ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
12, พฤษภาคม 2024, 11:10:59 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  สรุปกล่องHDของGMM 1990 ดูโปรฯไหนฟรี1ปีครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สรุปกล่องHDของGMM 1990 ดูโปรฯไหนฟรี1ปีครับ  (อ่าน 4263 ครั้ง)
kop2028
Jr. Member
**

« เมื่อ: 13, ตุลาคม 2013, 11:51:56 am »

ตามหัวข้อครับ ดูได้ครบหมดไหมครับ จะได้ไปถอยซักเครื่อง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
newsone
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 13, ตุลาคม 2013, 01:01:24 pm »

ผมไปดูมาเมื่อวาน  ตอนนี้ เขาขายราคาเดิมแล้วครับ

2990  บาท

เมื่อสี่ห้าวันที่แล้ว เห็นติดไว้ว่าลดราคาเหลือ  1990 บาท

พอเรื่องม้นดังเกิน  เลยเลิกลดราคาเลย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

army
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 13, ตุลาคม 2013, 01:20:55 pm »

มีอย่างนี้ด้วยหรือครับ เหมือนแอบขาย อิอิ
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 13, ตุลาคม 2013, 03:06:09 pm »

ผมไปดูมาเมื่อวาน  ตอนนี้ เขาขายราคาเดิมแล้วครับ

2990  บาท

เมื่อสี่ห้าวันที่แล้ว เห็นติดไว้ว่าลดราคาเหลือ  1990 บาท

พอเรื่องม้นดังเกิน  เลยเลิกลดราคาเลย
แทนที่จะขายกล่องให้ได้มากๆซะก่อน กลับเปลี่ยนราคาขึ้น
คนซื้อไปดูผมคิดว่าต้องมีอาการชื่นชอบหรือติดรายการบางช่องที่ไม่มีในช่องฟรี
พอครบสํญญาก็ต้องยอมควักเงินจ่ายค่าสมาชิกแน่นอนครับ

wa
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 13, ตุลาคม 2013, 04:11:12 pm »

กล่องดู Gold ฟรี 1 ปี จะดู Platinum ต่อต้องเพิ่มอีก 300 บาท/เดือน
ผมว่าแพงไปครับ แนะนำว่าจ่ายเพียงละ 100 บาท/เดือนพอ เพื่ออัพเกรดโปร.เดิม
เพียงแค่ผมอยากดูช่อง Fox crime ช่องเดียว ต้องเพิ่มอีก 300 เชียวเหรอ

แกรมมี่คุณมีนักการตลาดเก่งๆหลายคน ช่วยกันคิดโปรสวยๆ เด็ดๆ เรียกคนดูหน่อยเถอะ...
Thanwa
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 13, ตุลาคม 2013, 05:37:01 pm »

GMMZ HD ราคา 2990 บาท ลดเหลือ 1990 บาท
พึ่งจะไปถอยมาให้แม่ยายสดๆร้อนๆ โทรลงทะเบียนวันนี้เอง
ยืนยัน 1990 บาท 365 วัน    *ไม่มีโปรโทรฟรี 1200 บาทแล้วนะครับ*

ยินดีรับฝากซื้อ แต่ขอค่าน้ำมันหน่อยนะ อิอิ...
newsone
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 13, ตุลาคม 2013, 05:39:44 pm »

GMMZ HD ราคา 2990 บาท ลดเหลือ 1990 บาท
พึ่งจะไปถอยมาให้แม่ยายสดๆร้อนๆ โทรลงทะเบียนวันนี้เอง
ยืนยัน 1990 บาท 365 วัน    *ไม่มีโปรโทรฟรี 1200 บาทแล้วนะครับ*

ยินดีรับฝากซื้อ แต่ขอค่าน้ำมันหน่อยนะ อิอิ...

Big C สาขาไหนครับ

ผมไปดูที่ นนทบุรี  สองสามวันที่แล้ว  ราคา  1990  บาทจริง

แต่เมื่อวานแวะ ผ่าน ติดราคาเต็ม  2990  บาท

สงสัยว่า อาจมีบางสาขาหรือเปล่าที่ยังไม่เปลี่ยนราคา

leo
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 13, ตุลาคม 2013, 05:51:31 pm »

มีจำหน่ายบางสาขา เท่านั้น ย้ำ บางสาขาเท่านั้น
wkk
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 13, ตุลาคม 2013, 06:06:51 pm »

