ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
10, พฤษภาคม 2024, 09:17:46 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  ซื้อขาย-แลกเปลี่ยน อุปกรณ์มือสองที่ไม่ได้ใช้และยังใช้งานได้
| |-+  ซื้อ-ขายอุปกรณ์เครื่องรับและจานดาวเทียมมือสอง
| | |-+  ตามหาเสาจาน7.5ฟุต
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหาเสาจาน7.5ฟุต  (อ่าน 2553 ครั้ง)
dutyfree
Special Member
*

« เมื่อ: 04, กรกฎาคม 2014, 04:04:09 pm »

ตามหัวข้อครับ ที่มีอยุ่เป็นเสาจาน5ฟุต หลวมมากครับ หาอะไรมายัดๆก้ไม่เอาอยุ่ ลมมาทีนึ่งนี้ ต้องปรับจานทุกครั้ง
ติดต่อทางอีเมล์หรือ o9o75771o7ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
thiti
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 04, กรกฎาคม 2014, 04:16:20 pm »

ร้านขายเหล็กรูปพรรณเลยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
nongkhaem
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 04, กรกฎาคม 2014, 04:27:26 pm »

ร้านเหล็กครับเอาคอจานไปเทียบเพื่อความชัวร์ อยากได้หนา-บางเเล้วแต่ชอบใจเลย
champ007
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 04, กรกฎาคม 2014, 05:55:44 pm »

เสาเหล็กประมาณ 3.5นิ้วนะผมใช้อยู่ สูง 150 ซม
sf49ers
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 04, กรกฎาคม 2014, 07:50:09 pm »

ไปร้านเหล็กเลยครับซื้อท่อเหล็ก 3นิ้วครึ่ง ยาวเมครครึ่ง กับเหล็กเพลทหนา 5มิล 15ซม.x15ซม. ให่เขาเชื่อมให้ด้วย
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 05, กรกฎาคม 2014, 03:34:13 am »

ไปร้านเหล็กเลยครับซื้อท่อเหล็ก 3นิ้วครึ่ง ยาวเมครครึ่ง กับเหล็กเพลทหนา 5มิล 15ซม.x15ซม. ให่เขาเชื่อมให้ด้วย
เดี๋ยวนี้ เจอแบบนี้ทำเองละ หาอะไรไม่ได้ดั่งใจ แถวเล่นตัวรอนาน กว่าจะเชื่อมให้

scone
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 05, กรกฎาคม 2014, 06:59:17 am »

เดี๋ยวนี้ เจอแบบนี้ทำเองละ หาอะไรไม่ได้ดั่งใจ แถวเล่นตัวรอนาน กว่าจะเชื่อมให้

xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

***แถมเล่นตัวรอนาน กว่าจะเชื่อมให้*** อันนี้เห็นด้วยครับ ผมก็เจอมาบ่อยๆ

แสดงว่า ท่านมีตู้เชื่อมไฟฟ้า? และฝีมือการอ๊อกเชื่อมเหล็ก
ส่วนผมก็ซื้อมานานมากแล้ว กะว่าจะเอามาทำอะไรเล่น แต่...ไม่มีฝีมือในการอ๊อกเชื่อมเหล็ก ผลงานออกมา (ภาษาช่าง " อ๊อกแล้วเป็นตามด ")
คือถ้าอ๊อกได้ดีต้องเป็นแบบเกล็ดปลา เขาว่ามาแบบนั้นครับ อื อิ..
คงต้องหาเรื่องทำบ่อยๆ จะได้เชื่อมให้ดีขี้นครับ

*

« ตอบ #7 เมื่อ: 05, กรกฎาคม 2014, 10:09:14 am »

xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

***แถมเล่นตัวรอนาน กว่าจะเชื่อมให้*** อันนี้เห็นด้วยครับ ผมก็เจอมาบ่อยๆ

แสดงว่า ท่านมีตู้เชื่อมไฟฟ้า? และฝีมือการอ๊อกเชื่อมเหล็ก
ส่วนผมก็ซื้อมานานมากแล้ว กะว่าจะเอามาทำอะไรเล่น แต่...ไม่มีฝีมือในการอ๊อกเชื่อมเหล็ก ผลงานออกมา (ภาษาช่าง " อ๊อกแล้วเป็นตามด ")
คือถ้าอ๊อกได้ดีต้องเป็นแบบเกล็ดปลา เขาว่ามาแบบนั้นครับ อื อิ..
คงต้องหาเรื่องทำบ่อยๆ จะได้เชื่อมให้ดีขี้นครับ
ใช่ครับ !! พึ่งซื้อมาเมื่อเดือนก่อน เอามาเชื่อมเสามูฟ ๒.๗ ม. พีเอสไอ ให้ลูกค้าครับ ช่างเก่าติดตั้งไว้ชุ่ยมาก งานยังไม่หมดประกัน แต่ตัวช่างย้ายไปอยู่ ตจว. งานมีปัญหา เรียกมาเซอร์วิส แต่ขอเพิ่มค่าน้ำมันรถเพราะต้องเดินทางไกลมาก ลูกค้าเลยเปลี่ยนช่างดีกว่า แถมติดจานฟิกซ์ ๕ ฟุต แยก ๘ จุด แต่ต่อ ๕ จุด มันตั้งช่อง ๙ ไว้ได้แค่ ๑๙-๒๕ % เท่านั้น จะบอกว่าหน้าจานเคลื่อน ก็ไม่น่าจะใช่ เพราะมันเอาสกรูเจาะล็อคอีกชั้นด้วย อ้อ! แถมมอเตอร์มันยังถอดยางกันน้ำออกและป้ายจารบีไว้ตั้งแต่หัวน็อตจนถึงแกนมอเตอร์ ดูมันทำๆๆๆๆ !!

