้สั่งจากผมหลายท่านแล้วครับ ดูผ่านเน็ตอย่างเดียวเลย รับได้ทุกเคเบิล

ผ่านเน็ตนี่ต้องหาบ้านเอง หรือว่ามาพร้อมเครื่องครับ??
ถ้ามาพร้อมเครื่อง สนใจน้าา หลายเครื่องด้วย

city
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 03, มีนาคม 2012, 09:12:27 pm »

ได้ครับผม ตอนนี้ผมทดสอบอยู่ครับ  อ่านขั้นตอนการลงให้ดีนะครับ ทำพลาดจะต่อเน็ตไม่ได้
ผมลองแล้วเมื่อคืน
ขอขั้นตอนการลงด้วยค่ะรับโค๊ดผ่านดาวเทียมจอมืดบ่อยมากกำลังดูลิเวอร์พูลอยู่มืดสิบกว่าครั้งแล้วค่ะ
jay
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 03, มีนาคม 2012, 09:24:35 pm »

ผ่านเน็ตนี่ต้องหาบ้านเอง หรือว่ามาพร้อมเครื่องครับ??
ถ้ามาพร้อมเครื่อง สนใจน้าา หลายเครื่องด้วย
มาพร้อมเครื่องครับ อยู่กันจนบ้านพังไปเลย ซื้อไปเสียบสายจานแดงต่อเน็ตดูได้เลยครับ
ถ้าสนใจก็รีบๆหน่อยครับ เมล์หาผมได้เลยถ้าต้องการ aumnat@msn.com
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 03, มีนาคม 2012, 09:49:26 pm »

ช่างเจี๊ยบลองกดโหลดดูแล้วไม่ได้ ไปติดเว็บอะไรก็ไม่รู้ ลองส่งมาให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

pol3408
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 03, มีนาคม 2012, 09:52:50 pm »

โหลด ไม่ได้ครับ
manoch2550
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 03, มีนาคม 2012, 10:12:39 pm »

ผมก็โหลดไม่ได้ เหมือนกัน
setup
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 03, มีนาคม 2012, 11:47:18 pm »

wep หมดอายุ แล้วนะครับ สมาชิกท่านใดมีไฟล์ ช่วยอัพไฟล์ ให้สมาชิกที่ต้องการด้วยนะครับ เพราะลูกค้าที่มีปัญหากับ FW V.1.112 จะได้สบายใจนะครับ อัพโหลดที่ 4 แชร์ก็ได้นะครับ
suwatt99
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 04, มีนาคม 2012, 05:37:29 am »

หลายท่านคงยังไม่รู้ ว่าเว็ปบอร์ดมาสเตอร์แซท มีเฟริมแวร์ให้โหลด ทางบริษัทเคยแจ้งว่าจะเอามาลงให้
ตอนนี้ เอามาลงให้เรียบร้อยแล้วครับ โหลดไปใช้กันได้เลย โหลดที่นี่ http://www.mastersatcom.com/0355/masterboxHD8in1.htm
ท่านใดรู้แล้วก็ขออภัยอย่างสูง มาชี้แหล่งให้แล้ว ขอกำลังใจหน่อยครับ
โหลดไม่ได้ท่าน Jay คลิ๊กแล้วขึ้นหน้าเว็ปตัวอื่นขอใหม่หน่อยครับท่านหรือทางเมล์เลยครับ pj_pajit@yahoo.com
jay
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 04, มีนาคม 2012, 07:26:28 am »

ตรวจสอบแล้ว ตัวเฟริมแวร์หลักโหลดไม่ได้จริงๆ เดี๋ยวให้ทางบริษัทแก้ไขให้ครับ ส่วนไฟล์เรียงช่องโหลดได้ครับ อยู่ใต้ภาพสุดท้าย
เดี๋ยวผมแก้ไขโดยการฝากไฟล์ให้โหลดกันครับ
jay
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 04, มีนาคม 2012, 07:33:47 am »

ลองโหลดที่นี่ดูครับ ผมจัดการฝากไฟล์ไว้แล้ว โหลดได้หรือไม่ได้ แจ้งด้วยครับจะได้แก้ไขให้
http://www.4shared.com/rar/imskaABo/masterHd_v1114_tuner_asia_newr.html
morn zone7
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 04, มีนาคม 2012, 08:06:57 am »

ลองโหลดที่นี่ดูครับ ผมจัดการฝากไฟล์ไว้แล้ว โหลดได้หรือไม่ได้ แจ้งด้วยครับจะได้แก้ไขให้
http://www.4shared.com/rar/imskaABo/masterHd_v1114_tuner_asia_newr.html

โหลดได้แล้วครับ (ลิงค์นี้)
ขอบคุณครับ
jay
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 04, มีนาคม 2012, 08:21:30 am »

โหลดได้แล้วครับ (ลิงค์นี้)
ขอบคุณครับ
เห็น คำว่า ขอบคุณ ก็มีกำลังใจแล้วครับ ตื่นมาทำให้ตั้งแต่เช้าเลย คนที่ไม่ได้ใช้เครื่องรุ่นนี้อาจจะรำคาญกระทู้นี้บ้าง ก็ขออภัยครับ ถ้ามีความคืบหน้าหรืออะไรใหม่ๆ จะมานำเสนออีก
อย่าลืมตั้งจานรับดาวเวียดนาม นะครับ รายการดีๆรอคุณอยู่ รับชมได้แล้วขณะนี้ แต่ยังไม่สมบูรณ์
Mou7872
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 04, มีนาคม 2012, 11:00:45 am »

ลองลงแล้ว ผ่านแล้ว
ขอขอบคุณ ช่างเจี๊ยบและเพื่อนๆอีกกระทู้ที่พูดถึง v1114 ด้วยครับ

มีข้อสังเกตุ
    #เมื่อครั้งที่ลง v1112 แล้วจอมืด  ครั้งนั้นผมใช้ usb 8G  ซึ่งมีโปรแกรม disk usb ด้วย
fileที่ได้มา ก็ขอจากผู้นำเข้าจะเกี่ยวกับ   usb หรือปล่าวก็ไม่รู้
    #ครั้งนี้ ใช้ usb 2G  ไม่มีโปรแกรม disk  ผ่านครับ
jay
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 04, มีนาคม 2012, 11:10:46 am »

ลองลงแล้ว ผ่านแล้ว
ขอขอบคุณ ช่างเจี๊ยบและเพื่อนๆอีกกระทู้ที่พูดถึง v1114 ด้วยครับ

มีข้อสังเกตุ
    #เมื่อครั้งที่ลง v1112 แล้วจอมืด  ครั้งนั้นผมใช้ usb 8G  ซึ่งมีโปรแกรม disk usb ด้วย
fileที่ได้มา ก็ขอจากผู้นำเข้าจะเกี่ยวกับ   usb หรือปล่าวก็ไม่รู้
    #ครั้งนี้ ใช้ usb 2G  ไม่มีโปรแกรม disk  ผ่านครับ
คงไม่เกี่ยวกันครับ ของผมใช้ USB 2GB ก็เป็นครับ ส่งกลับไปได้เครื่องใหม่มาแล้ว
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์