ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
15, พฤษภาคม 2024, 04:19:03 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ปัญหา openbox s10
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหา openbox s10  (อ่าน 5265 ครั้ง)
patdreem
Newbie
*

« เมื่อ: 24, ธันวาคม 2011, 02:22:25 pm »

1.เข้าไปตั้งค่า Cccam Client ข้อมูลใน CCcam.cfg ไม่มีอะไรเลยครับ และ ใน MGCamd Plug ด้วยครับ ไปตั้งค่าไม่ไดเลย จะแก้ยังไงดี หรือมี ไฟล์ให้ อัพเดทไหมครับ
2.ตั้ง openbox s10 เป็น DHCP แล้วทำไมเน็ตไม่เข้า ถ้าจะตั้ง IP เอง ตั้งยังไงครับ เอาค่าที่ไหนมาตั้ง จะปรึกษาเว็บที่สั่งซื้อมาก็โทรติดต่อไม่ได้เลย ไม่รับสาย ชื่อเว็บ dreamboxsats
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Skylap
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 24, ธันวาคม 2011, 03:56:43 pm »

1.เข้าไปตั้งค่า Cccam Client ข้อมูลใน CCcam.cfg ไม่มีอะไรเลยครับ และ ใน MGCamd Plug ด้วยครับ ไปตั้งค่าไม่ไดเลย จะแก้ยังไงดี หรือมี ไฟล์ให้ อัพเดทไหมครับ
2.ตั้ง openbox s10 เป็น DHCP แล้วทำไมเน็ตไม่เข้า ถ้าจะตั้ง IP เอง ตั้งยังไงครับ เอาค่าที่ไหนมาตั้ง จะปรึกษาเว็บที่สั่งซื้อมาก็โทรติดต่อไม่ได้เลย ไม่รับสาย ชื่อเว็บ dreamboxsats

1. แสดงว่าเครื่องของคุณยังไม่มีบ้านเช่า
2. การ fix ip ลองทำตามขั้นตอนนี้ดูครับ http://skylinedreambox.fix.gs/index.php?topic=574.0
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
patdreem
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 24, ธันวาคม 2011, 06:00:03 pm »

แต่ก่อนเคยมีบ้านเช่า CCcam ตั้งค่าอะไรได้ แต่พอไปกด ตั้งค่าจากโรงงานหายหมดเลย ยังงี้จะต้องแก้ไขยังไงครับ
fat
Special Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 24, ธันวาคม 2011, 06:52:30 pm »

ท่านต้องลงบ้านเช่าใหม่ครับถ้าไม่รู้รหัสผ่านติดต่อบ้านเช่าโดยด่วนครับ
patdreem
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 24, ธันวาคม 2011, 08:14:58 pm »

ถ้าซื้อ ดองเกิ้ลบ็อก มาใช้แทนไฟล์พวกนี้จะใช้ได้ไหมครับ
patdreem
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 25, ธันวาคม 2011, 08:59:01 am »

ขอเพิ่มเติมครับเพิ่งมีอาการ openbox s10 เสียบปลั๊กแล้วเป็น on แต่ไม่เห็น boot ขึ้นที่ทีวี ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย เป็นเพราะสาเหตุอะไรครับ ซ่อมจะคุ้มไหมครับ ติดต่อทางเว็บ dreamboxsats ที่ซื้อมาตอนซื้อก็รับสายดีพอซื้อมาโทรไปก็ไม่รับสาย สงสัยปิดเว็บหนีไปแล้ว หน้าเว็บบอกเข้า ร.พ. นี่ก็ต้องหลายเดือนแล้ว จะซ่อมได้ที่ไหนครับ
แต่ถ้าซ่อมไม่คุ้ม ระหว่าง skybox 11 , supernet 2010 HD, masterbox HD อันไหนดีกว่ากันครับ
jay
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 25, ธันวาคม 2011, 09:17:26 am »

ขอเพิ่มเติมครับเพิ่งมีอาการ openbox s10 เสียบปลั๊กแล้วเป็น on แต่ไม่เห็น boot ขึ้นที่ทีวี ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย เป็นเพราะสาเหตุอะไรครับ ซ่อมจะคุ้มไหมครับ ติดต่อทางเว็บ dreamboxsats ที่ซื้อมาตอนซื้อก็รับสายดีพอซื้อมาโทรไปก็ไม่รับสาย สงสัยปิดเว็บหนีไปแล้ว หน้าเว็บบอกเข้า ร.พ. นี่ก็ต้องหลายเดือนแล้ว จะซ่อมได้ที่ไหนครับ
แต่ถ้าซ่อมไม่คุ้ม ระหว่าง skybox 11 , supernet 2010 HD, masterbox HD อันไหนดีกว่ากันครับ
แสดงว่าเครื่องคุณเป็นเครื่อง โคลน ซ่อมได้ครับผม อาการนี้ซ่อมไม่แพง ลองโทรมาคุยกันครับ 0879977166 ช่างเจี๊ยบ
jay
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 29, ธันวาคม 2011, 01:33:37 pm »

เครื่องที่ส่งมาให้ซ่อมได้รับแล้วครับ เครื่องของคุณเป็นตัวโคลน ตอนนี้จัดการแก้ไขให้แล้ว
และใช้เฟริมแวร์ sky box s10 แทน เพราะเฟริมแวร์ ของopenboxเกือบทุกตัวใช้ไม่ได้เลย
เครื่องเปิดติดดูได้แล้ว แต่ไม่ได้ทดสอบ svให้ ถาจะลงให้ ส่งมาให้ผมทางเมล์ครับ ขอทดสอบสัก5วัน
หลังปีใหม่จะรีบส่งคืนให้ครับ
coolman
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 07, มกราคม 2012, 11:57:19 pm »

ผมก็มีหนึ่งตัวน่าจะจะเป็นเครื่องโคลน  ไม่ทราบบอกวิธีแก้ไขให้ลองซ่อมเองได้ไหมครับ เพราะซ่อมจากที่อื่นที่ซื้อมา ดูได้ประมาณสองเดือน ก็bootไม่ผ่านตามปกติ วนbootตลอดไม่เข้าตามปกติ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์