ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
14, พฤษภาคม 2024, 04:06:17 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ปัญหาการใส่ server ในเครื่อง Hitech HT-89 HD กรอกเท่าไรก็ใช้ไม่ได้
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาการใส่ server ในเครื่อง Hitech HT-89 HD กรอกเท่าไรก็ใช้ไม่ได้  (อ่าน 4999 ครั้ง)
แมวน้อย
Special Member
*

« เมื่อ: 26, กันยายน 2013, 06:02:46 pm »

ปัญหาการใส่ server ในเครื่อง Hitech HT-89 HD กรอกเท่าไรก็ใช้ไม่ได้ ไม่ยอม connected ลองใช้ โปรแกรม Server Tool_HT 89HD มากรอก แล้วSave นำใส่แฟลตไดร์ใส่เครื่อง มันก็ขึ้น Failed คือใส่ไม่ได้ วิธีใส่ทำดังนี้
1. ช่อง IP/URL ใส่ชื่อ Server เช่น xxx.dyndns.net

2. ช่อง TCP Port ใส่ Port Server เช่น 12000

3. ช่อง Name ใส่ User เช่น xxxxx

4. ช่อง Password ใส่ Password เช่น 000000

5. ช่อง Server List ltem เลือกเป็น 1

6. ช่อง Server Protocol เลือกเป็น Newcamd

ทำแบบนี้แล้ว save เป็น file.bin เอาไปใส่เครื่อง มันก็ failed ลองกดรีโมทกรอกเอง มันก็ขึ้น Disconnected แต่เอาไปใส่ Skybox F3 .ช้ได้ไม่มีปัญหา ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร ท่านใดพอจะแนะนำได้บ้าง ขอบคุณมากครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

naiphan
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 26, กันยายน 2013, 06:09:55 pm »

ปัญหาการใส่ server ในเครื่อง Hitech HT-89 HD กรอกเท่าไรก็ใช้ไม่ได้ ไม่ยอม connected ลองใช้ โปรแกรม Server Tool_HT 89HD มากรอก แล้วSave นำใส่แฟลตไดร์ใส่เครื่อง มันก็ขึ้น Failed คือใส่ไม่ได้ วิธีใส่ทำดังนี้
1. ช่อง IP/URL ใส่ชื่อ Server เช่น xxx.dyndns.net

2. ช่อง TCP Port ใส่ Port Server เช่น 12000

3. ช่อง Name ใส่ User เช่น xxxxx

4. ช่อง Password ใส่ Password เช่น 000000

5. ช่อง Server List ltem เลือกเป็น 1

6. ช่อง Server Protocol เลือกเป็น Newcamd

ทำแบบนี้แล้ว save เป็น file.bin เอาไปใส่เครื่อง มันก็ failed ลองกดรีโมทกรอกเอง มันก็ขึ้น Disconnected แต่เอาไปใส่ Skybox F3 .ช้ได้ไม่มีปัญหา ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร ท่านใดพอจะแนะนำได้บ้าง ขอบคุณมากครับ

บ้านเช่าไม่น่าจะเป็นสกุลนี้นครับ file.bin ถ้าใส่Newcamd.list ถ้าcccam.cfgประมาณนี้รอท่านที่มีเครื่องรุ่นนี้มาตอบอีกทีครับผมไม่มีรุ่นนี้

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
nopick
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 26, กันยายน 2013, 06:32:02 pm »

ใส่ที่ตัวเครื่องจะดีกว่าครับ
ได้ชัวร์
badaonk
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 26, กันยายน 2013, 06:34:49 pm »

บ้านเช่าเป็น Newcamd ใช่มั้ยครับ  ถ้าเป็นผม ผมใช้รีโมท ในการลงบ้านเช่า ตามนี้ครับ กดปุ่ม Menu เลือกดัสเสริม - โปรแกรมเครือข่าย -ตั้งค่าเซอเวอร์ จากนั้น พิมพ์ที่รีโมท
 IP/URL ใส่ชื่อ Server เช่น xxx.dyndns.net
ช่อง TCP Port ใส่ Port Server เช่น 12000
Des Key พิมพ์ 1234567891011121314
ชื่อผู้ใช้งาน ......
รหัสผ่าน........
รูปแบบเซอเวอร์ ....... (ถ้าเป็นNewcamd - Mgcamd ให้เลือก NewCS)

ปล. version 2.92
แมวน้อย
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 26, กันยายน 2013, 07:19:27 pm »

ขอบคุณทุกท่าน ผมลองทำตามที่แนะนำมาทุกขั้นตอน มันก็ไม่ยอม connect -ของผมก็version 2.92 ยอมแพ้เลยปล้ำมาตั้งแต่เย็นกดรีโมทกรอกจนแทบพังแล้ว....

ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 26, กันยายน 2013, 08:12:25 pm »

ขอบคุณทุกท่าน ผมลองทำตามที่แนะนำมาทุกขั้นตอน มันก็ไม่ยอม connect -ของผมก็version 2.92 ยอมแพ้เลยปล้ำมาตั้งแต่เย็นกดรีโมทกรอกจนแทบพังแล้ว....
เครื่องมันแลนเสียหรือเปล่าครับ

papa05
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 26, กันยายน 2013, 08:32:01 pm »

http://www.nanasat.com/

ลองหาข้อมูลตรงนี้ก่อนครับ   ผิดพลาดตรงใหนค่อยปรับปรุงอีกที
naiphan
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 26, กันยายน 2013, 09:55:58 pm »

เครื่องมันแลนเสียหรือเปล่าครับ

(แบบนี้แล้ว save เป็น file.bin) สกุลไฟล์ที่เซฟมันผิดหรืดป่าวครับ
Jaturong
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 27, กันยายน 2013, 08:28:18 am »

(แบบนี้แล้ว save เป็น file.bin) สกุลไฟล์ที่เซฟมันผิดหรืดป่าวครับ
save เป็น file.bin น่ะถูกต้องแล้ว ผม Save ชือเป็น CCcamd.bin (ได้โค้ดมาเป็นแบบCCcamd) ใช้ได้ครับผมใช้อยู่
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์