ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
07, พฤษภาคม 2024, 09:37:18 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ภาพของ supernet hd 2010
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพของ supernet hd 2010  (อ่าน 4750 ครั้ง)
tum2522
Jr. Member
**

« เมื่อ: 14, มกราคม 2011, 12:49:11 pm »

ผมใช้ supernet hd 2010 ใช้สาย hdmi เวลาดูช่องธรรมดาทำไมด้านข้างของทีวีมันไม่เต็มขอบ
แต่ดูช่อง hd ภาพเต็มจอ อย่างนี้ต้องปรับอยางไรบ้างครับ ผมใช้ led samsung ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
hivion
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 14, มกราคม 2011, 01:11:43 pm »

ลองดูในคู่มือการเซ็ทค่าต่าง ๆ ของเครื่องรับซิครับท่าน
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
theoldman
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 14, มกราคม 2011, 02:35:24 pm »

อ้างอิงจากเวปเพื่อนบ้านครับ...ลองดูนะครับเผื่อจะแก้ปัญหาของท่านได้ ของผมดูกับ ซัมซุง 40 นิ้วไม่เป็นครับ

เป็นเหมือนกันครับ

ผมใช้ LCD Sony ก็เจอปัญหาขอบขวาซ้ายแหว่งดำไปข้างละหน่อย บางช่องมากจนสังเกตเห็นชัด แต่บางช่องก็ไม่มากครับ  นอกนั้นเจอกระตุกบ้างแต่นานๆครั้ง และค้างไม่นานถือว่ายังพอรับได้เพราะราคาถูกกว่ารุ่นอื่น

ดูกับพลาสม่าsamsung ทั้ง 42และ50นิ้ว ไม่มีปัญหา  ลองปรับระบบทีวี(ที่supernet)มีให้เลือก เป็นsecam ntsc japan  ntsc60hertz
pal ลองเปลี่ยนว่าระบบไหนที่matchกับทีวีเรานะครับ สำหรับซัมซุงใช้ได้กับทุกระบบ ไม่มมีปัญหาอย่างที่ว่ามาอาจจะเพราะจำนวนpixelมันพอดี
ส่วนเรื่องระบบอัด ก้อตั้งเวลาอัดได้ครับ รวมทั้งใข้กับdiseqได้ง่าย ไม่ต้องอ่านคู่มือ ก้อใช้ได้เลย

tum2522
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 14, มกราคม 2011, 02:39:43 pm »

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ จะลองไปตั้งค่าต่าง ๆ ดูครับ
Basketman
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 14, มกราคม 2011, 02:46:18 pm »

ขอบคุณครับ
smallbee
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 14, มกราคม 2011, 09:13:18 pm »

เป็นเหมือนกันครับใช้ซัมซุงเเหมือนกันครับ เข้าไปปรับค่าให้เต็มได้ครับปรับที่เครื่องรับให้เป็น 108p หรืออะไรซักอย่างพอดีผมขึ้นบ้านแล้วครับไงจะลองเล่นแล้วจะมาบอกครับ
tum2522
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 17, มกราคม 2011, 11:06:22 am »

คุณ smallbee อยากทราบวิธีตั้งค่าซัมซุงให้รับภาพของ supernet ให้เต็มจอทำยังไงครับ
รบกวนด้วยครับ
smallbee
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 18, มกราคม 2011, 11:21:01 am »

ลองกดที่รีโมททีวี p.size ลองดูครับ ถ้าไม่หายเข้าไปที่เครื่องรับ โหมดปรับค่าภาพ ลองเปลี่ยนไปเรื่อยๆครับ 108i พอดีไม่ได้อยู่หน้าจอน่ะครับ
manat63
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 25, มกราคม 2011, 11:05:53 am »

ใช้คู่กับ Plasma 42 น้ิวของ Panasonic ใช้งานได้ดีครับ เปลี่ยน HDMI ใหม่ แบบ 1.4 ดู HBOHD และ TPHD ได้ดีไม่มีกระตุกเลยครับ

ก่อนหน้าใช้ HDMI ของที่แถบมากับเครื่อง มาอาการกระตุกๆ อยู่บ้าง น่าจะเกิดจากไฟล์ขนาดใหญ่ส่งความเร็วไม่พอ

แต่พอเปลี่ยนสาย HDMI ใหม่ทุกอย่างก็ดีขึ้น ตอนนี้ชอบเจ้า Dr Sat HD มาก คุ้มค่าสุดๆ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์