ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
13, พฤษภาคม 2024, 09:00:29 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ตกลงว่าหน้ากระดานหมวดนี้เป็นหมวดข่าวทั่วไปหรือหมวดถามตอบปัญหาดาวเทียม
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตกลงว่าหน้ากระดานหมวดนี้เป็นหมวดข่าวทั่วไปหรือหมวดถามตอบปัญหาดาวเทียม  (อ่าน 5867 ครั้ง)
kmax323
Newbie
*

« เมื่อ: 20, พฤศจิกายน 2012, 06:40:21 am »

เข้ามาในนี้เจอแต่ข่าวทรู ข่าว cth ถ้าจะเสนอข่าวพวกนี้ไปที่หน้าข่าวทีข่าวทั่วไป เถอะ ผมจะมาหาความรู้จากปัญหาดาวเทียมจากท่านผู้มีความรู้มาตอบ เพื่อศึกษาเป็นกรณีตัวอย่าง   แต่เปิดมาเจอแต่ข่าวเต็มไปหมด 
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
pkongskul
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 20, พฤศจิกายน 2012, 08:19:28 am »

บ้านเรากฎ กติกา มารยาท  มักแพ้กระแส...เสมอ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หมวดจ้อง
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 20, พฤศจิกายน 2012, 08:35:13 am »

aadsuratin
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 20, พฤศจิกายน 2012, 08:40:14 am »

ไม่มีอะไรเสียหายนี่ครับ เห็นหัวข้อที่ไม่ต้องการก็อย่าเข้าไปดู จบครับ
jackkysat
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 20, พฤศจิกายน 2012, 08:59:39 am »

ถ้ามาหาข่าวดาวเทียมอย่างเดียวคุณก็แค่ไม่ต้องคลิกเข้ามาอ่านที่คุณไม่อยากรู้ เขาหาความรู้มาให้เพื่อนสมาชิกก็ได้รับความรู้ เขาก็ไม่ได้เอาเรื่อง ทีวี ตู้เย็น นาฬิกา มาบอก ผมก็เห็นมันเกี่ยวกับหรือเกี่ยวเนื่องกับดาวเทียม มิใช่เหรอ
dpongsree
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 20, พฤศจิกายน 2012, 09:18:27 am »

ผมมีความเห็นว่า เรื่องนี้ก็เป็นเรื่องเกี่ยวข้องกับปัญหาดาวเทียมครับ เพราะมันเป็นเรื่องที่เป็นปัญหาเกี่ยวข้องเกี่ยวเนื่องไปด้วยกันกับดาวเทียมอยู่ดี ดูเผินๆ มันอาจจะเป็นแค่ข่าว แต่ลึกลงไปมันเป็นปัญหาของผู้ใช้จานและเครื่องรับสัญญาณจากดาวเทียมทั้งหลายที่ต้องการรู้และเตรียมตัว เพื่อแก้ปัญหาที่กำลังจะเกิดขึ้นตามข่าวนั้นๆ ครับ
ดังนั้น ในความเห็นของผม มันจึงไม่ใช่แค่ข่าวทั่วไปครับ
เป็นความเห็นส่วนตัว.. ขอบคุณครับ
คม บางครุ
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 20, พฤศจิกายน 2012, 09:35:22 am »

ร้านขายข้าวแกง เขายังมีน้ำขายเลยท่าน เขาไม่ได้ขายแต่ข้าวแกง สะหน่อย (เกี่ยวกันไหมเนี่ย 55)
lumto
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 20, พฤศจิกายน 2012, 09:35:36 am »

จริงๆแล้วผมว่ามันเป็นแค่ช่วงกระแสนึงที่มันร้อนแรง และบอร์ดหน้านี้คนอ่านมากที่สุด ทันกระแสที่สุด คงไม่นานเดี๋ยวก็ตกครับ ผมก็ยังเป็นอีกคนที่เปิดมาต้องเข้าหน้านี้ก่อนเสมอครับ
dek2naw
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 20, พฤศจิกายน 2012, 09:36:55 am »

ก่อนจะตั้งกระทู้ก็ต้องหาหมวดหมูอยู่แล้วแค่ไปตั้งให้ถูกที่ มันก็ไม่ได้เสียหายอะไร ดูเป็นระเบียบเรียบร้อย ไม่มั่ว แต่คนโพสมั่ว ๆ คงไม่ได้คิดอะไร
JP5759
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 20, พฤศจิกายน 2012, 09:52:11 am »

อย่าไปถือสาอะไรครับ kmax323 เค้าเป็นน้องใหม่ที่นี้
Jesada
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 20, พฤศจิกายน 2012, 10:09:39 am »

ผมมีความเห็นว่า เรื่องนี้ก็เป็นเรื่องเกี่ยวข้องกับปัญหาดาวเทียมครับ เพราะมันเป็นเรื่องที่เป็นปัญหาเกี่ยวข้องเกี่ยวเนื่องไปด้วยกันกับดาวเทียมอยู่ดี ดูเผินๆ มันอาจจะเป็นแค่ข่าว แต่ลึกลงไปมันเป็นปัญหาของผู้ใช้จานและเครื่องรับสัญญาณจากดาวเทียมทั้งหลายที่ต้องการรู้และเตรียมตัว เพื่อแก้ปัญหาที่กำลังจะเกิดขึ้นตามข่าวนั้นๆ ครับ
ดังนั้น ในความเห็นของผม มันจึงไม่ใช่แค่ข่าวทั่วไปครับ
เป็นความเห็นส่วนตัว.. ขอบคุณครับ

