ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
14, พฤษภาคม 2024, 05:58:05 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  IPM OTA new
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: IPM OTA new  (อ่าน 4350 ครั้ง)
พันธ์ศักดิ์
Hero Member

« เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2014, 11:03:40 am »

ข่าวเงียบจังครับ
ตอนนี้ปรับจานคุณภาพสัญญาณแรง97-99แต่ดูอยู่ดีๆกระตุกภาพแตกโมเสกสะดุดนิ่งเป็นพักๆในวันทึ่อากาศแจ่มใสงงมากครับ
ว่าแต่ช่างเขาจะota ตอนไหนครับเงียบครับอยากชมแล้วว่สทีวีดิจิตอลhdแจ่มไหมครับ
แจ้งข่าวด้วยนะครับจะรรรรรรรรดีไหมเนี้ย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2014, 01:06:29 pm »

ได้แต่รอ แล้วก็รอครับ
ตอนนี้ช่องในจานดำเครื่องไอพีเอ็มเอชดีมืดไปหลายช่องแล้ว
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

x-men
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2014, 03:19:20 pm »

เห็นหัวข้อนึกว่ามี OTA มาใหม่
ที่แท้ก็มารอของใหม่
พันธ์ศักดิ์
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2014, 03:40:45 pm »

ตอนนี้ v"2.89มันกดใส่ biss key ได้ไหมครับ ผมกดอย่างไงก็ไม่ได้ครับ ตอนซื้อบอกว่าใส่ได้ครับ แต่มาลองใส่เองกดปุ่มเพิ่ม อื่นๆไม่ได้ครับ หรอกหรือเปล่าครับ แนะนำด้วยนะครับ
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2014, 04:35:26 pm »

ตอนนี้ v"2.89มันกดใส่ biss key ได้ไหมครับ ผมกดอย่างไงก็ไม่ได้ครับ ตอนซื้อบอกว่าใส่ได้ครับ แต่มาลองใส่เองกดปุ่มเพิ่ม อื่นๆไม่ได้ครับ หรอกหรือเปล่าครับ แนะนำด้วยนะครับ
ลองเปลี่ยนFตัวสุดท้ายเป็นE จาก 1FFF เป็น 1FFE ลองดูครับ

พันธ์ศักดิ์
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2014, 04:47:25 pm »

ลองเปลี่ยนFตัวสุดท้ายเป็นE จาก 1FFF เป็น 1FFE ลองดูครับ
ผมกดรีโมทพื่อเปลี่ยน อะไรก็ไม่ได้ครับ กดทุกปุ่มแล้วนะครับ มีแต่แถบเลื่อนขี้นลงเท่านั้นครับ ใส่เพิ่มเลขอะไรก็ไม่ได้ครับ ipm hd Pro ครับงงงมากครับแนะนำด้วยนะครับ
x-men
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2014, 05:00:11 pm »

ไม่มีปุ่ม KEY เหรอ
พันธ์ศักดิ์
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2014, 05:08:56 pm »

มีครับพี่กดแล้ว เลื่อนไปตรง บิสคีย์ แล้วกดปุ่มไหนๆๆๆก็ไม่มีการเปลี่ยนเลยครับ งงครับโอยยยแนะนำด้วยครับ
x-men
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2014, 05:30:20 pm »

เลื่อนมาตรง Biss Kek แล้วกด OK ไม่ได้เหรอ
ถ้าไม่ได้เลื่อนไปที่ Viaaccess กด OK ได้หรือปล่าว
ถ้าไม่ได้คงรอท่านอื่นละ
พันธ์ศักดิ์
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2014, 05:45:30 pm »

เลื่อนมาตรง Biss Kek แล้วกด OK ไม่ได้เหรอ
ถ้าไม่ได้เลื่อนไปที่ Viaaccess กด OK ได้หรือปล่าว
เลื่อนมาตรง Biss Kek แล้วกด OK ได้ครับครับแล้วมีแถวให้เรากดเพิ่มที่มันเป็นคีย์ที่เราได้มาครับ แต่กดรีโมทเพื่อเปลี่ยนแปลงค่าให้ใส่คีย์กดตัวเลขหรือกดเพื่อใส่คีกดตัวไหนก็ไม่ขึ้นครับงงแนะนำด้วยครับ
x-men
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2014, 06:00:00 pm »

