ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
14, พฤษภาคม 2024, 04:20:01 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  มือใหม่ขอความช่วยเหลือ Openbox S10 กับอุปกรณ์ 3G
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ขอความช่วยเหลือ Openbox S10 กับอุปกรณ์ 3G  (อ่าน 5273 ครั้ง)
w210
Special Member
*

« เมื่อ: 05, เมษายน 2012, 07:21:52 pm »

เป็นมือใหม่ครับ ที่บ้านคุณอาไม่มีnet อยากซื้อ Openbox S10มาต่อกับอุปกรณ์ 3G ขอคำแนะนำเจ้าตัวอุปกรณ์ 3G หน่อยครับ มันเรียกว่าอะไร ราคาเท่าไร แล้วต้องใช้ 3G เดือนละกี่ M จะได้เตรียมค่าใช้จ่ายถูกครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
shado
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 05, เมษายน 2012, 08:39:41 pm »

TP-LINK TL-MR3020 Mini 3G Router WiFi
   เป็น 3G Router ขนาดเล็ก พกพาสะดวก
    ใช้ร่วมกับแอร์การ์ดแบบ USB และรองรับมากกว่า 120 รุ่น ทุกเครือข่าย AIS, DTAC, TRUE, MY, TOT, CAT
    รองรับ Mode การทำงาน 3 แบบ คือ 3G Router, Travel Router (AP), WISP Client Router(WiFi Bridge)
    มี LAN/WAN 1 ช่องแบบ 10/100Mbps
    รองรับ Wireless IEEE 802.11 b/g/n ความเร็ว 150 Mbps
    รองรับ Security แบบ 64/128 bit WEP, WPA-PSK/WPA2-PSK, Wireless MAC Filtering
    ขนาด 74 x 67 x 22 มม.ตามนี้ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
BigBoss
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 05, เมษายน 2012, 09:18:43 pm »

bigpond 3g router ราคา 2xxx
isim truemove ราคา 169

ลองดูนะครับ
dekchaymax
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 06, เมษายน 2012, 04:31:17 am »

เป็นมือใหม่ครับ ที่บ้านคุณอาไม่มีnet อยากซื้อ Openbox S10มาต่อกับอุปกรณ์ 3G ขอคำแนะนำเจ้าตัวอุปกรณ์ 3G หน่อยครับ มันเรียกว่าอะไร ราคาเท่าไร แล้วต้องใช้ 3G เดือนละกี่ M จะได้เตรียมค่าใช้จ่ายถูกครับ

ถ้าดู S10 อย่างเดียวทำไมต้อง 3G ผมไม่ต้องซื้ออะเพิ่มครับ ผมใช้ของที่เรามีอยู่แล้วมือถือ+สมัครแพ็คเก็จ+โนตบุ๊คหรือคอม+สายแลน+แพ็คเก็จ 50 M เหลือๆ อิอิ
lungnim
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 06, เมษายน 2012, 07:23:25 am »

บอร์ดซื้อขายเลยครับ ค่อยๆหา เดี๋ยวได้ของถูกใจครับ
HAT
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 06, เมษายน 2012, 08:28:11 am »

bigpond+ซิมทรูมุฟเอชราคา99บาทเหมาจ่ายรายเดือน150บาท นิ่งครับ ไม่กะตุ๊ก ของผมีขายดครับ 0862267954
the blues
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 06, เมษายน 2012, 10:39:50 am »

ถ้าดู S10 อย่างเดียวทำไมต้อง 3G ผมไม่ต้องซื้ออะเพิ่มครับ ผมใช้ของที่เรามีอยู่แล้วมือถือ+สมัครแพ็คเก็จ+โนตบุ๊คหรือคอม+สายแลน+แพ็คเก็จ 50 M เหลือๆ อิอิ
ที่ท่านแนะนำอุปกรณ์เยอะเกินไปหรือเปล่า ต้องมาเปิดคอม แชร์เน็ตจากคอมไปอีก  เอาคอมและมือถือไปใช้ประโยชนือย่างอื่นไม่ดีกว่าหรือ
อย่างท่านอื่นแนะนำก็โอน่ะ

dekchaymax
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 06, เมษายน 2012, 11:36:37 am »

ที่ท่านแนะนำอุปกรณ์เยอะเกินไปหรือเปล่า ต้องมาเปิดคอม แชร์เน็ตจากคอมไปอีก  เอาคอมและมือถือไปใช้ประโยชนือย่างอื่นไม่ดีกว่าหรือ
อย่างท่านอื่นแนะนำก็โอน่ะ

ผมไม่ได้บอกให้ซื้อเพิ่มครับ แค่บอกว่าผมใช้แบบนี้ และไม่ได้ซื้อเพิ่มเลยของทุกอย่างก็มีใช้ในชีวิตประจำวันอยู่แล้วครับ ขออภัยด้วยครับถ้าคำแนะนำของผมผิดน่ะครับ ด้วยความเคารพ
dekchaymax
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 06, เมษายน 2012, 11:37:55 am »

อีกอย่างผมก็ไม่ได้ดูทีวีไปพร้อมกับเล่นคอมอยู่แล้วอ่ะครับ อิอิ
Rockstar
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 06, เมษายน 2012, 01:08:40 pm »

ต้องดูว่าแถวบ้านท่านใช้คลื่น 3 g  ค่ายไหนดีที่สุด (ค่ายไหนแรงที่สุด) ก็ใช้ค่ายนั้น เลือกแอร์การ์ดที่
รองรับกับเร้าเตอร์ 3 g
oad_
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 06, เมษายน 2012, 03:28:59 pm »

ตามท่าน bigboss สะดวกกว่าครับใช้ bigpond แค่เสียบซิมก็ใช้ได้แล้วไม่ต้องหาซื้อแอร์การ์ดมาเพิ่มให้ยุ่งยาก บริเวณไหนไม่มีสัญญาณ3G มันจะจ่ายสัญญาณ2Gให้อัตโนมัต แค่2Gก็ฉลุยแล้วครับเพิ่งติดคู่นี้ให้ลูกค้ามาเมื่อวานนี้เองครับ
paijit
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 06, เมษายน 2012, 04:16:00 pm »

ขอถามเพิ่มนะครับ แบบไม่มีความรู้ด้านนี้เลย
รวมค่าใช้จ่ายทั้งหมดเท่าไหร่ครับ ต้องซื้ออะไรบ้าง (คือตอนนี้ผมมีจานแดงใช้ดูกับกล่อง ok อยู่) ตองเสียรายเดือนหรือเปล่า
compee40
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 06, เมษายน 2012, 06:52:23 pm »

MIFI A6 + แอร์การ์ด ครับมีขายในเวปบอร์ดสื่อสาร MIFI A6 ทำไมต้องใช้ตัวนี้เพราะว่ามันฉลาดไม่ต้องตั้งค่าอะไรมันจัดการเองต่อกับแอร์การ์แล้วอัตโนมัติอีกอย่างเราสามารถแยกอุปกรณ์นี้ไปใช้แยกกันได้หลากหลายรูปแบบ ค่าบริการร้อยกว่าบาทน่าจะอยู่คิดแบบเมกไบค์เพราะ s10 ไม่กินคีย์มากผมใช้แบบนี้ ถ้าเอส 10 ของท่านเป็นแบบตลอดอายุไขท่านก็จะเสียแค่ร้อยกว่าบาทต่อเดือนส่วนค่าอุปกรณ์ก็สองพันนิด ๆ
komcha
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 08, เมษายน 2012, 08:58:00 am »

ขอบคุณความรู้ดีๆครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์