พึ่งไปมา สาขาสุขาภิบาล 3 ราคา 1990 บาท
morn zone7
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 13, ตุลาคม 2013, 06:39:15 pm »

เดี๋ยวก็ลงมาอีกครับ
ใจร่มๆ หน่อย
เพิ่งออกมาไม่ถึงปี จาก 4500 ตอนนี้เหลือเท่าที่เรารู้กัน
อีกหน่อยราคาก็น่าจะลงมาได้อีก

ตอนนี้เครื่องเปล่าก็ พ้นกลางๆ ไม่แน่ครับ สิ้นปีนี้อาจจะต่ำกว่าหนึ่งพันบาทก็ได้

ไม่ลองถามคนที่ซื้อมา 4200 บาทมั่งล่ะครับ เพิ่งซื้อเมื่อเดือน มีนา เมษาเอง

ส่วนผมไม่มีเลย ไม่กล้าซื้อ ใช้แค่ F3 ก็พอใจล้ะ
atisat55
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 13, ตุลาคม 2013, 06:51:30 pm »

คนซื้อ  4500บ จริงๆแล้วไม่ขาดทุนนะครับ  เพราะเขาได้ดู ได้ชม ไปหลายเดือนแล้ว

ตอนนี้  ตอนนั้น สาขานี้ สาขานั้น  โทรไป โทรมา  ไม่ซื้อ เสียเวลาวิ่งไป..วิ่งมา...ค่าน้ำมัน..ฟรี (ไม่มีของ)

ซื้อที่ผม 2250-2300-โอนเงินวันนี้-คืนนี้  ได้รับสินค้าวันพรุ่งนี้  ไม่ต้อง ลุ้น....ได้ของแน่ๆๆๆ

แล้วไม่ต้อง...นั่ง-เดา..อีก...ต่อไป...เครื่องนี้...Huh???มีอะไรดู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13, ตุลาคม 2013, 08:22:24 pm โดย atisat55 » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

satellite home
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 13, ตุลาคม 2013, 10:33:57 pm »

วันนี้ได้ไปลองซื้อมาเล่นดูแล้ว ปรากฏว่าดูได้แค่ 4 ช่องฟรีครับ ในราคา 1990 บาท จากบิ๊กซีที่ผมได้แนบรูปไว้

แต่ราคานี้ถือว่าไม่แพงครับสำหรับกล่องที่มีความสามารถขนาดนี้ (รองรับระบบ mpeg4 และเล่นไฟล์หนังได้)

หากแต่เพื่อน ๆ ท่านได้อยากได้ราคาประมาณพันสามร้อยหรือพันสี่ร้อยกว่า ๆ ลองดูเพื่อน ๆ ในหน้าซื้อขายหรือเพื่อนที่เป็นร้านค้าในเว็ปโซนเจ็ดก้อได้ครับ   ความจริงผมก้อตั้งใจจะซื้ออีกหลายเครื่องจากเพื่อน ๆ ในเว็ปนี้แหละ  แต่ที่ไปซื้อบิ๊กซีเพราะอยากรู้ว่ามันดูได้มากกว่า 4 ช่องดังที่เพื่อน ๆ บางท่านบอกว่าดูได้  แต่จริง ๆ แล้วดูไม่ได้นะครับ

หรือซื้อกับท่าน Atisat55 ก้อได้ราคาไม่แพงเลยครับ
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 13, ตุลาคม 2013, 10:44:35 pm »

ขอความกระจ่าง เอาแบบแน่นอน 4ช่องอะไรบ้างครับ
วันนี้ได้ไปลองซื้อมาเล่นดูแล้ว ปรากฏว่าดูได้แค่ 4 ช่องฟรีครับ ในราคา 1990 บาท จากบิ๊กซีที่ผมได้แนบรูปไว้

แต่ราคานี้ถือว่าไม่แพงครับสำหรับกล่องที่มีความสามารถขนาดนี้ (รองรับระบบ mpeg4 และเล่นไฟล์หนังได้)

หากแต่เพื่อน ๆ ท่านได้อยากได้ราคาประมาณพันสามร้อยหรือพันสี่ร้อยกว่า ๆ ลองดูเพื่อน ๆ ในหน้าซื้อขายหรือเพื่อนที่เป็นร้านค้าในเว็ปโซนเจ็ดก้อได้ครับ   ความจริงผมก้อตั้งใจจะซื้ออีกหลายเครื่องจากเพื่อน ๆ ในเว็ปนี้แหละ  แต่ที่ไปซื้อบิ๊กซีเพราะอยากรู้ว่ามันดูได้มากกว่า 4 ช่องดังที่เพื่อน ๆ บางท่านบอกว่าดูได้  แต่จริง ๆ แล้วดูไม่ได้นะครับ

