ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
15, พฤษภาคม 2024, 05:06:22 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ทำไงครับให้ซูปเปอรืเน็ต ดูช่องทีวีดิจิตอลโดยไม่ต้องใช้บ้านครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไงครับให้ซูปเปอรืเน็ต ดูช่องทีวีดิจิตอลโดยไม่ต้องใช้บ้านครับ  (อ่าน 2820 ครั้ง)
พันธ์ศักดิ์
Hero Member

« เมื่อ: 24, มิถุนายน 2014, 03:04:12 pm »

แนะนำด้วยนะครับมือใหม่จริงครับ แต่น่าจะทำได้ครับแนะนำด้วยนะครับ
มีคนแนะมาว่าใส่constant.cw ลงในเครื่อง
ทำไงครับแนะนำด้วยนะครับขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
naiphan
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 24, มิถุนายน 2014, 04:20:44 pm »

แนะนำด้วยนะครับมือใหม่จริงครับ แต่น่าจะทำได้ครับแนะนำด้วยนะครับ
มีคนแนะมาว่าใส่constant.cw ลงในเครื่อง
ทำไงครับแนะนำด้วยนะครับขอบคุณครับ

หาข้อมูลเยอะๆอ่านๆลงมือทำเองแล้วท่านจะอึ้งบอกแล้วอาจจะงงข้อมูลที่ลงเยอะมากTDBบอกได้แค่นี้ผมก็เพิ่งเล่นได้ไม่ถึงเดือนเลยอ่านแล้วลองทำเองไม่ง่ายและไม่ยากผมก็snakeๆ+fishแต่ตอนนี้supernetของผมทั้งมีเสากับไม่มีเสารับได้ d+t+หม่อง+เหลือแค่อายพีเอมเดวคืนนี้จะไปลองวิชาอายต่อ
รุ่นมีเสาแบ่งสมชไปใช้แล้วเหลือรุ่นไม่มีเสา
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
click
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 24, มิถุนายน 2014, 06:34:19 pm »

อ่านครับ...แล้วลองครับ.....มีปัญหาถามครับ ถ้าด่วนทางลัดต้องหาพี่เลี้ยง

naiphan
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 24, มิถุนายน 2014, 07:10:56 pm »

อ่านครับ...แล้วลองครับ.....มีปัญหาถามครับ ถ้าด่วนทางลัดต้องหาพี่เลี้ยง

สอนตัวต่อหรือสองต่อสองดีคริๆๆๆท่านclick
kaijae
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 24, มิถุนายน 2014, 07:44:14 pm »

สอนตัวต่อหรือสองต่อสองดีคริๆๆๆท่านclick

น่าจะตัวต่อตัวดีกว่าครับ

naiphan
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 24, มิถุนายน 2014, 07:47:55 pm »

น่าจะตัวต่อตัวดีกว่าครับ

ผมดำน้ำเอาจนได้ท่านไก่แจ้
naiphan
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 25, มิถุนายน 2014, 10:59:19 am »

ไม่มีใครบอกเลย มาผมบอกเอง

หา Snet_1.8_dtv-ipm_(ftp+telent) มาลง หาไฟล์เรียงช่องที่มี TV Digital ใส่เข้าไป หา constant.cw เปิดด้วย Notepad copy ทั้งหมดมาเตรียมไว้ ใช้ Ftp เข้าไป Ip Supernet แนะนำ FileZilla ใส Uaser Root pass ไม่ต้อง เข้าไปที่ var มองหา constant.cw เอาที่ copy มาวางที่นี่แล้ว save ปิดโปรปกรม ก็ใช้ได้แล้ว

เอ้ามีอาจารย์เข้ามาบอกแล้วครับใครมีsupernetลองวิชากันเลยได้ผลยังงัยแจ้งด้วยคริๆๆๆๆ
kaijae
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 25, มิถุนายน 2014, 11:13:58 am »

ไม่มีใครบอกเลย มาผมบอกเอง

หา Snet_1.8_dtv-ipm_(ftp+telent) มาลง หาไฟล์เรียงช่องที่มี TV Digital ใส่เข้าไป หา constant.cw เปิดด้วย Notepad copy ทั้งหมดมาเตรียมไว้ ใช้ Ftp เข้าไป Ip Supernet แนะนำ FileZilla ใส Uaser Root pass ไม่ต้อง เข้าไปที่ var มองหา constant.cw เอาที่ copy มาวางที่นี่แล้ว save ปิดโปรแกรม ก็ใช้ได้แล้ว

....

เอ้า ใหนๆ อาจารย์มาเฉลยแล้ว ผมสอบถามเพิ่มเติมครับ

1. ใช้กับ Fw 2011 ได้หรือไม่

2. ช่องชัด เช่น ช่อง 7 HD (3832)  และ mux ช่อง5  (3917) สามารถดูได้หรือไม่ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับอาจารย์

พันธ์ศักดิ์
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 25, มิถุนายน 2014, 09:27:15 pm »

FileZilla ผมลงเครื่องเรียบร้อยครับทำไงต่อครับเอาสายแลนต่อจากคอมเข้าเครื่องซูปเปอร์เน็ตใช่ไหมครับ และhost เอามาจากไหนครับแนะนำด้วยนะครับขอบคุณครับ
kaijae
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 25, มิถุนายน 2014, 10:59:42 pm »

ไม่ใช่อาจารย์หรอกครับ แค่พอทำได้

ส่วน Fw 2011 ยังไม่เคยลองครับ ยังไงส่ง link มาให้หน่อย

ช่องชัด เช่น ช่อง 7 HD (3832)  และ mux ช่อง5  (3917) สามารถดูได้หรือไม่ครับ

ไม่ได้ลองครับ พอดีบ้านนี้มีแต่จาน ku แต่คิดว่าน่าจะได้หมดนะไว้ติดจานดำจะลองอีกทีครับ

ลองดูครับ

http://upload.siamza.com/1329253

the blues
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 26, มิถุนายน 2014, 03:08:50 pm »

ลองดูกับเจ็ดเอชดีดูไม่ได้เลย บิสดวงอื่นดูได้ปกติ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์