ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
16, พฤษภาคม 2024, 07:28:30 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  Telstar 18 ช่อง ฝรั่ง กับ ญี่ป่น หายครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Telstar 18 ช่อง ฝรั่ง กับ ญี่ป่น หายครับ  (อ่าน 8386 ครั้ง)
pamsuk431
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 03, สิงหาคม 2010, 09:42:13 pm »

สอบถามหน่อย ครับ ช่อง Telstar 18  ช่อง ฝรั่ง กับ ญี่ป่น หายครับ  ไปไหนครับ 2ช่อง เห็นเหลือแต่ ช่อง หนัง r 4ช่องแทน ใครรู้ช่วยตอบหน่อยคับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
AE01
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 03, สิงหาคม 2010, 10:09:21 pm »

ท่านใช้เครื่องแท้ดูหรือครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
pamsuk431
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 03, สิงหาคม 2010, 10:12:51 pm »

ท่านใช้เครื่องแท้ดูหรือครับ

ใช้ครับ ของผมต้องต่อลงระบบ ใช้ในโรงแรมครับ เลยอยากได้ผู้รู้ช่วยตอบหน่อย
kied
Special Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 03, สิงหาคม 2010, 10:36:04 pm »

ลองติดต่อไปยังคนขายยังคับ หรือว่าทาง operator เค้าเปลี่ยนเอา R มาแทนแล้ว Grin
satduo
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 04, สิงหาคม 2010, 07:17:09 am »

ใช้hdd computer และ ต่อ modship แทน2ช่องนั้นดีกว่าครับ ลงทุนเพิ่มหน่อย เซพไฟล์เป็น mp4 เอาเครื่องคอมเก่าๆของโรงอนมก็เปิดได้ครับ หาตัวแปลงภาพจอคอมเป็น เอวี อันละไม่กี่ร้อยบาท ลงหนังโหลดบิทไว้สัก200เรื่อง แยกเครื่องเลย ดูเอเซีย 1เครื่อง ดูฝรั่ง1เครื่อง ไม่ต้องกังวลเรื่องดาวเทียมเลย การ์ดแท้ การ์ดเทียมไม่ต้องชื้อด้วย รายเดือน รายปีก็ไม่ต้องเสีย วีดีโอก็ไปเช่าเหมาตามร้านซีดีแล้วเอาโปรแกรมแคบเจอร์เข้าไปครับ
เราเป็นคนดาวเทียมก็จริง แต่เราไม่ควรยึดติดกับดาวเทียมตลอด
iyara
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 04, สิงหาคม 2010, 08:29:41 am »

ตำรวจมาก็ยกไปหมดซิครับ เครื่องรับดาวเทียมเอาไปไม่ได้ไม่มีภาพ ถ้าดีงสายจานออก
เกี้ยม
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 04, สิงหาคม 2010, 09:15:43 am »

หนังก็วนไปวนมา เรื่องเก่าเอามาฉายวันละ5 รอบ จนผมจำลีลาน้องเขาได้แล้ว ดีที่3วันเปลี่ยนเรื่องใหม่ โหลดบิทมาดูอย่างข้างบนว่าดีกว่าครับ
ตอบ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 04, สิงหาคม 2010, 12:49:24 pm »

ตั้งแต่มีการแจ้งเปลี่ยนระบบ คุณภาพรายการ ลดลงอย่างมาก จนไม่น่าจะเสียเงินซื้อ
เคยโทร ไปถาม 2 ร้านคือร้าน JL บ้านหม้อ บอกข้อมูลไม่ถูกต้องว่า รายการยังมีเหมือนเดิม แสดงว่าไม่ได้ดูจริง
ส่วนอีกร้านคือ แซทไทย เจ้าหน้าที่ผู้ชายบอกว่า รายการยังไม่คงที่ ต้องรอราวกลางเดือนสิงหาคม พอถูกถามว่า ได้ดูรายการจริงหรือไม่ คำตอบที่กลับมาด้วยสำเนียงที่หงุดหงิดว่า ดูอยู่ แต่น่าเชื่อว่า ไม่ได้ดูจริง เช่นกัน ส่วนเจ้าหน้าที่ผู้หญิง อัธยาศัยดี บอกว่า ทางไต้หวันกำลังถูกตรวจสอบ ให้รอซักระยะ ดูแล้วน่าจะดูจริง
ก็คงต้องรอดูต่อไป เพราะไม่มีหนทางทำอะไรได้ ใครที่คิดจะซื้อ ก็ขอให้รอไว้ก่อนเช่นกัน
ส่วน เจ้าของกระทู้ ถ้าจะเผยแพร่งานระบบของโรงแรม ก็ให้หาวิธีเอาตัวรอดไว้ด้วยนะครับ เพราะผู้ที่แจ้งไม่ใช่ใครที่ไหน คู่แข่งที่ทำกิจการเดียวกัน หรือไม่ก็ลูกค้าที่มาใช้บริการแล้วไม่พอใจ นั่นเอง
pamsuk431
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #8 เมื่อ: 04, สิงหาคม 2010, 02:08:46 pm »