หรือซื้อกับท่าน Atisat55 ก้อได้ราคาไม่แพงเลยครับ

newsone
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 14, ตุลาคม 2013, 07:13:32 am »

หากแต่เพื่อน ๆ ท่านได้อยากได้ราคาประมาณพันสามร้อยหรือพันสี่ร้อยกว่า ๆ ลองดูเพื่อน ๆ ในหน้าซื้อขายหรือเพื่อนที่เป็นร้านค้าในเว็ปโซนเจ็ดก้อได้ครับ   ความจริงผมก้อตั้งใจจะซื้ออีกหลายเครื่องจากเพื่อน ๆ ในเว็ปนี้แหละ  แต่ที่ไปซื้อบิ๊กซีเพราะอยากรู้ว่ามันดูได้มากกว่า 4 ช่องดังที่เพื่อน ๆ บางท่านบอกว่าดูได้  แต่จริง ๆ แล้วดูไม่ได้นะครับ

สงสัยครับ  กล่องที่่ท่านซื้อมา   หน้ากล่องมีเขึยนไว้ว่า ดูฟรี  365 วันหรือเปล่่าครับ

ขอดูรูปหน้ากล่องด้วยครับ

Thanwa
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 14, ตุลาคม 2013, 07:56:57 am »

รุ่น 365 วัน  1990 บาท ดูHDได้มากกว่า 4 ช่องแน่นอนครับ
แต่ต้องโทรไปคุยกับน้องๆ Call Center ก่อนครับ
แล้วน้องเขาก็จะให้คุณพี่กดปุ่มสีเขียว แจ้งหมายเลขการ์ด และรับคุณพี่เข้าระบบ
หลังจากนั้นช่องก็จะมาอีกเพียบ 408 ช่อง

Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 14, ตุลาคม 2013, 08:35:47 pm »

ตอบคุณ newsone ตอนนี้ผมไม่ได้ดูที่หน้าจอแต่เท่าที่จำได้คือช่องฟรีเฮชดี 4 ช่อง
1. ช่อง FAN OKE HD
2. ช่อง GMM SPORT TWO HD
3. ช่อง NAT GEO WILD HD
4. ช่อง EURO SPORT HD

ส่วนกล่องของผมที่ซื้อจากบิ๊กซีมีแผ่นกระดาษสี ที่บอกว่า 365 วันด้วย เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองโทรไป call center ดูแล้วจะมาแจ้งให้ทราบครับ

หมายเหตุ ผมลองต่อฮาร์ดดิสค์ไฟล์หนังเล่นดูก้อทำงานได้ดี แต่ถ้าเป็นไฟล์หนังใหญ่ ๆ อย่างไฟล์ MKV ขนาด 20-30 กิ๊กกะไบท์ เครื่องมันทำงานไม่ค่อยลื่นเท่าไหร่
แต่ถ้าไฟล์ MKV ไม่เกิน 10 กิ๊กกะไบท์ทำงานลื่นมากครับ  ถือว่าคุ้มค่าครับสำหรับเพื่อน ๆ ที่ยังไม่มีกล่องเฮชดีและกล่องเครื่องเล่นหนังเฮชดีนะครับ
แถมยังอัดรายการหนังไว้ดูได้ด้วย แต่หากต้องการใช้งานอัดรายการแนะนำว่าหากกล่องฮาร์ดดิสค์แบบ 500 GB มาใช้จะดีกว่าครับ
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 16, ตุลาคม 2013, 09:58:06 pm »

กลับมาตอบตามสัญญาครับ

เมื่อสักครู่พึ่งโทรไปลงทะเบียนตามที่เพื่อน ๆ แนะนำปรากฏว่าดูได้ครับ เป็น gold package 14 ช่องคือ
1. Fox Thai
2. Nat Geo
3. Club channel
4. Sport One
5. Sport Extra
6. Warner TV
7. Euro sport
8. Fan Oke
9. Fox sport news
10. Nat Geo advanture
11. NIck Jr.
12. Star world
13. M channel K-pop
14. Channel V thailand
15. Footbal MAX (ฟรีช่วงนี้จนจบฤดูการ)
ช่องที่เป็น เฮชดี มี 5 ช่องจากปกติ ฟรี 4 ช่อง
5. Star world HD

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์