อุ๊ย! เกือบลืม เชื่อมเป็นตามด เกิดจากระยะห่างของธูปเชื่อมกับชิ้นงานมากเกินไป ทำให้เกิดอากาศภายในได้ จึงเป็นตามด ส่วนการเชื่อมให้เป็นเก็ดปลานั้น ต้องเข้าขั้นมืออาชีพ หรือ มีประสพการณ์การเชื่อมงานทุกวันๆละไม่น้อยกว่า ๘ ชม. (พูดง่ายๆ ช่างเชื่อมอาชีพ) ไม่น้อยกว่า ๑ ปี เดี๋ยวมันก็ได้เอง
ส่วนตัวผม ไม่ได้จับตู้เชื่อมมา ไม่น้อยกว่า ๑๕ ปีแล้ว เอามาเชื่อด้วยตัวเองใหม่ๆ ยังเป็นตามดเลยครับ มือยังไม่นิ่ง ต้องค่อยๆเชื่อมสักระยะหนึ่งคงเข้าที่เหมือนเดิม

scone
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 05, กรกฎาคม 2014, 10:25:03 am »

***ใช่ครับ !! พึ่งซื้อมาเมื่อเดือนก่อน เอามาเชื่อมเสามูฟ ๒.๗ ม. พีเอสไอ ให้ลูกค้าครับ ช่างเก่าติดตั้งไว้ชุ่ยมาก***

ผมใช้เสาจานฯมูฟสูงอยู่แค่ 1.5 M (ที่จริงอยากได้สูงสัก 2-2.5 M แต่ผมกลัวว่าตอนมูฟจานฯมันจะสั่นเพราะเสายาวไป)
นี่ท่านมืออาชีพเชื่อมเสามูฟสูงถึง 2.7 M นับว่าเยี่ยมมากครับ

kaijae
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 05, กรกฎาคม 2014, 11:11:12 am »

ใช่ครับ !! พึ่งซื้อมาเมื่อเดือนก่อน เอามาเชื่อมเสามูฟ ๒.๗ ม. พีเอสไอ ให้ลูกค้าครับ ช่างเก่าติดตั้งไว้ชุ่ยมาก งานยังไม่หมดประกัน แต่ตัวช่างย้ายไปอยู่ ตจว. งานมีปัญหา เรียกมาเซอร์วิส แต่ขอเพิ่มค่าน้ำมันรถเพราะต้องเดินทางไกลมาก ลูกค้าเลยเปลี่ยนช่างดีกว่า แถมติดจานฟิกซ์ ๕ ฟุต แยก ๘ จุด แต่ต่อ ๕ จุด มันตั้งช่อง ๙ ไว้ได้แค่ ๑๙-๒๕ % เท่านั้น จะบอกว่าหน้าจานเคลื่อน ก็ไม่น่าจะใช่ เพราะมันเอาสกรูเจาะล็อคอีกชั้นด้วย อ้อ! แถมมอเตอร์มันยังถอดยางกันน้ำออกและป้ายจารบีไว้ตั้งแต่หัวน็อตจนถึงแกนมอเตอร์ ดูมันทำๆๆๆๆ !!

อุ๊ย! เกือบลืม เชื่อมเป็นตามด เกิดจากระยะห่างของธูปเชื่อมกับชิ้นงานมากเกินไป ทำให้เกิดอากาศภายในได้ จึงเป็นตามด ส่วนการเชื่อมให้เป็นเก็ดปลานั้น ต้องเข้าขั้นมืออาชีพ หรือ มีประสพการณ์การเชื่อมงานทุกวันๆละไม่น้อยกว่า ๘ ชม. (พูดง่ายๆ ช่างเชื่อมอาชีพ) ไม่น้อยกว่า ๑ ปี เดี๋ยวมันก็ได้เอง
ส่วนตัวผม ไม่ได้จับตู้เชื่อมมา ไม่น้อยกว่า ๑๕ ปีแล้ว เอามาเชื่อด้วยตัวเองใหม่ๆ ยังเป็นตามดเลยครับ มือยังไม่นิ่ง ต้องค่อยๆเชื่อมสักระยะหนึ่งคงเข้าที่เหมือนเดิม

ว่างๆว่าจะขอให้ช่วย เชื่อมเสาทำกรงไก่ให้หน่อย

*

« ตอบ #10 เมื่อ: 06, กรกฎาคม 2014, 09:37:40 am »

***ใช่ครับ !! พึ่งซื้อมาเมื่อเดือนก่อน เอามาเชื่อมเสามูฟ ๒.๗ ม. พีเอสไอ ให้ลูกค้าครับ ช่างเก่าติดตั้งไว้ชุ่ยมาก***

ผมใช้เสาจานฯมูฟสูงอยู่แค่ 1.5 M (ที่จริงอยากได้สูงสัก 2-2.5 M แต่ผมกลัวว่าตอนมูฟจานฯมันจะสั่นเพราะเสายาวไป)
นี่ท่านมืออาชีพเชื่อมเสามูฟสูงถึง 2.7 M นับว่าเยี่ยมมากครับ
ผมทำแบบนี้ครับ

ท่านไก่ กะต๊าก ให้ทำกรงไก่อะไร ไก่ชนไม่ทำนะ ผมไม่มีประกันให้ เดี๋ยวไก่วิ่งชนพังแล้วไม่รู้ว่าจะเคลมที่ไหน

scone
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 06, กรกฎาคม 2014, 10:04:58 am »

ขอบคุณครับ
ที่นำภาพมาให้ดูครับ จะได้เป็นแนวทางครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์