ผมก็คงคิว่างั้นละครับ  คงต้องรอระบบสเถียนก่อน คงหลัง วันที่ 16เดือนนี้ คิดว่าคงจะจัดเรียงช่องอยู่
แล้วก็ขอบคุณครับ สำหรับความเป็นห่วง

ตั้งแต่มีการแจ้งเปลี่ยนระบบ คุณภาพรายการ ลดลงอย่างมาก จนไม่น่าจะเสียเงินซื้อ
เคยโทร ไปถาม 2 ร้านคือร้าน JL บ้านหม้อ บอกข้อมูลไม่ถูกต้องว่า รายการยังมีเหมือนเดิม แสดงว่าไม่ได้ดูจริง
ส่วนอีกร้านคือ แซทไทย เจ้าหน้าที่ผู้ชายบอกว่า รายการยังไม่คงที่ ต้องรอราวกลางเดือนสิงหาคม พอถูกถามว่า ได้ดูรายการจริงหรือไม่ คำตอบที่กลับมาด้วยสำเนียงที่หงุดหงิดว่า ดูอยู่ แต่น่าเชื่อว่า ไม่ได้ดูจริง เช่นกัน ส่วนเจ้าหน้าที่ผู้หญิง อัธยาศัยดี บอกว่า ทางไต้หวันกำลังถูกตรวจสอบ ให้รอซักระยะ ดูแล้วน่าจะดูจริง
ก็คงต้องรอดูต่อไป เพราะไม่มีหนทางทำอะไรได้ ใครที่คิดจะซื้อ ก็ขอให้รอไว้ก่อนเช่นกัน
ส่วน เจ้าของกระทู้ ถ้าจะเผยแพร่งานระบบของโรงแรม ก็ให้หาวิธีเอาตัวรอดไว้ด้วยนะครับ เพราะผู้ที่แจ้งไม่ใช่ใครที่ไหน คู่แข่งที่ทำกิจการเดียวกัน หรือไม่ก็ลูกค้าที่มาใช้บริการแล้วไม่พอใจ นั่นเอง

ช่างคมบ่อทอง
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 04, สิงหาคม 2010, 02:36:51 pm »

เเล้วมีดาวเทียมดาวไหนบ้างที่จะมาเเทน  Telstar 18  ได้บ้าง(เเต่ขอให้มีช่องรายการเหมือนกัน)
เเล้วที่เขาคุยกันในล่ะครับว่า  อากีร่า ku ล่ะครับเป็นไง

click
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 04, สิงหาคม 2010, 02:56:56 pm »

abs5 ดูอยู่พอแก้ขัดไปก่อน  โหลดบิทไม่ต้องพูดถึง......บ้านนอก...ฟังแล้วดูดี  ชนบท ใช้3g proสยามเชียงใหม่

topman
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 05, สิงหาคม 2010, 08:07:10 pm »

ตำรวจมาก็ยกไปหมดซิครับ เครื่องรับดาวเทียมเอาไปไม่ได้ไม่มีภาพ ถ้าดีงสายจานออก
ท่านเป็นคนรอบคอบจริงๆ ครับ และ ทราบเรื่องกฎหมายดีด้วย ขอแสดงความนับถือครับ
เพราะ การที่ คิดจะนำหนังแผ่น หรือ คอมฯ มาเปิด ที่ โรงแรม เห็นโดนจับกันไปหลายรายแล้ว
และ มีหลักฐาน พร้อมให้ด้วย เลย แถมโดนอีกข้อหา ทำซ้ำ แผ่นที่ไปเช่าเขามาอีก
ถ้าไม่อยากโดนจับ ก็ต้องเสียเงินให้ มากกว่าเก่า อีก เลยไม่รู้ จะประหยัดเงิน หรือเสียเงิน มากกว่าเก่าอีก
แต่ถ้า ไม่กลัว มาจับ ก็ทำไปเถอะครับ ประหยัดเงินดีครับ
ppp182
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2010, 11:55:04 pm »

จะดูมั้งอะครับต้องทำไงบ้างละครับ
ใช้จานดำ เพิ่มกัว หรือ เพิ่มจานเพราะ องศาคนละมุม  ต้องทำไงหรอครับตอนนี้ใช้ จานดำ ไทคอม อะครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์