ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
14, พฤษภาคม 2024, 10:55:47 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  เครื่องรับระบบ Hi Definition PVR
| | |-+  supernet boot ค้าง?
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: supernet boot ค้าง?  (อ่าน 4370 ครั้ง)
thaijit
Newbie
*

« เมื่อ: 11, มิถุนายน 2012, 09:09:06 pm »

Supernet หลังจาก upfirmware แล้ว boot ค้าง ทำต่อไม่ได้เลย

ลอง copy firmware ใส่ usb แล้วกดลูกศรลง เปิดเครื่องรอ แล้ว

USB disk Detected
Updating kernal .... skip

checksum ----------------
Erase --------------------
Write --------------------

ค้างเป็นแถบสีน้ำเงิน นานมาก  เปลี่ยน  USB ไป 4 อัน แล้วก็ยังเหมือนเดิมครับ

รบกวนดวครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
thaijit
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2012, 09:53:51 pm »

มารอผู้รู้ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
7sats.com
7sat Global Tech
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 13, มิถุนายน 2012, 02:25:23 pm »

Supernet หลังจาก upfirmware แล้ว boot ค้าง ทำต่อไม่ได้เลย

ลอง copy firmware ใส่ usb แล้วกดลูกศรลง เปิดเครื่องรอ แล้ว

USB disk Detected
Updating kernal .... skip

checksum ----------------
Erase --------------------
Write --------------------

ค้างเป็นแถบสีน้ำเงิน นานมาก  เปลี่ยน  USB ไป 4 อัน แล้วก็ยังเหมือนเดิมครับ

รบกวนดวครับ

คุณต้องตรวจสอบดูก่อนว่า FW ของเดิมของคุณเป็นปีใหน เช่น 2011 หรือว่า 2012 ถ้าของเดิมเป็น 2012 คุณจะเอา fw ของปี 2011 มาลงไม่ได้ครับเพราะจะทำให้เป็นเหมือนที่คุณทำไป แต่ถ้าของเดิมเป็น 2011 แล้วเอา fw 2012 มาลงก็จะทำให้มีเสียงเบาครับ

7sat Global Tech 393 ม.ลาซาลเพลซ ซอยลาซาล24 ถนนสุขุมวิท105(ลาซาล) บางนา กรุงเทพฯ 10260
ร้านเปิด 8 โมงเช้า ถึง 2 ทุ่มทุกวัน โทรศัพฑ์ 081 841 9557 , แฟกซ์ 02 744 4488
thaijit
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 13, มิถุนายน 2012, 02:40:45 pm »

ทำได้แล้วครับ

ต้องขอขอบคุณผู้ชี้แนะให้ทางสว่างแล้วครับ คือ ท่าน kaijae@hotmail.com

ต้องอยู่ใน โฟลเดอร์ files ครับ ใน USB ต้องไม่มีไฟล์อื่นอยู่นะครับ

ขอบคุณครับ
toxtoy79
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 13, มิถุนายน 2012, 07:33:05 pm »

ต้องขอขอบคุณผู้ชี้แนะให้ทางสว่างแล้วครับ คือ ท่าน kaijae@hotmail.com

ต้องอยู่ใน โฟลเดอร์ files ครับ ใน USB ต้องไม่มีไฟล์อื่นอยู่นะครับ

ขอบคุณครับ
ทำอย่างไงครับ ของผมก็ค้างอยู่ รบกวนวิธีทำด้วย ขอบคุณครับ
goods_buy
Special Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2012, 11:17:43 pm »

ขอบคุณครับ
ทำอย่างไงครับ ของผมก็ค้างอยู่ รบกวนวิธีทำด้วย ขอบคุณครับ

เมื่อเกือบ 2 ปีก่อน เคยเขียนเป็นเอกสาร  http://www.mediafire.com/?ue52lj98i3fuf
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์