ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
07, พฤษภาคม 2024, 03:08:19 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เครื่อง HD ที่นำเข้ามาขาย ตอนนี้ตัวไหนน่าเล่นที่สุด
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่อง HD ที่นำเข้ามาขาย ตอนนี้ตัวไหนน่าเล่นที่สุด  (อ่าน 6135 ครั้ง)
คนบ้านเจ็ดยอด
Special Member
*

« เมื่อ: 11, ตุลาคม 2010, 07:56:02 am »

เครื่อง HD ที่นำเข้ามาขาย ตอนนี้ตัวไหนน่าเล่นที่สุดคุณภาพ+ ราคา แบบคนจนๆพอจะหามาดูบ้าง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

คนอ่าน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2010, 08:03:40 am »

เครื่อง HD ที่นำเข้ามาขาย ตอนนี้ตัวไหนน่าเล่นที่สุดคุณภาพ+ ราคา แบบคนจนๆพอจะหามาดูบ้าง

สถานการ์ณขณะนี้ บอกได้คำเดียวว่า .........รอ ......ใจเย็นๆไว้ เดี๋ยวได้ของดีราคาถูกเอง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
tik362
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2010, 08:55:52 am »

ถ้าจะใช้ดูรายการเป็นหลัก อัดรายการได้ ตั้งเวลาอัดรายการล่วงหน้าได้ และไม่ต้องรอเพื่อเลือกของดีๆ ที่จะออกตามมา
ผมว่า Supernet 2010HD หรือ Openbox HD น่าเล่นครับ กับราคาเครื่องเปล่าใหม่ๆ ประมาณ 3500 บาท ถือว่าไม่แพงครับ

แต่ถ้าคนที่ติดกับ Dreambox 500s หรือคุ้นเคยกับ 500s และแก้ไข software บน 500s บ่อยๆ คงจะอึดอัด
phot9724
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2010, 09:20:08 am »

โปรดรอและใจเย็นๆไว้ เดี๋ยวได้ของดีราคาถูกเอง-เผลอๆเครื่องละ2-3พันบาทเอง-และตอนนี้ช่องhdก็ยังไม่มีมากเท่าไหร่เลยครับ-

คนอ่าน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2010, 09:39:50 am »

ถ้าจะใช้ดูรายการเป็นหลัก อัดรายการได้ ตั้งเวลาอัดรายการล่วงหน้าได้ และไม่ต้องรอเพื่อเลือกของดีๆ ที่จะออกตามมา
ผมว่า Supernet 2010HD หรือ Openbox HD น่าเล่นครับ กับราคาเครื่องเปล่าใหม่ๆ ประมาณ 3500 บาท ถือว่าไม่แพงครับ

แต่ถ้าคนที่ติดกับ Dreambox 500s หรือคุ้นเคยกับ 500s และแก้ไข software บน 500s บ่อยๆ คงจะอึดอัด

ใช่ครับผมเล่น 500 s มาจนเบื่อแล้ว  ถ้าซื้อเครื่อง HD เพื่อจะใช้ดูรายการ SD มันไม่คุ้มราคาที่ได้มา แต่ถ้าเหลือสัก 2000 ต้น ผมก็จะถอยมาเหมือนกัน เอาไว้รับรายการต่างประเทศพลางก่อน รอช่องไทยส่งระบบ HD  ซึ่งไม่รู้ว่าอีกนานแค่ใหน
tik362
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2010, 10:40:36 am »

แต่สำหรับผมแล้ว ได้ดูบอลชัดๆ ตอนสุดสัปดาห์  แค่นี้ก็คุ้มค่ากับการลงทุนแล้ว  ลองนึกภาพการนั่งดูบอลพรีเมี่ยร์ด้วยความคมชัดมากกว่าปกติ 5 เท่า ได้ภาพที่ถูกสัดส่วน 16:9(นักเตะคนโปรดตัวไม่เตี้ยคล่อม อิอิ) ได้เห็นมุมมองสนามที่กว้างขึ้นกว่าที่เคยดูมา  ด้วยราคาที่จ่ายแพงกว่ากล่องฝันประมาณเท่าหนึ่ง  ผมว่าคุ้มค่าแก่การลงทุนนะ   ยิ่งถ้าในอนาคตมีช่องเพิ่มมาขึ้นก็จะยิ่งคุ้มเป็นทวีคูณครับ

ใช่ครับ ผมเห็นด้วยครับ ซื้อก่อนก็ได้ดูก่อน ผมดูช่องภาพยนต์ HD และรายการจากต่างประเภทไปพลางๆก่อน ภาพคมชัดไม่น่าหยุดหงิด ก็ถือว่าคุ้มสำหรับผมแล้วครับ
มือใหม่db
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2010, 10:46:10 am »

ถามเพิ่มนิดนึงครับ แล้วHDแบบใช้ดูอย่างเดียวไม่สนใจลูกเล่นอย่างอื่น ทน ราคาถูก แนะนำรุ่นไหนครับ งึกๆงักๆของผมบอก ต้อง800 แต่มันสูงเกินไปสำหรับผม ขอบคุณครับ
bonsai
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2010, 12:41:17 pm »

แต่สำหรับผมแล้ว ได้ดูบอลชัดๆ ตอนสุดสัปดาห์  แค่นี้ก็คุ้มค่ากับการลงทุนแล้ว  ลองนึกภาพการนั่งดูบอลพรีเมี่ยร์ด้วยความคมชัดมากกว่าปกติ 5 เท่า ได้ภาพที่ถูกสัดส่วน 16:9(นักเตะคนโปรดตัวไม่เตี้ยคล่อม อิอิ) ได้เห็นมุมมองสนามที่กว้างขึ้นกว่าที่เคยดูมา  ด้วยราคาที่จ่ายแพงกว่ากล่องฝันประมาณเท่าหนึ่ง  ผมว่าคุ้มค่าแก่การลงทุนนะ   ยิ่งถ้าในอนาคตมีช่องเพิ่มมาขึ้นก็จะยิ่งคุ้มเป็นทวีคูณครับ
kiat88
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2010, 07:32:37 pm »

เเละขอถามต่อเพื่อนๆพี่ๆหน่อยครับว่าใช้ re hd ตัวใหนกันครับอยากได้เป็นข้อมูลเพราะผมกำลังสั่งซึ้อ 800 hd คงต้องรอสักสองสามวันมั้งครับ
shyzeemheekeaw
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2010, 09:19:04 pm »

ไม่เห็นมีใครพูดถึง scorpion เลย ตัวนี้เห็นว่าเล่นได้เยอะกว่า แต่ราคาก้อเอาเรื่องพอ ๆ กับเจ้า 800 เลยครับ
ลุงแดง
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #10 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2010, 02:33:38 pm »

ผมใช้ supernet2010 ครับ ดูบอลแบบ HD คุ้มแล้วครับ ช่อง SD ก็ชัดขึ้นด้วย เพราะส่งผ่าน HDMI รุ่นไหนก็ซื้อมาใช้เถอะครับ รอให้เครื่องราคาถูกแต่ดูไม่ได้ก็ไม่มีประโยชน์ครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์