คิดเหมือนกัน มันมีความเกี่ยวข้องกันอยู่แล้ว
golf81
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 20, พฤศจิกายน 2012, 11:04:57 am »

ผมว่าอย่าคิดมากเลยครับอะไรน่าสนใจก็ค่อยอ่าน จิปาถะครับ//

dstv bondoi
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 20, พฤศจิกายน 2012, 12:22:19 pm »

ไม่มีอะไรเสียหายนี่ครับ เห็นหัวข้อที่ไม่ต้องการก็อย่าเข้าไปดู จบครับ
เห็นด้วยครับ...
Phubass
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 20, พฤศจิกายน 2012, 01:20:53 pm »

พวกเจ้าระเบียบ อะไรนิดหน่อยก็ปล่อยวางบ้างเถอะพ่อคุณ มันก็เรื่องเกี่ยวกับดาวเทียมทั้งนั้นแหละ ชีวิตนี้ซีเรียสมากนัก โรคประสาทมันจะถามหาเอานะครับ จะบอกไฮ่......
kop2028
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 20, พฤศจิกายน 2012, 02:41:23 pm »

รู้สึกว่าเจ้าของกระทู้จะจริงจังมากไปหน่อยมั้ง อย่าไปซีเรียสครับ อย่างที่บอกคุณไม่สนใจก้ออย่าไปอ่าน แต่เท่าที่ผมเห็นมีกระทู้เกี่ยวกับเรื่องบอลเรื่องลิขสิทธิ์พวกนี้เมื่อไหร่กระทู้นั้นจะHOTทันที่
kmax323
Newbie
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 20, พฤศจิกายน 2012, 05:39:00 pm »

ต้องกราบแทบเท้าขอโทษด้วย ผมก่อนข้ามาสมัครก็อ่านกฏข้อตกลงขัอบังคับด้านบนสุดที่มีเครื่งหมายดาว ผมไม่รู้ข้ไหนบ้างยกเลิก ข้อไหนอนุโลม ผมไม่รู้ผมเด็กใหม่ เพิ่งสมัครเวปนี้ไม่นาน ขอโทษทุกอย่างถือเป็นความผิดของสมันน้อยตัวนี้ทั้งมด
RUA KUD PAI DEANG
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 20, พฤศจิกายน 2012, 06:00:02 pm »

ต้องกราบแทบเท้าขอโทษด้วย ผมก่อนข้ามาสมัครก็อ่านกฏข้อตกลงขัอบังคับด้านบนสุดที่มีเครื่งหมายดาว ผมไม่รู้ข้ไหนบ้างยกเลิก ข้อไหนอนุโลม ผมไม่รู้ผมเด็กใหม่ เพิ่งสมัครเวปนี้ไม่นาน ขอโทษทุกอย่างถือเป็นความผิดของสมันน้อยตัวนี้ทั้งมด
ข้อความนี้เจ้าของกระทู้โพสต์แล้ว สะใจ หรือ สุขใจ
click
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 20, พฤศจิกายน 2012, 06:47:19 pm »

จะมองว่าปัญหาก็ใช่..จะมองว่าข่าวก็ใช่...อย่าลืมว่าคุณปู่ทั้งหลายที่สอนเรามาก็ยังเข้ามาอ่านเรื่อย......รักกันไว้ครับ....

jay
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 20, พฤศจิกายน 2012, 09:17:13 pm »

ก่อนจะตั้งกระทู้ก็ต้องหาหมวดหมูอยู่แล้วแค่ไปตั้งให้ถูกที่ มันก็ไม่ได้เสียหายอะไร ดูเป็นระเบียบเรียบร้อย ไม่มั่ว แต่คนโพสมั่ว ๆ คงไม่ได้คิดอะไร
ไม่อยากพูดและ แค่จะมาบอกว่า ผมเห็นด้วย เพราะว่า เวลาผมใช้ช่องค้นหา รู้สึกว่ามันหาหัวข้อที่เราต้องการยากกว่าเดิม ผมเชื่อว่า หลายท่านคงไม่เคยใช้ช่อง ค้นหา ด้านบน แต่ผมใช้ประจำ เพราะจะหาสิ่งที่เราต้องการได้เร็วขึ้น ดีกว่ามานั่งไล่กระทู้ครับ ผมแนะนำสมาชิกใหม่สักนิด เวลาเปิดบอร์ดโบราณให้ท่านเปิดหน้าแรกก่อนครับ อยากรู้กระทู้มาใหม่ ให้เลื่อนลงมาดูตรง กระทู้เมื่อเร็วๆนี้  ไม่ว่าใครจะโพสอะไรหัวข้อไหนเราก็คลิกเข้าดูได้เลย
sammy
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 21, พฤศจิกายน 2012, 01:04:58 am »

มังเปง บอด ดาว เทียม ....บอด แปว่า มืด มอง มิ เหน  เข้ามา ดู ก็สว่างได้ บ้าง
                         ....เทียม แปว่า ไม่แท้ จิงบ้าง เท็จบ้าง ในบาง กรณีย์
ไม่เอาน่าอย่าคิดมาก ทั้งสองฝ่าย..ฮักกันไว้เถิด..เฮาเกิดร่วมแดนไทย...
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์