ปุ่ม ซ้าย-ขวาเลื่อนตำแหน่ง
ตัวเลข 0-9 ใช้ปุ่มตัวเลข
ตัวอักษร A-F กดปุ่มน้ำเงิน-ปุ่มเขียว เลือกตัวอักษร กดปุ่มแดงเลือก

อ้างอิงจาก IPM Clear
พันธ์ศักดิ์
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2014, 06:30:01 pm »

ผมกดแล้วไม่มีอะไรเลยครับไม่เปลี่ยน แล้วโทรถามคนขายบอกว่าล็อกแล้วทำไม่ได้ งงครับ แล้วตอนขายบอกว่าใส่ได้ งงครับ
puntee
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2014, 07:44:06 pm »

ช่วยยืนยันหน่อย  ถ้าคีย์ไม่ได้ จะได้ตัดสินใจง่าย
mc_samrong
Special Member
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2014, 09:12:34 pm »

เห็นหัวข้อแล้วเข้าใจว่า IPM มี OTA  จขกท.ตั้งชื่อเหมือนข่าวพาดหัวหนังสือพิมพ์เลย..ชวนให้ติดตาม แต่ก็ไม่ใช่อย่างที่คิด
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2014, 10:17:21 pm »

ผมคิดว่าท่านพันธ์ศักดิ์ คงต้องเอาเครื่องส่งไปให้ที่ศูนย์แก้ไขให้แล้วครับ
แต่ก่อนเครื่องผมก็สแกนแนว V ไม่เข้า แต่พอเขาโอทีเอใหม่ก็หาย เลยไม่ต้องส่งเครื่องไป
หรือไม่ก็ไปบ่นแถมสวดมันด้วยที่หน้าเฟสของไอพีเอ็มบ่อยๆ เอาคำถามไปแปะไว้กับคนที่เขาด่าแรงๆ
แล้วไอพีเอ็มจะตอบเมล์มาไวดีครับ

yyy
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2014, 11:53:37 pm »

เลื่อนมาตรง Biss Kek แล้วกด OK ได้ครับครับแล้วมีแถวให้เรากดเพิ่มที่มันเป็นคีย์ที่เราได้มาครับ แต่กดรีโมทเพื่อเปลี่ยนแปลงค่าให้ใส่คีย์กดตัวเลขหรือกดเพื่อใส่คีกดตัวไหนก็ไม่ขึ้นครับงงแนะนำด้วยครับ

เออ..ท่านกด Key ได้ 
ไล่มา Biss ได้
ขึ้นแถวคีย์มาให้ 
ท่านได้เลือกคำสั่งโดยใช้ลูกศร << Delete หรือ >> Add หรือ >Rename หรือ#Edit (สีฟ้า)ด้านล่าง หรือไม่ครับ ผมมักจะADD หรือ Editครับ ถ้าทำครบถ้วนแล้วไม่สามารถ ป้อนคีย์ได้เครื่องก็อาจผิดปกติ  จริงๆอาจจะคืนค่าโรงงาน หรือทำ OTA ซ้ำแล้วแก้ไขได้ แต่ต้องประเมินด้วยตัวท่าน ว่าอยากลองหรือไม่

Poollarp
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2014, 08:17:09 am »

ลองกลับไปตั้งค่าโรงงานดูก่อนนะครับ...  แล้วกลับมาใส่ Biss Key
พันธ์ศักดิ์
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2014, 01:49:38 pm »

ขอบคุณครับยังไม่ได้กลับค่าโรงงานเลยครับจะลองดูครับแต่โทรถามคนขายให้บอกว่าเขาล็อกไม่ให้ใส่ครับแล้วตอนขายบอกว่าใส่ได้เปลี่ยนได้ไหมครับประกันยังเหลือครับแนะนำด้งยนะครับ
yyy
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2014, 10:22:50 pm »

คนขายบอกว่าล็อก ??  งงครับ  ล็อกบางเครื่อง  บางล็อตเหรอ??

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์